`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ԡ١Ẻ⡧Ẻ

jasmin's Photo jasmin 09 Jul 2010

เริ่มต้นจากเครื่องเพลย์ 2 มันเล่นเกมได้บ้างไม่ได้บ้าง ด้วยความที่ไม่มีเวลาไปร้านประจำในสะพานเหล็กแล้วก็เคยเห็นโอ๊ตเกมลงในนี้ แถมใกล้บ้าน เลยลองเอาไปซ่อมดู โดยต้องทิ้งเครื่องไว้ ไอ้เราก็ไม่ว่าอะไร ก็ทิ้งไว้โดยดีโดยโอ๊ตเกมนัดว่า 1-2 วัน แต่พอถึงวันนัด โทรไปก็บอกว่าไม่เสร็จก็เลื่อนไปอีก จนเกือบอาทิตย์ได้มั้งโทรไปอีกที บอกว่าซ่อมไม่ได้ประมาณเนี้ยเลยเอาเครื่องกลับมา พอกลับถึงบ้านด้วยความอยากรู้แล้วก็ทะแม่งๆก็เลยแกะเครื่องเพลย์ดู (ปกติก็ถอดปัดฝุ่นอยู่แล้ว )ปรากฎว่า แม่เจ้า yoyo_65.gif บอร์ด แล้วก็ตัวข้างในไม่ใช่ของเดิมเลย ก็เลยโทรไปหาบอกให้เปลี่ยนกลับเอาของเดิมใส่ให้ด้วย ซึ่งเค้าก็ยอมทำตามนะ แต่วันนัด นึกว่าจะมาทำให้เอง กลับให้ลูกน้องที่ร้านทำให้ พอลูกน้องร้านโอ๊ตประกอบเสร็จ ตอนลองเครื่อง ปรากฏว่าถาดก็เปิดไม่ออก ด้วยความเซ็งมากๆและก็เริ่มโมโหในใจแล้วด้วย ก็เลยเอาเครื่องคืน จนผ่านมาหลายวันจนวันนี้มีโอกาสได้ไปสะพานเหล็ก เลยไปหาร้านประจำอีกรอบ เลยเอาเครื่องไปให้เค้าดู ที่ร้านเลยบอกว่า บอร์ดก็เปลี่ยน ตรงบอร์ดที่เสียบต่างๆพังหมดแล้ว สายต่างๆก็บิดๆเบี้ยวๆ ทำเอาเราถึงบางอ้อเลย ก็เลยอยากมาเตือนคนอื่นๆ เผื่อตัดสินใจจะเอาไปให้ร้านนี้ซ่อมก็ดูดีๆหน่อยนะเดี๋ยวจะเป็นเหมือนเราจ้า อารมณ์ตอนนี้อยากเจื๋อนมันจริง yoyo_57.gif หุหุ

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 09 Jul 2010

ใครคือโอ๊ตเกมอะ

พิมพ์ผิดแน่เลย จะพิมพ์ว่าโอ๋เกมใช่ป่าวพี่ lol.gif
Edited by [[[PEE]]], 09 July 2010 - 11:41 PM.

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 09 Jul 2010

กระทู้งานเข้าอีกแล้ว

yippy's Photo yippy 09 Jul 2010

มันผิดตั้งแต่เปลี่ยนใส้ในแล้ว เปนผมคงไม่ยอมตั้งแต่ตรงนั้น yoyo_08.gif

SawMan's Photo SawMan 09 Jul 2010

โอ๊ตเกมส์ คือใครครับ ขอข้อมูลแบบเจาะลึกทีซิครับ ร้านที่ดี จะต้องไม่ยำเครื่องลูกค้านะครับ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 10 Jul 2010

อันนี้วิธีคลา่สสิคดั้งเดิมของบรรดาช่าง เค้าเรียก ชำแหละ, ยัดไส้

บอกสถานที่มาเลย หน้าตาคนที่ไปติดต่อประมาณไหน(เผื่อคล้ายจิน)
ร้านกากๆมันเปลี่ยนชื่อร้านได้อยู่แล้ว แค่ป้ายอคิลิคไม่กี่ร้อย

อยากประจานก็ไปโพสเวปเกมหลายๆเวป เซ็นเซอร์ชื่อร้านเช่น โ ๊ตเกม
บอกแต่ทำเล บอกหน้าตาเจ้าของร้าน

เอาให้มันเสีย มากกว่าคุณ

jasmin's Photo jasmin 10 Jul 2010

เจ้าของร้านชื่อโอ๊ต รูปร่างอ้วนมากๆ ดำๆ ร้านแต่ก่อนอยู่แถวปู่เจ้า ตอนนี้ย้ายมาอยู่ อิมพีเรียลสำโรงจ้า

morningglory's Photo morningglory 10 Jul 2010

อ่านแล้วเสียความรู้สึกสุดๆ ย้อมแมวแบบด้านๆเลย

auhibs's Photo auhibs 10 Jul 2010

แถวบ้านเลยแฮะ อิมพีเรียลสำโรง

มีความทรงจำที่ดีๆที่ไม่อยากจะจำแถวๆนั้น T T

ไม่เกี่ยวกับกระทู้เล้ย

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 10 Jul 2010

เห็นอยู่บ่อยๆที่ห้อง OMP นี่ครับ เคยมีความคิดจะเอา PS3 ไปเป่าฝุ่น ทาซิลิโคนด้วยติดที่ว่าไกลไปหน่อย

