`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ͺ PS3 Ҩ Notebook HDMI

SHAQ's Photo SHAQ 12 Mar 2010

ขอสอบถามหน่อยนะครับ พอดีจะต่อ PS3 ครับ เข้าจอ Notebook รุ่น Asus G50V โดยผ่าน HDMI
มันจะสามารถทำได้มั้ยครับ หรือ Notebook มัน out ออก LCD อย่างเดียว เอาเครื่องเล่นอย่างอื่น In เข้ามาไม่ได้
ขอบคุณครับ

noialb's Photo noialb 12 Mar 2010

ตามที่ท่านเข้าใจครับ
แต่มันจะมีตัวแปลงที่ทำได้อยู่แต่ไม่รู้ว่าออกมาเป็นตัวขายจริงหรือยัง

SHAQ's Photo SHAQ 12 Mar 2010

QUOTE(noialb @ Mar 12 2010, 10:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามที่ท่านเข้าใจครับ
แต่มันจะมีตัวแปลงที่ทำได้อยู่แต่ไม่รู้ว่าออกมาเป็นตัวขายจริงหรือยัง

ขอบคุณครับ พอดีผมก็ว่าเป็นเช่นนั้น เลยไม่พยายามลองดีกว่า

dy_break's Photo dy_break 13 Mar 2010

คอมส่วนมากมีแต่เอาท์ นะครับ

KunJOBz's Photo KunJOBz 22 Mar 2010

ไม่น่าได้ครับ
ทั้ง port D-sub และ HDMI เป็น Out หมด

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 31 Mar 2010

การ์ดจอ โน้ตบุค หรือเครื่องนั้นๆต้องรองรับครับ

ยกตัวอย่างเช่น iMac 27 ตัวใหม่ จะทำได้ครับ
ตัวอื่นๆทำไม่ได้