`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

[Note Book]ҡùԴҡäѺ ѭ...

yapramard's Photo yapramard 11 Feb 2010

อาการนี้เกิดจากอะไรครับ จนปัญญาแล้ว

Notebook น้าชาย เม้าใช้ไม่ได้ (แต่ใช้กับเครื่องผมได้) เอาเมาส์อื่นไปต่อก็ใช้ไม่ได้

Port usb ไม่ได้เสียเพราะเสียบ Flash drive , Printer พัดลม มันก็ใช้ได้ปรกติ

ลองใช้โปรแกรมพวกซ่อมแซม Registry , Error repair ก็ไม่หายครับ

อีกอาการนึงคือ ดับเบิ้ลคลิกที่ IE แล้วกลายเป็นสร้าง Shortcut

มันเป็นเพราะอะไรเหรอครับอาการแบบนี้ แล้วแก้ยังไงเอ่ย รบกวนด้วยครับ

po_po_rings's Photo po_po_rings 12 Feb 2010

ลงลบ driver mouse แล้วลงใหม่ดูยังครับ

Xpert's Photo Xpert 12 Feb 2010

รวนขนาดนี้ ลงวินโดวส์ใหม่น่าจะเวิร์คสุดครับ

paancake's Photo paancake 12 Feb 2010

อาการนี้ผมเคยเจอครับ เม้าขยับได้แต่คล๊กไม่ได้ ลงใหม่ หายหมดครับ yoyo_11.gif

KILLER 7's Photo KILLER 7 12 Feb 2010

ลองเสียบช่องอื่นดูหรือยังครับ บ้างที่มันจำนะครับว่าอะไรอยู่ Port ไหน

miijii's Photo miijii 13 Feb 2010

ไฟล์ของ วินโดวส์บางตัวน่าจะเสียหายไปแล้ว

ลงใหม่ดีสุดครับ ไวกว่านั่งแก้ทีละตัวด้วย

เข้า IE แล้วสร้าง shortcut น่าจะโดนอะไรเล่นเข้าแล้วหล่ะครับ

yapramard's Photo yapramard 14 Feb 2010

ขอบคุณทุกท่านครับ แต่ว่าน้าแกไม่อยากลงใหม่ เป็นเครื่องที่บริษัทเมีย เลยไม่อยากยุ่งมาก *-* (แล้วดันแบ่ง c: ไว้80 เป็นงานที่เก็บไว้ซะ60Gz , D: เหลือ20G กว่า ๆ)

usb ช่องอื่น ๆ ก็ไม่ได้เหมือนกันครับ