`
←  DGO SPORT CLUB - Դءá
Logo
»

ͺسҿ

tappoko's Photo tappoko 04 Jun 2010

ขอบคุณ ราฟา ที่ทำให้ลีกที่ผ่านมา มีสีสรร

GUEST_1's Photo GUEST_1 04 Jun 2010

QUOTE(jonaddon @ Jun 4 2010, 05:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก้อเห็นตามนี้ แต่อย่าลืมว่าตอนนั้น บาเลนเซีย นักเตะเทพทุกคน กองกลางรู้สึกจะทีมชาตสเปนหมดเลย
อัลเบด้า บาราฆา บิเซนเต้ พวกนี้ขึ้นชั้นทีมชาติมายุคราฟาทั้งนั้นครับ เมนดิเอต้า กัปตันทีมโคตรบอลแห่งยุคก็ย้ายออกไปลาซิโอในตอนนั้น คูเปร์ก็ย้ายไปคุมอินเตอร์
บาเลนเซียตอนนั้นเหมือนทีมแพแตกครับ หลังพลาดแชมป์UCLไปอย่างเจ็บปวดสองครั้งซ้อน
เพราะฉะนั้นผมถึงบอก เขาไม่ธรรมดาครับ ที่กลับมาทำทีมที่ไร้หางเสือในตอนนั้น กัปตันทีมก็ย้าย โค้ชก็ย้าย yoyo_71.gif

ปล.กองกลางยุค คุเปร์ ตัวหลักมี เมนดิเอต้า(กัปตันทีม)ผมโคตรชอบเลยเทพโคตรๆ ฟารินอส(ย้ายไปลาคอฯยุครุ่งเรือง ที่มี รอย มาคาย) คีลี่ กอนซาเลซ(ทีมชาติอาเจนฯ)ย้ายไปอินเตอร์ ตามคูเปร์ ส่วนกองหน้าตัวหลัก เคลาดิโอ โลเปส ย้ายไป ลาซิโอ
ยุคราฟา ตัวหลักมี อัลเบด้า(กัปตันคนใหม่) บาราฆา บิเซนเต้ ไอมาร์ มีคาริว(กองหน้า)กับ ฆวน ซานเชส(กองหน้า)
Edited by GUEST_1, 04 June 2010 - 07:39 PM.

jaraba's Photo jaraba 04 Jun 2010

ผมก็ว่าราฟาแกเก่งนะ แต่ ego แกเยอะไปหน่อยหลังหลังเริ่มมั่ว มั่นใจในตัวเองและลูกรักแกมากไปหน่อย แต่ผมว่าแกเข้ารกเข้าพง ตั้งแต่ตอนไปเถียงกับป๋าเมื่อ ฤดูกาลที่แล้ว เจอป๋าเก๋ากว่าเลยเป๋ไหญ่เลย

matichon's Photo matichon 04 Jun 2010

คนออกก็ออกไปแล้ว คนเชียร์ก็ดีใจ แต่จะเอาใครมาแทนล่ะเนี่ย

ทีมก็เป๋ เงินก็ไม่มี เจ้าของทีมก็ห่วย

ใครจะอยากกมาาาา

bobomilan's Photo bobomilan 04 Jun 2010

แมตชิง UCL ปี 2005 เป็นปีที่น่าเหลือเชื่อที่สุด ไม่อยากจะเชื่อสายตาที่สุด

และก็เป็นวันที่ผมเสียใจที่สุด ถ้าถามเหตุผล ดูที่ลายเซ็นได้เลยครับ yoyo_31.gif

ป.ล.แหม่ม อุตส่าดูถึง ตี 5 ดันแพ้แบบน่าเจ็บใจโคตรๆ yoyo_29.gif yoyo_31.gif yoyo_31.gif
Edited by bobomilan, 04 June 2010 - 09:55 PM.

rainman358's Photo rainman358 05 Jun 2010

ผมว่าราฟาเค้าเก่งนะ เป็น 1 ในกุนซื้อที่เก่งทีสุดในโลกเลยก็ว่าได้

เพียงแต่ว่า สไตล์การทำทีมของเค้าไม่เหมาะกับลิเวอร์พูลเท่านั้นเอง..

