`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

դѺ Dota

kungex's Photo kungex 18 Feb 2010

คือว่า ใช้ Notebook เล่น Dota ครับ โดยต่อเข้า Lcd tv ในการเล่น แต่มีปัญหาคือ ทุกอย่างใช้งานได้ปกติ ยกเว้นเวลาเล่น Dota หน้าจอจะกลายเป็นสีฟ้า เหมือนกับไม่มีสัญญาณเข้าไปที่หน้าจอ
ตอนนี้ใช้ Win 7 ส่วน Lcd tv JVC รับสัญญาณได้ที่ 1024 by 768 pixels ส่วน Dota ตั้งไว้ที่ 800 by 600 p แต่เมื่อก่อนใช้ Win XP เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร ผมต้องไป SET ค่าที่ไหนหรือเปล่าครับ ช่วยที

Xpert's Photo Xpert 18 Feb 2010

ปัญหานี้ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่น่าจะลองดูเรื่อง refresh rate ของจอ และตัวเกมเวลารันขึ้นมาดูว่ากี่ Hz ต้องอยู่ในอัตราที่จอรับได้ถึงจะมีาพบนจอครับ

kungex's Photo kungex 18 Feb 2010

ได้แล้วครับ ไปปรับที่ video ที่ตัวเกม เป็น 800 * 600 * 32 ตอนเเรกมัน * แค่ 16 ขอบคุณมากครับ