`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

鷺 spec ˹դѺ

ͧ's Photo ͧ 07 Mar 2010

core duo 2G ขึ้นไปหรือเทียบเท่า
แรม 2G ddr 2 ก็ได้ไม่เกี่ยง
Hdd 250 ขึ้นไป
VGA อ่า...ดูไม่เป็นครับ แต่จะเอามาใช้ทำกราฟฟิคพวก photoshop illustrator พวกนี้น่ะครับ แต่คงไม่ถึงขั้นทำ 3d หรือตัดวิดีโอ แต่ขอดีหน่อยก็ดี
จอ 14 นิ้วขึ้นไป แต่ได้ใหญ่ๆหน่อยก็ดีครับ
น้ำหนักไม่เกี่ยงครับ
หน้าตาไม่เกี่ยงเหมือนกัน

คือเอามาใช้ทำงานกับต่อเน็ทแค่นั้นเลย หรือถ้าใครแนะให้ปรับ spec ตรงไหนได้จะเป็นพระคุณครับ

งบ 20000 ครับ แต่ถ้าต่ำกว่านี้ได้เท่าไหร่ก็ยิ่งดี

อยากได้ยี่ห้อราคาสมเหตุผล บริการหลังการขายดีๆน่ะครับ

kim007's Photo kim007 07 Mar 2010

ผมใช้ Fujitsu มา 4-5 ปีได้แล้ว เคยส่งเข้า 0 ซ่อมตอนเกือบหมดประกัน 3 ปีแค่ครั้งเดียว ผมใช้งานมันค่อนข้างหนักพอควร จนถึงปัจจุบัน ลง win 7 ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่

เคยใช้พวกยี่ห้อ Dell, Toshiba ของบริษัท ก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

ถ้าให้เลือกใหม่ คงเลือกยี่ห้อพวก (เรียงตามชอบมากไปน้อย spec ผม เน้น เบา พลังการประมวลผล แล้วก็ design ด้วย) Fujitsu, Toshiba, IBM, Sony, Dell

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 07 Mar 2010

ลองดู ASUS ดูครับ ราคารวมาษีประมาณ 20200 ครับผมไปถามมาเมื่อต้นเดือนนี้เอง

สเป๊คตามที่คุณต้องการเลยครับ yoyo_52.gif

noialb's Photo noialb 08 Mar 2010

พยายามเลี่ยงๆ acer กับ compaq และ BanQ ที่ต่ำกว่า 30k

for2s's Photo for2s 08 Mar 2010

ผมว่าช่วงนี้ดู CPU i5 นะครับ น่าเป็นการลงทุนที่คุ้มค่ากว่า ส่วนเรีอว card จอไม่ต้องเป็นห่วงครับ i5 เป็นรุ่นใหม่จะมาพร้อม card จอรุ่นใหม่อยู่แล้วครับ ดูที่ทั card จอแยกพอครับ

mm3's Photo mm3 08 Mar 2010

แนะนำ Asus กับ Dell

pod's Photo pod 12 Mar 2010

Asus ครับแหล่มๆ