jonaddon's Photo jonaddon 05 Jun 2010

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองต่อโทสัพไปหา ฮิคกิ้นส์และจิลลเ็ตต์ ซักกะหน่อย

จะแนะนำโค้ชของไทย ที่ ฝีมือระดับโลกไปซักคน

เอา สะสม พบประเสิรฐ ไปทำทีมไหมครับ

แอนฟิลด์จะได้ขลัง

บอลแพ้คนไม่แพ้

pondpai's Photo pondpai 05 Jun 2010

ฤดูกาลหน้าก็ขอให้ติดถึงอันดับ 4 นะครับ

GUEST_1's Photo GUEST_1 05 Jun 2010

QUOTE(jaraba @ Jun 4 2010, 09:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ว่าราฟาแกเก่งนะ แต่ ego แกเยอะไปหน่อยหลังหลังเริ่มมั่ว มั่นใจในตัวเองและลูกรักแกมากไปหน่อย แต่ผมว่าแกเข้ารกเข้าพง ตั้งแต่ตอนไปเถียงกับป๋าเมื่อ ฤดูกาลที่แล้ว เจอป๋าเก๋ากว่าเลยเป๋ไหญ่เลย
ผมว่าเรื่องนี้ไม่ใช่สาระสำคัญขนาดนั้นครับ เรื่องหลักคืออีโก้แกสูงเพราะคนเคยประสบความสำเร็จมาด้วยตัวเองอย่างรวดเร็รและสวยหร
ูที่สำคัญมาทำบาเลนเซียแล้วเป็นแชมป์เลย
มันเท่ไหมล่ะ555

GUEST_1's Photo GUEST_1 05 Jun 2010

QUOTE(pondpai @ Jun 5 2010, 06:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ฤดูกาลหน้าก็ขอให้ติดถึงอันดับ 4 นะครับ
ตอบแบบไม่คิดมาก ยากจริงๆ

jaraba's Photo jaraba 05 Jun 2010

ถามแฟนหง หน่อยอยากได้ไครคุมแทนครับ แต่ถ้าต้องขาย เจิด ตอ มาช จริงผมกลัวหลุดยาวน่ะสิครับ มันจะไม่สนุกเอา ไม่มี liverpool

Indyhell's Photo Indyhell 05 Jun 2010

อยากได้ เฮียโปน กลับมา จริงๆๆ นะ

Zigzag's Photo Zigzag 05 Jun 2010

ราฟาเก่งครับ ยอมรับ ไม่ต้องอะไรนำลิเวอพูลคว่ำมิลานตอนนั้นทั้งที่โดนนำ 3-0 แถมตอนนั้นมิลานแต่ละตัวท๊อปฟอร์มสุดๆ โดยเฉพาะเชว่า กาก้า

แต่ผมว่าที่ราฟาผิดพลาดคือ การปล่อยอลอนโซ่ให้แมดริดครับ เพราะที่ดูๆมายังไม่ใครเล่นเข้าขากับเจิดเท่า อลอนโซ่เลย ในตำแหน่งกองกลาง

xiaxiani's Photo xiaxiani 05 Jun 2010

QUOTE(Zigzag @ Jun 5 2010, 12:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ราฟาเก่งครับ ยอมรับ ไม่ต้องอะไรนำลิเวอพูลคว่ำมิลานตอนนั้นทั้งที่โดนนำ 3-0 แถมตอนนั้นมิลานแต่ละตัวท๊อปฟอร์มสุดๆ โดยเฉพาะเชว่า กาก้า

แต่ผมว่าที่ราฟาผิดพลาดคือ การปล่อยอลอนโซ่ให้แมดริดครับ เพราะที่ดูๆมายังไม่ใครเล่นเข้าขากับเจิดเท่า อลอนโซ่เลย ในตำแหน่งกองกลาง
แสดงว่าการดัดลูคัสถูกต้องแล้วสินะ

Indyhell's Photo Indyhell 05 Jun 2010

ผมเอานะคนนี้

สเวน โกรัน อีริคสัน อดีตบอสทีมชาติอังกฤษ สาราพเมื่อคืนนี้ว่า เป็นแฟนบอลลิเวอร์พูล แถมยังเผยว่า อยากมาคุมทีมหงส์แดง

