`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

͢شҶ˹¤Ѻ

pokojung's Photo pokojung 21 Apr 2010

เกม dead space อ่ะครับ รบกวนถามหน่อยว่าไอ้ตัวสัดว์ประหลาดที่มันงอกตัวเองใหม่ได้ใน chapter 5 เนี่ย เราจัดการมันได้ไงอ่ะครับ แล้วปืนอันไหนเวิร์คสุดอ่ะครับ

แล้ว power node เนี่ยมันใช้สำหรับเปิดประตูที่ล๊อคต่างๆได้ด้วยใช่ไหมครับ นอกจากเอามาอัพปืนอ่ะ yoyo_48.gif

kombangguy's Photo kombangguy 23 Apr 2010

ที่เจอมันอยู่หน้าสุดของยานหรือป่าวครับ

ใส่สโลว์ก่อนเลยครับ ตอนประจันหน้า แล้วอ้อมไปยิงข้างหลังมันไปเรื่อยๆอย่างนั้นล่ะครับ บางที มันฟุบไป จังหวะนี้ ยิงไม่ต้องเลี้ยงเลย

เกมส์นี้ อาวุธที่ดีที่สุดคือ Plasma Cutter นี้ล่ะครับ อัพเต็มๆ ไม่ต้องไปหาอาวุธไหนเลย

pokojung's Photo pokojung 30 Apr 2010

QUOTE(kombangguy @ Apr 23 2010, 02:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่เจอมันอยู่หน้าสุดของยานหรือป่าวครับ

ใส่สโลว์ก่อนเลยครับ ตอนประจันหน้า แล้วอ้อมไปยิงข้างหลังมันไปเรื่อยๆอย่างนั้นล่ะครับ บางที มันฟุบไป จังหวะนี้ ยิงไม่ต้องเลี้ยงเลย

เกมส์นี้ อาวุธที่ดีที่สุดคือ Plasma Cutter นี้ล่ะครับ อัพเต็มๆ ไม่ต้องไปหาอาวุธไหนเลย

มะช่ายอ่ะครับ ตัวที่เจอในส่วนของโซนพยาบาลอ่ะ ที่มันออกจากโหลมาน่ะครับ ยิงจนขาดหมดเสร็จสักพักมันงอกได้ใหม่อ่ะ มีวิธีกำจัดแบบถาวรไหมอ่ะครับ

lovelymarky's Photo lovelymarky 03 May 2010

เข้าใจว่าต้องล่อให้มันอยู่ในห้อง แล้ว slow มัน จนห้องถูกล๊อคนะครับ แล้วค่อยหนีออกจากห้อง
ถ้าผิดตัวยังไงลองเช็คที่ gamefaqs นะครับ

morningglory's Photo morningglory 04 May 2010

ถ้าผมจำไปผิดหนีครับ แล้วก็ยิงให้มันนิ่งๆ ช่วงนั้นเราเข้าห้องไปกดปุ่มครับ แล้วจะจัดการมันได้ครับ

ktonjalimited's Photo ktonjalimited 22 Jul 2012

slow 觢 ԧᢹ ԧ slow աͤ.....¤Ѻ ѹеաẺ

͹ͤáЦѹѧ....յ͹ͤ駷 3 4 ШЦѹ¡ slow 觢 ԧᢹ ԧ slowѹç;ҹ ǡԵ;ѹѹ繨

CRVXZ's Photo CRVXZ 23 Aug 2012

ͧ˹ա͹Ѻ ͧ

tongnism's Photo tongnism 20 Sep 2012

繵˭ ç ? ͹áͧ˹ա͹ Ͷ֧شͧѹԸդѺ

á⫹ͧҺ ѧࡵѹͧ çҧѹѡɳФ᤻ͧ ջе
ѹ ԧ ᢹ ѹҴͧѹԹǡ ѹ㹹 ҡͧһе
ѹçպѹ ͧ 仴ҹ 仡Ե е᤻ͧŷѹлԴ ѹⴹ秵¤Ѻ

駷ͧ͵͹ҹ ѹ仴ҹѧҹ ; ԧᢹ ѹҴ ҡ 价ͧǺûҹ
仡ʵͧ ѹⴹ;ҹҵ¤Ѻ