`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

Club Thailand Rainbow Six or

giggogs's Photo giggogs 06 Nov 2010

View Postarterart, on 06 November 2010 - 04:32 AM, said:

กร๊ากกกกกกก ปิ๊พูดจามีเห็ดหอม :cat_dance:
ตาคนนี้อะไรนี่ จะตี่ห้าแล้วยังไม่นอนอีก :laugh3:

kiddik's Photo kiddik 06 Nov 2010

View Postgiggogs, on 06 November 2010 - 08:19 AM, said:

ตาคนนี้อะไรนี่ จะตี่ห้าแล้วยังไม่นอนอีก :laugh3:

หายหน้าหายตา กะโผล่มายิง Black Opp ใช่มิ

อยากได้ เบลหว่ะ ลุง แทนลูคัส 5555+

piya2519's Photo piya2519 06 Nov 2010

คนไม่ค่อยออนเลย Van quish แนะนำสนุกดีจบ hard แล้วเดียวไปเก็บ ap ที่เหลือต่อ :cat_dance:

nc.meen's Photo nc.meen 06 Nov 2010

View Postarterart, on 06 November 2010 - 04:32 AM, said:

กร๊ากกกกกกก ปิ๊พูดจามีเห็ดหอม :cat_dance:
ได้ตลอดนะคนเรา ลาว :o_smoke:

JokeR360's Photo JokeR360 07 Nov 2010

ช่วงพักแข้ง เลยชวนเพื่อนๆ ที่ชอบเล่นเกมส์เกี่ยวกับการ์ด หรือเรียกว่า ไพ่ นี่แหล่ะครับ โดยเฉพาะ การ์ดยูกิโอ (YuGiOh)

ชมตัวอย่าง พร้อมคำบรรยาย (ต้องขอ อภัย ผมแปลไม่ออกจริงๆ)

โดยส่วนตัว โหลดมาแล้วครับ (ยังไงก็คุ้มกับ 800 Point ที่เสียไป เพราะเราชอบ) แอดมาเล่นด้วยกันได้นะ
ตอนนี้เพื่อนๆ ในปาร์ตี้ มีกันหลายคนแล้ว (แทคทีมก็มันส์ดีนะ)บางคนยังเล่น The Sim 3 อยู่ แบบอินจัดเลย

ตัวเกมส์ของ ยูกิโอ ใน Xbox 360 อาเขต (น่าจะทำลงแผ่นได้นะ หรือแค่ลองก่อน เพราะ บาคุกัน ยังทำเป็นแผ่นขายได้)

- โหมดเล่นคนเดียว ตรงๆ ง่ายๆ ไม่มีแผนที่ ไม่มีเนื้อเรื่อง (หรือมี แต่ผมยังไปไม่ถึง) เราต้องเข้าแข่งขัน โดยเลือกจะเป็น ชาย หรือหญิง จากนั้นก็เข้าแข่งขันแบบพบกันหมด (แข่งครั้งเดียว) เพื่อหาคนที่เก่งสุด (ที่ 1) เข้าไปแข่งรอบ 2 (แบบแพ้คัดออก) อันนี้จะเล่นแบบชนะ 2 ใน 3 ดูๆ แล้วเหมือนจะบังคับกลายๆ ว่าจะต้องเจอกับใคร ถ้าชนะก็ไปต่อ ส่วนคนแพ้ ต้องไปเริ่มใหม่ (ซะงั้น)

สรุป รอบแรก ต้องแข่ง 3 ครั้ง (แพ้ 1 ครั้ง ยังพอมีลุ้น) รอบสอง ต้องเจอกับคู่แข่งอีก 2 คน (แข่งน้อย แข่งมากอยู่ที่ฝีมือ + ดวงนะครับ) แบบเร็ว ก็ 4 ครั้ง คือชนะรวด ก่อนจะจบที่รอบชิง ก็จะใช้กฎเดียวกัน (แต่ผมยังไม่ผ่าน เจอริวเซย์ ส่งนักรบขยะ อัดตาย 2 ครั้งรวด T T) ส่วนรายละเอียดหลังจากนี้ ผมไม่ทราบจริงๆ คงต้องร่วมพิสูจน์ไปพร้อมๆ กัน

- โหมดเล่นหลายคน (ออนไลน์) มีทั้งแบบ Player และ Rank แถมเลือกได้ว่าจะแข่งแบบคนเดียว หรือแทคทีม (แต่ทำไมคนเล่นน้อยจัง หาไม่ค่อยเจอเลย)

เพิ่มเติม
+ การ์ดได้ง่ายมาก (ชนะได้หลายใบหน่อย แต่ถ้าแพ้ก็ได้น้อยหน่อย)

รายละเอียดการเล่นเพิ่มเติม (พูดคุยในปาร์ตี้ได้ หรือจะศึกษาด้วยตนเองจากการ์ตูน หรือเวบไซด์โดยตรง

ตัวอย่าง LINK ทำความรู้จัก และวิธีการเล่น YuGiOh

เครดิต เวบ www.yugiohthailand.com

แค่นี้แหล่ะครับ คงต้องรอดู DLC กันต่อไปว่าจะมีอะไรเพิ่มเติมบ้าง หรือจะมีภาคต่อหรือไม่ (แต่ไม่อยากให้มี เอาเป็นอัพเดทเพิ่มจะดีกว่า)
Edited by JokeR360, 07 November 2010 - 08:10 PM.

kiddik's Photo kiddik 08 Nov 2010

ใครเค้าจะไปสนใจ ตา Joke เอ๋ย 55555555

รอยิงคนแล้วเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

arterart's Photo arterart 09 Nov 2010

แมนๆ หน่อย ไหนๆ ก้อเกมส์ 360 ไมไม่ไปตั้งหน้าห้องเรยฟร๊ะ มีไม่มีคนสนใจ ก้อช่างดิ เล่นไปคนเดียวได้อยู่แล้วนิ ฮ่าๆๆ :laugh3:

nc.meen's Photo nc.meen 10 Nov 2010

อนาถเดียวนี้ไม่มีคนให้วาง c4 ถึงกับต้องหนีไปเล่นยูกิ

piya2519's Photo piya2519 13 Nov 2010

นี้ห้องบอลนะครับ แต่ว่าช่วงนี้กระแส black ops มาแรงมากจนไม่ได้ไปเล่นบอลเลย :o_smoke:

kiddik's Photo kiddik 24 Nov 2010

Live หมด รอพี่ๆบริจาคคนละ 10 บาท

ลุงปิซื้อผ่าน Play-Asia แบบ 12เดือน แถม 2 เดือน หรือ 3เดือนให้ทีสิ เด๋วนูเอาตังค์ไปให้

เด๋วเราเล่น เกมถ่อยๆเลือดเต็มจอรอนะ

giggogs's Photo giggogs 25 Nov 2010

ไม่ต้องเติมก็ได้นะ ไม่เห็นมีใครถามถึงคิดซักคน :dance_right:

kiddik's Photo kiddik 12 Dec 2010

เบื่อหงส์แดงเว้ยเห้ย แม้งงงงงงงงงงงงงงงงงง