`
←  HTPC and HD Media Box Club
Logo
»

สอบถามเพื่อนๆ ที่ใช้ DVICO หน่อยครับ

Archangel's Photo Archangel 04 Feb 2010

คือผมได้โหลด Gundam 00 BDRIP จาก มาม่าต้มยำมา
แล้วนำมาเปิด Test กับ Com ดูก่อนปรากฏว่าสามารถเปิดฟังได้ทั้ง เสียง Jap [FLAC] และ Thai [E-AAC]
แต่พอนำมาเปิดกับ DVICO 7000A ผมไม่สามารถจะเลือกฟังเสียง Jap ได้ครับ มันกลายเป็นเห็นแค่ภาษา Thai เสียงเดียวเลย yoyo_02.gif

จึงอยากถามว่า DVICO มันไม่ Support FLAC หรือครับ แล้วทำไมข้างกล่องมันบอก Support
หรือว่ามันมีวิธีเปลี่ยน ภาษาวิธีอื่น นอกจากจะกดปุ่ม Audio อีกครับ
แล้วพอจะมีวิธี Set ให้มันเล่นเสียง FLAC ได้ไหมครับ

ปล. ผมใช้สาย HDMI ต่อจาก DVICO เข้า LCD B650 โดยตรงครับ

ขอบคุณมากครับ

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 07 Feb 2010

ใช้ firmware อะไรเหรอครับ