`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

Natural-Selection 2 Pre-Alpha Footage ...

HW-Anonymous's Photo HW-Anonymous 10 Feb 2010

หลังจากที่ชนะเลิศ Indie Game of the Year ของ Moddb ไป ทาง Unknown Worlds ก็ได้ ปล่อย video ส่วนหนึ่งของตัวเกม (ที่ยังไม่เสร็จสมบูรณ์อย่างใด เพราะนี่คือ Pre-Alpha หรือก่อนตัว Alpha เสียอีก)

แต่ดูแล้ว การเล่นก็จะยังคงเน้น teamwork, commander ที่เก่งที่สามารถพาทีมให้ชนะได้ ซึ่งก็เป็นสิ่งที่ผมคาดหวังไว้ตั้งแต่แรก ซึ่งในที่สุด ทาง Unknown Worlds ก็ยังคงรูปแบบเกมให้คล้าย NS1 อยู่

ส่วน video ตัวเก่าๆ ก็มี

ซึ่งเมื่อไม่นานมานี่ ผมผิดหวังกับ multiplayer ของเกมนึง ที่ theme คล้ายๆ กันนี้ แต่ก็ประทับใจกับ NS2 มาก, จึงมาแจ้งว่า ผู้ที่อยากจะสั่งจองเกมล่วงหน้าก็สามารถสั่งจองได้ที่
http://www.naturalselection2.com/buy

มีทั้งแบบปกติ $19.95 และแบบ Special Edition $39.95 ซึ่งเราจะได้รับสิทธิพิเศษในการเข้าเล่นตัวเกมรุ่น alpha, beta แล้วก็เครื่องมือต่างๆ ก่อนแบบปกติ รวมถึงเกราะดำทั้งตัวของ marine ด้ว

ส่วนตัวผมเชื่อว่าระบบ multiplayer ต้องออกมาดีแน่นอน เพราะ NS1 ออกมานานแล้ว ผมก็ยังเล่นอยู่เรื่อยๆ สนุกดีครับ หากใครไม่รู้จัก NS1 มันก็ืคือ mod ของ HL1 ครับ

ปล. เกมนี้ไม่มี single-player นะครับ และเกมนี้เป็นเกม indie ด้วย :)

eva's Photo eva 11 Feb 2010

蹨ѧѺ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 11 Feb 2010

มันคือเกมที่mod HL1ซินะเคยได้ยินชื่อมานานละยังไม่เคยลองเลย

Xpert's Photo Xpert 11 Feb 2010

NS1 สมัยก่อนเคยเล่นบ้าง แต่ผมหา sv ไทยไม่ค่อยได้เลย

ผมรอ Black Mesa Source อยู่ ทำน๊านนานนนน

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 18 Feb 2010

น่าเล่นๆ