`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

Apple Magic Mouse 麹 Windows ФѺ

drv's Photo drv 22 Feb 2010

มีใครใช้ Mouse ตัวนี้อยู่หรือเปล่าครับ มันใช้กับ XP ได้มั้ย แล้วความน่าใช้เป็นยังไงบ้าง พอดีเม้าท์เก่ามันเกเร อยากเปลี่ยนใหม่ หรือมีเม้าท์ตัวไหนราคาไม่เกิน 1000 และ 2000 แนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ yoyo_04.gif

auhibs's Photo auhibs 22 Feb 2010

เมจิกเมาส์ มัน 2000 กว่าไม่ใช่หรอพี่ -*- ผมไม่รุ้ว่าใช้ได้ป่าว นะ แต่มันต่อผ่านบลูตูี้ด

Xpert's Photo Xpert 22 Feb 2010

ลองไปดูในบล็อกผมนะครับ มีไดรเวอร์ให้ดาวน์โหลดอยู่

แต่ผมไม่เคยลองใช้กับวินโดวส์นะจ๊ะ แต่เห็นในลิงก์บอกว่าใช้งานได้

drv's Photo drv 22 Feb 2010

QUOTE(auhibs @ Feb 22 2010, 12:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมจิกเมาส์ มัน 2000 กว่าไม่ใช่หรอพี่ -*- ผมไม่รุ้ว่าใช้ได้ป่าว นะ แต่มันต่อผ่านบลูตูี้ด

ก็ถ้ามันใช้กับ Windows ได้ ก็จะกรีดเลือด เฉือนเนื้อ ซื้อมาใช้ครับ เหมือนกับไปขอสาวสวย แม่เรียกสินสอดแพงเท่าไหร่ก็ต้องยอม yoyo_33.gif

QUOTE(Xpert @ Feb 22 2010, 12:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองไปดูในบล็อกผมนะครับ มีไดรเวอร์ให้ดาวน์โหลดอยู่

แต่ผมไม่เคยลองใช้กับวินโดวส์นะจ๊ะ แต่เห็นในลิงก์บอกว่าใช้งานได้

ผมก็เคยเห็นว่ามี Driver ใช้กับ Windows ได้ แต่พออ่านๆไปแล้วมันเป็น Driver ที่พวก Hacker ทำกันเองน่ะครับ กลัวจะใช้ได้ไม่เต็มประสิทธิาพ

Tokuro's Photo Tokuro 23 Feb 2010

เคยถามพนักงานเค้าบอกว่าไม่ได้อ่ะครับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน

welovegame's Photo welovegame 24 Feb 2010

เท่ห์อย่างเดียว

royviter's Photo royviter 27 Feb 2010

ใช้แล้วดีจริงๆครับ ส่วนตัวว่าดีกว่า mighty mouse ทั้งมีสายและไม่มีสาย โดยเฉพาะการ scroll แจ่มจริง
เห็นคนว่าใช้แล้วเมื่อย แต่ผมใช้ทำงานจริงๆจังๆทั้งวันก็ไม่รู้สึกเมื่อยนะ ใช้ดีทีเดียวละ กับราคา 2000 กว่า แพงหน่อยแต่คุ้มดีครับ
ส่วน windows ยังไม่เคยลองครับ แต่คิดว่าใช้ได้อยู่แล้วนะ ลง driver ตาม rep บนเลยครับ
Edited by royviter, 27 February 2010 - 02:15 AM.

MoDiFy's Photo MoDiFy 27 Feb 2010

ผมว่าราคามันไม่ได้ "แพง" เกินไปนะ ? หรือว่าไงครับ?
คือปกติของ logitech ก็ราคาประมาณนี้อยู่แล้วนะ (ผมคิดว่า logitech สำหรับผมคือ ปานกลาง-ดี)