`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

RE5 3Ե ......

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 23 Feb 2010

http://www.nvidia.com/object/3D_Vision_3D_Games.html

Nvdia แฟนคลับท่านใดลองแล้วมั่งครับ

Xpert's Photo Xpert 24 Feb 2010

แค่แว่น + จอ เห็นราคาก็สะท้านแล้วครับท่าน

ตอนงานเปิดตัว RE5 เคยนำมาให้ลองครับ

khai nui's Photo khai nui 24 Feb 2010

เคยแต่ลอง set ใน nvidia control panel ครับ

แล้วใช้แว่น 3D ธรรมดาแบบ น้ำเงิน-แดง

ปรับแล้วทุกเกมที่ลง จะเป็น 3D หมด

ส่วนเกมที่รองรับ อย่าง res5 าพก็ดูเป็น 3D สวยงาม แปลกตาครับ

แต่เล่นไปนานๆ ปวดตามากครับ

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 24 Feb 2010

ลองแล้วเหมือนกันครับ ใช้ATiก็ลึกได้ ใช้แว่นสี red/cyan ตอนเล่นก็ดูแปลกตาดีครับแต่รันแบบ3D
กินสเป็คมากเลย แรกๆอาจรู้สึกเห่อแต่ถ้าเล่นไปนานๆผมว่าคงกลับมาเล่นแบบปกติ
เพราะเล่นแบบ3D รายละเอียดของาพกับเฉดสีจะลดลงอีกอย่างมิติจากโพลีก้อนในเกมส์คอม
ก็จัดว่าทำได้ดีเยี่ยมอยู่แล้ว แต่เสียดายอวตารผมยังทำให้atiเล่นแบบ3Dไม่ได้คงต้องใช้nvdiaเท่านั้นละมังเกมส์นี้

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 24 Feb 2010

ผมว่าเสียสายตาเอานะเนี่ย

Kikaider42's Photo Kikaider42 24 Feb 2010

ไม่ทำ AV 3D มั่ง

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 25 Feb 2010

Dark Void ก็เวิร์คครับ ตอนบินนี่มิติลึกดี