อีริคสัน ซึ่งคุมทีมไอเวอร์รี่ โคสต์อยู่กล่าวว่า " ผมเชียร์ลิเวอร์พูลมาตลอดชีวิตของผม, ผมไม่เคยเอ่ยถึงมัน ตอนที่คุมทีมชาติอังกฤษอยู่ เพราะผมคิดว่ามันไม่แฟร์"

" ผมรู้สึกช็อคเมื่อรู้ว่า ราฟา เบนิเตซลาออก หากถามว่าผมต้องการคุมทีมลิเวอร์พูลมั๊ย? มันเป็นความฝันของผู้จัดการทีมทุกคน ที่อยากจะคุมลิเวอร์พูล"

อีริคสันเชียร์ลิเวอร์พูลตั้งแต่เป็นเด็กๆอยู่ในสวีเดน " พ่อของผมเป็นแฟนบอลลิเวอร์พูล และทุกๆวันเสาร์เราจะคอยดูฟุตบอลอังกฤษทางทีวี มันเป็นไฮไลท์ประจำสัปดาห์"

"ส่วนใหญ่จะเป็นแมทต์ที่ลิเวอร์พูลเตะ พวกเขาเป็นทีมของผมเสมอมา และมันไม่เคยเปลี่ยนเป็นอย่างอื่น"

" เมื่อผมเริ่มทำงานเป็นโค้ช ผมถูกเชิญไปลิเวอร์พูล , โจ ฟาแกน เป็นผู้จัดการทีมอยู่ในขณะนั้น พวกเขาพาผมไปชมทั่วแอนด์ฟิลด์ และบอกเล่าเกี่ยวกับตำนานของบู๊ตรูมสต๊าฟ "

" มันเป็นอะไรที่พิเศษสำหรับผมมาก และรู้สึกเป็นเกียรติที่ได้ไปที่นั่น ผมไม่เคยลืมเลย ลิเวอร์พูลจะยังคงอยู่ในหัวใจของผมตลอดไป"

+ เดอะ ซัน +

xiaxiani's Photo xiaxiani 05 Jun 2010

สเวนหลังจากจับทีมคุมอังกฤษก็สาละวันเตี้ยลง จะกลับมาได้รึเปล่า ยิ่งตอนไปทำน็อตเค้าตี้ยิ่งเหมือนเกษียรตัวเองเข้าไปใหญ่

Showa's Photo Showa 05 Jun 2010

สเวน โกรัน อีริคสัน คนนี้ดีนะผมว่าคุ้นเคยกับบอลอังกฤษดี
มาแล้วปล่อยลูคัสออกไปด้วย yoyo_04.gif

jaraba's Photo jaraba 05 Jun 2010

สเวน ก็ดีนะครับ ตอนแกคุม lazio สุดยอดมาก แต่ชุดนั้นของ lazio ก็สุดยอดมากเช่นกัน

QUOTE(xiaxiani @ Jun 5 2010, 01:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แสดงว่าการดัดลูคัสถูกต้องแล้วสินะ
5c745924.gif ช่วยขยายความหน่อยสิผมมันคนเข้าใจอะไรยาก...ไอ้ที่พิมพ์เนี่ยมันหมายความว่าอะไร

ปล.สเวนอยู่น๊อตเค้าตี้เขาเป็นผอ.ไม่ใช่เหรอ ไม่ได้เป็นโค้ชนี่
Edited by GUEST_1, 05 June 2010 - 04:50 PM.

QUOTE(GUEST_1 @ Jun 5 2010, 05:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
5c745924.gif ช่วยขยายความหน่อยสิผมมันคนเข้าใจอะไรยาก...ไอ้ที่พิมพ์เนี่ยมันหมายความว่าอะไร

ปล.สเวนอยู่น๊อตเค้าตี้เขาเป็นผอ.ไม่ใช่เหรอ ไม่ได้เป็นโค้ชนี่

ใช่ครับเป็น ผ.อ. ตอนนี้มารับหน้าที่ไม่รู้ชั่วคราวหรือเปล่าครับ ไอเวอรี่โคช yoyo_56.gif