`
←  HTPC and HD Media Box Club
Logo
»

Dune Base 3.0, Popcorn A-200, C-200

esslife's Photo esslife 10 Jun 2010

พอดีเพื่อนชวนเล่นน่ะครับ เห็นว่าประหยัดค่าแผ่นไปได้เยอะเลยลองศึกษาดูอ่ะครับ

ตอนนี้ที่สนใจจริงๆก้อ Dune base 3.0 กับ Popcorn เพราะใช้ชิพตัวเดียวกันแถม popcorn ตัวถูกก้อแฮคเฟิมแวร์ให้เล่นเมนูของ file BD rip ได้ด้วย คร่าวๆก้อคือฟังชั่นการเล่น file HD แทบจะเหมือนกันหมด แต่เท่าที่อ่านมาเหมือนกับว่า popcorn จะมีปัญหากระตุกพอสมควร และอาจจะยังมีปัญหาเสียง dts hd อยู่บ้าง

ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้ทั้งสองตัวนี้มั๊ยครับ คิดว่าตัวไหนดีกว่า แล้วก้อเมนูตัวไหนใช้ง่ายกว่าเพราะผมก้อม่ใช่คนเก่งคอมมาก ไม่อยากทำอะไรให้มันซับซ้อนอ่ะครับ
หรือมียี่ห้ออื่นน่าสนใจมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

Avant-garde's Photo Avant-garde 10 Jun 2010

POPCORN

Avant-garde's Photo Avant-garde 10 Jun 2010

POPCORN เพราะมีคน hack ลงโปรแกรมเมพ XBMC ได้แล้ว

ล้อเล่นนะครับ

อยากจะบอกว่า Dune ก็ไม่ใช่จะไม่มีปัญหานะครับ

เรื่องาพต้องลองดูเอง

แต่ผมลองดูแล้วไม่ต่าง

ผมว่า 2 อันนี้พอๆกัน เลอกอันไหนก็ไม่น่าผิดหวัง

club69's Photo club69 13 Jun 2010

Dune Base 3.0 ครับ เน้นดู MKV , Full BD

Indyman's Photo Indyman 16 Jun 2010

Dune Base 3.0 น่าจะครบเครื่องกว่าครับ ราคาตอนนี้ก็ลงมาเยอะแล้วเหมือนกัน

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 17 Jun 2010

แนะนำ Dune Base 3.0 ครับ

win27's Photo win27 26 Jun 2010

QUOTE(ArtDVDs @ Jun 17 2010, 11:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แนะนำ Dune Base 3.0 ครับ

เห็นด้วยครับ..ตอนนี้ใช้อยู่ไม่ผิดหวัง

sprite's Photo sprite 04 Aug 2010

แฮๆ ผมใช้ Dune base3 อยู่นะครับ

ผมว่าาพที่ได้ และฟังก์ชั่นต่างๆ ตอบโจทย์ผมได้หมดเลย

ยังไงผมว่าคุณไปนั่งลองที่ร้านดีกว่า และดูว่าตัวเราต้องการอะไรจากเครื่องเล่นบ้าง

เพราะเด๋วนี้ผมเก็บแต่ BD Full rip ตัว Dune เองทำได้ดีมาก :cat_dance:

dusty's Photo dusty 04 Aug 2010

เล่น dune เลยครับ มาเป็นเพื่อนกัน แล้วตั้งคลับกัน :cat_yes:

BOYOPO's Photo BOYOPO 11 Aug 2010

กำลังลังเลอยู่เหมือนกันระหว่างสองต้วนี้ เพราะราคาต่างกัน 5xxx - 6xxx บาท

ยังไงขอความเห็นของเพื่อนๆที่ใช้ A200 หน่อยครับเรื่องซับกับเสียงtrue hd

numgamer's Photo numgamer 11 Aug 2010

ถ้างบน้อยก็แนะนำ popcorn คับ
แต่รู้สึกจะเล่นซับนอกไม่ได้ (หรือได้แล้วก็ไม่รู้สิ ไม่ได้ตามข่าว)

dune ดีกว่า popcorn ตรงถอดเสียง analog ได้
ถอด ใส่ hdd ได้ง่ายๆ เท่านั้นมั้ง

แต่ผมก็ใช้ dune อยู่ หุหุ

Roxman's Photo Roxman 22 Apr 2011

Dune Base 3.0 ա§Ѻ

͹ѹ ͹秡Ѻ MED 500X ҹ ...

˭觢 's Photo ˭觢 15 Jan 2015

POPCORN MKV. ¡ DUNE ФѺ
ҡ͹ ͹ POPCORN 90% ͧ
ҡ͹Ŵ ҡŧ HDD ѺЧ
¢· DUNE ¤Ѻ

helloworld's Photo helloworld 30 Mar 2015

a-200 Ѻ ͧ sub Ҵټҹ joke box ͧѹͧö download sub ҡInternet ¤Ѻ
§ dts-hd ͡ҡջѭҤѺ ѹ˹ǧҧҧ繺ҧ