`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

úǹ¨Ѵ spec ˹¤Ѻ

v200x's Photo v200x 22 Feb 2010

หลักๆเอาไว้ใช้เล่นเกมส์ครับ(ดูหนัง HD เป็นรอง)
เกมระดับ Street fighter 4, RE5, The Last remnent, Mirror edge, crysis etc.
และเอาไว้เล่นพวก emulator เช่น Dreamcast, Gamecube, Wii
อยากได้แบบลื่นๆ เปิดได้สุด ไม่ทราบว่ากับงบแค่นี้พอไหวมั้ยครับ แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ballayo's Photo ballayo 22 Feb 2010

แนะนำ เว็ป

www.overclockzone.com ครับ

เซียนเยอะที่นู่น

's Photo 22 Feb 2010

งบขนาดนี้ เปิดสุดได้ไม่ครบทุกเกมตามที่ท่ากล่าวมานะครับถ้าเพิ่มงบอีกซัก3-4000นี่นี่โอเคเลย

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 22 Feb 2010

การจะเล่นเกมส์ได้สมบูรณ์แบบคือาพการเคลื่อนไหววิ่งนิ่งที่ 60 เฟรม/วิ ตลอดเวลาไม่ว่าจะเจอฉากโหดแค่ไหนก็ตาม
งบ15-20000฿. หากเปิดสุดหมดแล้วเล่นได้สมบูรณ์แบบที่ 60 เฟรม/วิ คงทำไม่ได้ในหลายเกมส์ที่แจ้งไว้

แต่..... อย่ายึดติดกับคำว่าเปิดสุดได้หมดทุกอย่าง บางอย่างเมื่อเราเปิดแล้วไม่เห็นถึงความแตกต่างก็มีเยอะ
และกลับทำให้เครื่องต้องประมาวลผลหนักจนเฟรมหล่นแกว่งไปแกว่งมาด้วย งบที่บอกมาเล่น Q ตัวกลางๆ
กับ VGA ซัก4890 หรือ 5770 กำลังสวยครับ ปรับให้ดี ปรับให้เกิดผล วิ่งนิ่มหมดแทบทุกเกมส์

toymint's Photo toymint 23 Feb 2010

QUOTE(ROOKYCABLE @ Feb 22 2010, 07:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
การจะเล่นเกมส์ได้สมบูรณ์แบบคือาพการเคลื่อนไหววิ่งนิ่งที่ 60 เฟรม/วิ ตลอดเวลาไม่ว่าจะเจอฉากโหดแค่ไหนก็ตาม
งบ15-20000฿. หากเปิดสุดหมดแล้วเล่นได้สมบูรณ์แบบที่ 60 เฟรม/วิ คงทำไม่ได้ในหลายเกมส์ที่แจ้งไว้

แต่..... อย่ายึดติดกับคำว่าเปิดสุดได้หมดทุกอย่าง บางอย่างเมื่อเราเปิดแล้วไม่เห็นถึงความแตกต่างก็มีเยอะ
และกลับทำให้เครื่องต้องประมาวลผลหนักจนเฟรมหล่นแกว่งไปแกว่งมาด้วย งบที่บอกมาเล่น Q ตัวกลางๆ
กับ VGA ซัก4890 หรือ 5770 กำลังสวยครับ ปรับให้ดี ปรับให้เกิดผล วิ่งนิ่มหมดแทบทุกเกมส์

295 เปิดสุด ยังกระตุกเลย yoyo_33.gif