`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

úǹҹ෾¨Ѵ spec դѺ

centric's Photo centric 09 Feb 2010

ใช้งานวิทยาศาสตร์เกี่ยวกับการจำลองโครงสร้างของโปรตีนครับ ตัดต่อหนัง ทำาพ และ เล่นเกมเป็นหลักครับผม

ผมควรซื้อช่วงนี้ หรือรอให้ราคาตัวเทพๆ ตกลงมาอีกซักนิดดีครับ ส่วนการ์ดจอ ผมสีเขียวครับ

CPU คงไปทาง intel อย่างอื่นยังไม่ได้คิดอะไรมากนักครับ กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน

รบกวนท่านพี่ท่านน้องแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับผม

yoyo_04.gif yoyo_04.gif yoyo_04.gif

Xpert's Photo Xpert 09 Feb 2010

งบระดับนี้ หยิบง่ายครับ

ผมลองจัดให้เล่นๆ ที่ Thanni นี่สำหรับผมถือว่าพอแล้วนะ (เอาจริงๆ หากผมจัดเองจะต่ำกว่านี้มาก เพราะเอามาเผาเพิ่มเองครับ)

เฉพาะไส้ในนะครับ เคส กับอุปกรณ์ภายนอกเลือกเองได้เลย

ถ้าประหยัดๆ ก็ได้ประมาณนี้ (นี่ขนาดผมหยิบ i7 มาให้แล้วนะครับ ถ้าผมจัดเองอาจจะเป็น i3, i5 แค่นั้น)

ถ้ายังไม่สะใจก็ลองพิจารณา i7-920 กับบอร์ด 1366 สักตัว บวกจากชุดนี้ไปอีกประมาณสามพันกว่า

ส่วนการ์ดจอผมจัดไว้กลางๆ ไม่รู้ว่าเล่นเกมหนักแค่ไหน แต่เอาจริงๆ ถ้ารอได้แนะนำให้รอ Fermi ของ Nvidia ครับ (แต่ราคาโหดแน่นอน) ถ้าอยากจะเล่นฝั่งเขียวนะ แต่ถ้าฝั่งแดงตอนนี้หวดได้เลยเพราะรองรับ DX11 แล้ว
Edited by Xpert, 09 February 2010 - 01:20 PM.

torress's Photo torress 09 Feb 2010

ไหนๆ ก็รอ fermi แล้ว รอ i7 930 อีกตัวด้วยครับ น่าจะออกใกล้ๆ กัน

centric's Photo centric 10 Feb 2010

ขอบคุณทุกท่านครับ