`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

պػ official guide Ѻ

VINCEz's Photo VINCEz 04 Jun 2010

คือไม่ใช่ว่าเล่นไม่ผ่านอ่ะครับแต่ผมเล่นแล้วรุ้สึกไม่ค่อยชอบทั้ง ๆ ที่คนบอกว่าเกมดังแต่ก็อย่างว่าอ่ะอุตส่าเสียเงินซื้อแผ่นมา ก็อยากสนุกกับมันแต่ก็ยังงง ๆ กะหลายอย่างเลยอยากรู้ว่ามี guide ไหนที่อ่านแล้วพอจะทำให้เข้าใจอะไร ๆ มากขึ้นไหมครับ

ait1988's Photo ait1988 15 Jun 2010

อะไรๆ นี่คืออะไรอะ 154218d4.gif
ถ้าเป็นพวกเนื้อเรื่อง ใน PSN จะมีให้โหลด Database ข้อมูลของาคเก่าๆ มาอ่านประกอบ

ถ้าเป็นเรื่องการเล่น
เกมส์นี้ถ้าโผล่พรวดไปแล้วยิงๆๆๆๆ
เจออีกก็ยิงๆๆๆ อีก
มันไม่ใช่ concept แท้ๆ ของเกมส์ครับ
เกมส์นี้เน้น ซุ่ม ลอบ แอบ ประมาณนั้น

ไม่เน้นเปิดเผยตัวและไม่เน้นฆ่าด้วย
ถ้าเล่นโหมดยากสุดโดยที่ไม่ให้ใครเห็น แล้วไม่ฆ่าใครเลย ก็จะปลดล็อค Item บางอย่าง 55318906.gif