ยังไงเดี๋ยวก็คงมาชี้แจง

terry123's Photo terry123 10 Jul 2010

คนในบอร์ดใช่ไมครับ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 10 Jul 2010

QUOTE(GodSlaYeRz @ Jul 10 2010, 12:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นอยู่บ่อยๆที่ห้อง OMP นี่ครับ เคยมีความคิดจะเอา PS3 ไปเป่าฝุ่น ทาซิลิโคนด้วยติดที่ว่าไกลไปหน่อย

ยังไงเดี๋ยวก็คงมาชี้แจง

ถ้าคนเดียวกันและจริง งานนี้คงปล่อยผ่านไม่ได้อะนะ
ไม่ร้าน ก็จขกท ต้องมีคนกระเด็น กั๊กๆๆ

ไซโค mod ให้

modครับ การที่ร้านดังกล่าวโกงแบบนี้ จัดว่าไม่ใช่เป็นการโกงธรรมดานะครับ
"ความผิดเท่าเทียมกับการล่าสัตว์คุ้มครองเลยทีเดียว"

เพราะ เกมเมอร์หญิงนั้นหายาก แต่ร้านดังกล่าวก็ยังไม่ปราณีเลยครับ
ล่าดะแบบไม่กลัวสูญพันธ์กันแบบนี้

hero's Photo hero 10 Jul 2010

เห็นเป็นผู้หญิงเลยทำกันได้ น่าจับใส่กระโปรงจริงๆ 4d6161fd.gif

KrabueMan's Photo KrabueMan 10 Jul 2010

ผมก็เคยโดนสมัยยัง เอ๊าะๆ ปี40 เพื่อนฝากซื้อ PS1 ตอนกลับจากอเมริกา มันก็วานผมเอาไปแปลงให้เลย แล้วค่อยให้มัน ผมมันก็นิสัยชอบแกะ ชอบแพะ เอ้ยแงะ
ก็เลยเปิดเครื่องออกมา แล้วทำเครื่องหมายทุกชิ้นส่วนไว้หมดเลยครับ แล้วเอาไปให้ร้านที่อิมพีเรียลเวิร์ลสำโรงเหมือนกัน แต่ชื่อร้าน(จำแม่นเลย) "ต่อเกมส์ ขายถูก" (มันจะมีขายถูกห้อยทำไมเนี่ย) ทำการแปลงให้
พอได้มาปุ๊บ ผมก็แยกส่วนดูเลยครับ ว่ามันเปลี่ยนของกูรึเปล่า ปรากฏว่า มันเปลี่ยนเมนบอร์ดเลยครับ ผมก็กลับไปพร้อมกับหน้าตากระบืออยากขวิดคน แล้วพูดว่า ถ้าคุณไม่เปลี่ยนเอาบอร์ดคืนมา เดี่ยวเจอกันที่สถานีตำรวจ
เจ้าของร้านมันเสือกยังพูดอีก แค่เปลี่ยนบอร์ดเอง ผมก็ไม่สนใจยืนยันคำเดิมครับ มันเลยยอมเปลี่ยนให้

Kid Blues's Photo Kid Blues 10 Jul 2010

ใช่ oat game ที่รับซ่อม xbox รับประกันตลอดชีพหรือเปล่าครับ ถ้าใช่คนนี้ดังเหมือนกันนะ มีคนไปใช้บริการบ่อยด้วย
เห็นประกาศซื้อ ps2 เสียอยู่เรื่อยๆ แต่ถ้าไม่ใช่ต้องขออัยด้วยครับ

Noelle's Photo Noelle 10 Jul 2010

ร้านนี้ต้องประนามครับ

jasmin's Photo jasmin 10 Jul 2010

ใช่แล้วๆ ร้านOat Game ที่ประกาศซ่อม xbox ด้วย ดีนะ ที่ไม่เสี่ยงเอา xbox ไปทำ ไม่งั้น น้ำตาตกแน่เลย

Violet446's Photo Violet446 10 Jul 2010

เช้ดด ว่าจะเอา ps3 ไปอัดซิลิโคนพอดีเลย ขอบคุณที่แจ้งมาเตือนคับ บ้านใกล้สำโรงมากๆ

tintinpotter's Photo tintinpotter 10 Jul 2010

ผมว่าต่อไปร้านที่ไม่โกงลูกค้าจริงๆ จะกลายเป็น rare item ไปล่ะ เพราะร้านที่มันโกงนี่เยอะขึ้นทุกวันๆ