`
←  HTPC and HD Media Box Club
Logo
»

Ť Xtreamer ҡ ͧ...

X-Sy's Photo X-Sy 22 Jul 2010

ตอนนี้ Xtreamer Pro ปล่อย FW beta ออกมา ปล่อยเสียง True-HD ได้แล้วนะครับ ใครมี AVR เจ๋ง ๆ ลองดูเลยครับ ใครสะสม Full rip ไว้เยอะ มีเฮงานนี้

ppcboy's Photo ppcboy 23 Jul 2010

View Postppcboy, on Jul 19 2010, 07:11 PM, said:

วันนี้ที่รอคอย

Xtreamer TrueHD และ DTS-MA

neoevangel's Photo neoevangel 23 Jul 2010

มีใครใช้เสา Wi-fi กับ Xtreamer Pro ของตัวเองบ้างครับ?

พอดีผมลองซื้อมาเล่นดูแต่ใช้ทำอะไรก็ไม่ได้ หาเครื่องคอมตัวเองก็ไม่เจอ เปิด internet ก็ไปขึ้นอะไรให้เลือก เลยไม่รู้เลยว่ามันมีประโยชน์ยังไง?
:worry: :cry:

ppcboy's Photo ppcboy 23 Jul 2010

View Postneoevangel, on 23 July 2010 - 08:58 AM, said:

มีใครใช้เสา Wi-fi กับ Xtreamer Pro ของตัวเองบ้างครับ?

พอดีผมลองซื้อมาเล่นดูแต่ใช้ทำอะไรก็ไม่ได้ หาเครื่องคอมตัวเองก็ไม่เจอ เปิด internet ก็ไปขึ้นอะไรให้เลือก เลยไม่รู้เลยว่ามันมีประโยชน์ยังไง?
:worry: :cry:

แล้วท่าน set ให้มัน connect ไปที่ Access Point สำเร็จไหมครับ

tonzz's Photo tonzz 26 Jul 2010

ผมเมื่อใหม่ครับ อบากทราบวิธีการต่อเสียงออกเป็น True HD ของ Xtremer อะครับว่ามันต้องใช้อะไรบ้างครับ

neoevangel's Photo neoevangel 27 Jul 2010

View Postppcboy, on 23 July 2010 - 10:09 PM, said:

แล้วท่าน set ให้มัน connect ไปที่ Access Point สำเร็จไหมครับ

สำเร็จครับ สัญลักษณ์ wi-fi ขึ้นมาทุกครั้ง แต่ไม่เห็นมีอะไรเพิ่มเติมเลย Folder ในเครื่อคอมก็ลองแชร์ให้ Everyone แล้ว มาเปิดใน xtreamer ก็ไม่เห็นขึ้น

koompapun26's Photo koompapun26 27 Jul 2010

ใช้ Xtreamer Pro ครับผม ตอนนี้เล่น DTS-HD , True HD ได้แล้ว สุดยอดมากครับ ราคาไม่แพง (แต่ต้องยกชุดระบบใหม่หมดเลย :o_cry: )

Post it ...!'s Photo Post it ...! 27 Jul 2010

ดีใจด้วยครับ ผมยังไม่มีตัวเครื่องเสียงดีๆ ใช้เลยเอาแค่เล่นดูหนังปรกติไม่มีปัญหาก็พอแล้ว :dance_right:

tonzz's Photo tonzz 04 Aug 2010

View Postkoompapun26, on 27 July 2010 - 01:41 PM, said:

ใช้ Xtreamer Pro ครับผม ตอนนี้เล่น DTS-HD , True HD ได้แล้ว สุดยอดมากครับ ราคาไม่แพง (แต่ต้องยกชุดระบบใหม่หมดเลย :o_cry: )
ที่ว่ายกใหม่ต้องทำไงบ้างอะครับให้มันเข้าชุด Xtreamer pro คือผมเองก็เล็ง ๆ อยู่เหมือนกันครับ

koompapun26's Photo koompapun26 16 Aug 2010

View Posttonzz, on 04 August 2010 - 02:35 PM, said:

ที่ว่ายกใหม่ต้องทำไงบ้างอะครับให้มันเข้าชุด Xtreamer pro คือผมเองก็เล็ง ๆ อยู่เหมือนกันครับ
จัด Onkyo 5300 ไปเลยครับ ชุดเดียวอยู่ ได้ 7.1 แถมรองรับ 3D ด้วย ไม่ผิดหวัง :kfc:

tonzz's Photo tonzz 18 Aug 2010

Onkyo 5300 เลยเหรอครับเดี๋ยวขอดูราคาก่อนนะครับ จัดได้ที่ไหนบ้างครับขอบคุณคร้าบบบบบ

KaNom's Photo KaNom 15 Oct 2010

เวลาต่อเข้าคอมดูดข้อมูลเสร๊จ แล้วจะเอาออกเนี่ยจะปิดเครื่อง ยังไงครับ ผมไปกดเอาออกแบบพวก thumb driveแล้วมันแจ้งว่าไม่ยอม ผมเลยดึงสายusbออก เครื่องดับไปเลย มีวิธีนิ่มนวลกว่านี้ป่าวครับ