`
←  HTPC and HD Media Box Club
Logo
»

playon ˭

noomnoii's Photo noomnoii 05 Mar 2010

จะไปซื้อมาลองซักตัวแล้วครับ เอาตัวไหนดี ใครเคยใช้แล้ว รบกวนชี้ชัดหน่อยครับ yoyo_56.gif

Kid Blues's Photo Kid Blues 05 Mar 2010

ถ้าไม่เคลื่อนย้ายไปไหน ตัวใหญ่ครบเครื่องกว่าครับ ช่องต่อเยอะกว่า ต่อ h/d 3.5" ได้ ฯลฯ
ตัว FW ก็ดีกว่า และมักจะออกก่อนตัวเล็ก (ตัวเล็กกับตัวใหญ่ใช้คนละ FW กัน)
แต่ต้องแลกกับราคาที่มากกว่าประมาณพันนึง บางคนอาจคิดว่า option ที่เพิ่มขึ้นมา ไม่คุ้มก็ได้
แต่ถ้าเป็นผมผมเอาตัวใหญ่ครับ

lovevirus's Photo lovevirus 05 Mar 2010

ผมก็ใช้ตัวใหญ่อยู่ การเคลื่อนย้ายก็ไม่ได้ลำบากอะไรนะ ผมเอามาดูชั้นบนกับชั้นล่างประจำ
อีกอย่างการระบายความร้อนน่าจะดีกว่าตัวเล็ก

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 05 Mar 2010

ถ้าเป็นผม ผมจะเอา ตัวใหญ่
เพราะตัวใหญ่ มีช่อง Coaxial อะครับ

แค่นี้จริงๆ

Devilot's Photo Devilot 05 Mar 2010

ไม่เอาทั้งสองตัวรอตัวนี้ดีกว่า

tappoko's Photo tappoko 05 Mar 2010

QUOTE(Devilot @ Mar 5 2010, 05:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่เอาทั้งสองตัวรอตัวนี้ดีกว่า

มีตัวนี้ รู้สึกจะไม่จำเป็นต้อง power hd แล้วใช่ไหมครับ อย่างแหล่มแมว

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 05 Mar 2010

ดีทั้ง 2 ตัวครับ ดูที่การใช้งานของคุณเองดีกว่า yoyo_56.gif

Edited by [[[PEE]]], 05 March 2010 - 07:32 PM.

X-Sy's Photo X-Sy 05 Mar 2010

ไม่เน้น loadbit ไม่สน coax มี HDD external เล่น mini แต่ถ้าต้องการ เล่นตัวใหญ่ครับ ราคาต่างกัน 1000 บาท ถ้าถามผมผมเลือกตัวใหญ่ + wireless เอาไว้ share หนัง เพลง จาก computer ด้วย

gimkung's Photo gimkung 05 Mar 2010

ผมเลือก mini ครับ เพราะมันเล็กน่ารักมากเลย วัสดุดูดีกว่าตัวใหญ่นิด ๆ ด้วย
อีกเหตุผลนึงคือผมกะไม่ใส่ HDD ไว้ข้างในอยู่แล้วด้วยครับ เลยประหยัดไปพันนึง

noomnoii's Photo noomnoii 06 Mar 2010

ขอบคุณครับ ทุกการชี้ชัดครับ

ผมเองก็เอนใจไปทาง ตัวใหญ่ ไปยืนๆเล่นๆกดๆที่ร้านมา สรุปยังไม่โดนครับ เจอ ปัญหาเกี่ยวกับfirmware นิดนึง คนขายก็ไม่ยัดเยียดด้วย บอกเหมือนคุณ Devilot เลย

ว่ารออีกเดี๋ยวมันจะมีรุ่นใหม่ออกมาหากยังไม่รีบนักรอตัวใหม่ไปก่อน วันนี้เลยยังสบายกระเป๋าอยู่ครับ 875328cc.gif