`
←  God of war
Logo
»

ٴ͡ T_T

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 26 Mar 2010

ซึ้งมากครับ พูดอะไรไม่ออกเลย ตอนได้นี่ไม่มีสิ่งใดมาพรรณนาได้ นอกจากความดีใจ และ ความสะใจหลังฆ่าเทพ ทั้งหมดทั้งสิ้น yoyo_33.gif

วิธีฆ่าบอสใหญ่ตรงหัวใจ มนุษย์ (จำชื่อไม่ค่อยได้)

ตรงนี้ผมว่าง่ายสุดแล้วครับ แต่ต้องอาศัยความอดทนนิด คือใช้ธนูยิงที่บอสใหญ่ (เวลาบอสใหญ่ปล่อยร่างแยกจะเข้ามาซ๊อตเรา ให้กระโดด แล้วกด R3 พระเอกของเราจะบินอย่างรวดเร็วไปอีกฟ้ากนะครับ)

สักพักจะมีฉากบอสใหญ่ของเราวิ่งไปซ๊อตหัวใจมนุษย์หินเพื่อ เอาพลัง ถ้าครั้งต่อไปบอสใหญ่ทำท่าซ๊อตแล้วจะวิ่งไปตรงหัวใจให้เอาหมดสิงโตต่อย แล้วใช้ธนูยิงไปเรื่อยๆ เรื่อยๆ

ไปเรื่อยๆจนใกล้จะตาย บอสจะปล่อยร่างแยกมาเยอะมากตรงนี้ให้ใช้พลังเวทย์จากหมัดสิงโต หรือ จะกด L3 + R3 พร้อมกัน เพื่อใช้ดาบ ฆ่าร่างแยกให้หมด แล้วยิงโดยธนู จนกว่าจะเข้าฉาก

ดวลมีดกันครับ yoyo_11.gif

EAK69's Photo EAK69 26 Mar 2010

ดีใจด้วยครับ.. yoyo_33.gif

emag's Photo emag 26 Mar 2010

ถ่ายตอนมันเด้งเลยเหรอครับ แจ่มมาก d16c4689.gif

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 26 Mar 2010

กะจังหวะนานมากครับ ศิษย์พี่ 555+

's Photo 26 Mar 2010

Zeus ล่างสุดท้าย ง่ายสุดแล้วครับ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 27 Mar 2010

ยินดีด้วยนะครับ

ผมก็พึ่งได้วันนี้

kiddysiam's Photo kiddysiam 27 Mar 2010

สปอยวิธีฆ่าบอสร่างสุดท้ายที่ชอบแยกร่าง อิอิ ระดับความยาก Chaos

กดลากนะครับ ก่อนอื่นร่างแรกให้ใช้ อาวุธอะไรก็ได้ที่ถนัด เพราะมันจะปล่อยสายฟ้าแล้วให้เรากดกันเพื่อนสวนกลับเมื่อเดินถึงตัว อุสจะเริ่มต่อสู้กับเราให้กดกันแล้วรอมันปล่อยร่างเงาผ่านตัวเราก่อนค่อยตี สวนกลับหรือจะกดกันให้ถูกจังหวะแล้วสวนเลยก็ได้ ทำไปซักพัก อุสจะไปดูดพลังที่ต้นไม้ครั้งแรก จากนั้นร่างสองจะเริ่มมีร่างแยกของอุส ให้ใช้ท่าของเวทย์อะไรก็ได้เพื่อฆ่าร่างเงา ตอนนี้อุสร่างจริงจะตีเรากดกัน(ถ้่าอุสใช้ท่าต่อยสามครั้ง กดกันครั้งที่สามไม่ได้นะครับให้กลิ่งหลบ)จนกว่าอุสหนีเพื่อไปปล่อยสาย ทีนี้ก็เข้าสตูรการฆ่าแล้ว ให้เราไปยืนเฝ้าหัวใจจากนั้นกันหรือสวนสายฟ้าไปเรื่อยซักพักประมาณ5-6รอบ อุสจะชาร์ตพลังเพื่อลอยเข้ามาเติมเลือด จังหวะที่อุสชาร์ตพลังให้เราเปลี่ยนไปใช้ดาบแรก เดินเข้าไปหาแต่ไม่ต้องใก้ลมาก กดL1 สามเหลี่ยมค้างจะเป็นท่าชาร์ตดาบแล้วม้วนตัวไปตีอย่างแรง อุสจะกระเดน ไม่ต้องไปซ้ำนะครับเดินกลับมาที่เฝ้าที่หัวใจต้นไม้เหมือนเดิมอุสก็จะปล่อย สายฟ้าอีก5-6รอบทำไปเรื่อยอุสจะตายครับโดยที่ไม่ได้ปล่อยท่าลอยกลางอากาศ หรือปล่อยท่าเงาห้าร่างออกมา

รับรอง ฆ่าได้แน่ร้อยเปอร์ กว่าจะหาวิธีฆ่าได้ผมก็โดนท่าแยกร่าง ไปหลายครั้งเหมือนกัน อิอิ yoyo_08.gif
Edited by kiddysiam, 28 March 2010 - 02:54 AM.

Darksofear's Photo Darksofear 27 Mar 2010

มาเสริมนะครับ ถ้าสมมติเล่นโหมดยากๆ แล้วพลังชีวิตจะหมด หัวใจของไกอา มันจะมีช่วงนึงที่จะเปล่งแสง และซุสจะเข้าไปดูดพลัง จริงๆ เราโจมตีที่หัวใจของไกอาเลยก็ได้ครับ เราก็จะได้เม็ดพลังชีวิตมาแทน และแถม ซุสมันก็จะไปดูดพลังไม่ได้ด้วยครับ อิอิ

ของผมในร่างท้ายนี้ ผมใช้ Blades of Exlie อย่างเดียวเลย เพราะผมถนัดคอมโบสุดแล้วครับ ฮ่าๆ ผมใช้เวลามันโจมตีมาก็กันและก็ เค้าเตอร์อ่าครับ อันนี้ต้องจังหวะดีๆเลย ทีเหลือก็ไม่มีอะไรเลยครับ เราก็โจมตีไปเรื่อยๆ และก็ใช้ L1+สี่เหลี่ยม ท่านี้ ก็กวาดซุสที่เเยกร่างได้ครับทำให้กระเด็นได้ ก็ตามนั้นเลยครับ พอซุสจะดูดพลัง เราก็ไปดูดพลังเเทน พอหัวใจมันหยุดเปล่งเเสง ซุสมันก็จะไม่ไปดูดพลังเเล้วครับ ก็เป็นอีกทางเลือกนึงที่นอกเหนือจากการโจมตีซุสครับ แถมได้พลังชีวิตเพิ่มอีกตะหาก อิอิ