`
←  HTPC and HD Media Box Club
Logo
»

HDMI ͧ Playon

Machismo's Photo Machismo 27 Apr 2010

สวัสดีคับ
รบกวนขอสอบถามว่าสาย HDMI ที่แถมมากับเครื่อง Playon คุณาพเป็นยังไงคับ
รบกวนท่านที่ใช้เครื่อง Playon บอกด้วยนะคับ
ขอบคุณคับ

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 27 Apr 2010

QUOTE(Machismo @ Apr 27 2010, 09:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดีคับ
รบกวนขอสอบถามว่าสาย HDMI ที่แถมมากับเครื่อง Playon คุณาพเป็นยังไงคับ
รบกวนท่านที่ใช้เครื่อง Playon บอกด้วยนะคับ
ขอบคุณคับ

ใช้ได้ดีเลยครับ ผมเองก็ใช้สายแถมอยู่ ^_^

Machismo's Photo Machismo 27 Apr 2010

QUOTE(ArtDVDs @ Apr 27 2010, 01:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช้ได้ดีเลยครับ ผมเองก็ใช้สายแถมอยู่ ^_^

ขอบคุณคับผม

Saka's Photo Saka 18 May 2010

ผมเคยใช้สายแถม ต่อกับ LGLH70 47" พอ up firmware ล่าสุด
เปิด 1080p 24hz พอเล่นหนังจอจะมืดไปเลย(1080p60hz ไม่เป็นนะ) ตอนแรกนึกว่าเป็นเพราะ up firmware
ที่ไหนได้พอเปลี่ยนสายเส้นอื่นๆ หายเลยครับ
มีบางครั้งเปิด concert มีเสียงหายเป็นช่วงๆด้วย

set ผม ต่อจาก playon -> AVR Maranzt -> TV

เคยได้ยินท่านอื่นก็มีปัญหากับสายที่แถมมาเหมือนกัน ดูเหมือนไม่ค่อยได้มาตรฐานเท่าไร
สายอมรเส้นละ 3-4 ร้อย ใช้ OK กว่าครับ