`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

เพิ่งเล่น Mess effect2 จบครับ

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 04 Feb 2010

ส่วนตัวว่าดีมากครับ
แต่ไม่เคยเล่นภาคแรกเลยเปรียบเทียบไม่ถูกว่าดีหรือแย่กว่า
ความเป็นเกมส์ shooting มีหลบตามที่กำบัง ซึ่งเด่นมาก ได้อารมณ์สุดๆ
ความเป็นเกมส์ RPG ก็ค่อนข้างทำได้ดี ทั้งเรื่องสกิลและการตอบบทสนทนาต่างๆ เควสที่หลากหลายสุดๆ ทำได้ไม่เบื่อ
เรื่องระบบ co-op กับ AI ของเพื่อนเราก็ทำได้โอเคเลยครับ

ตอนนี้กำลังเล่นอีกรอบครับ เล่นสายอื่นๆบ้าง
ป.ล.อยากได้บทสรุปจังเลยครับ เพราะรู้สึกว่ายังจบได้ไม่สมบูรณ์
ท่าใครยังไม่ได้เล่น ลองดูครับ อาจจะทำให้อยากเล่นมากขึ้น 55555555555+
http://www.gametrailers.com/video/-spoiler...ss-effect/61442

Edited by Hero of Gunner, 04 February 2010 - 02:39 PM.

KoRn_8221's Photo KoRn_8221 04 Feb 2010

โหลดมาดองไว้แต่ยังไม่มีเวลาเล่นเลย ภาคแรกผมก็ดองไว้เป็นชาติละ กะว่าจะเล่นให้หมดเลยแต่คงเล่นบน x360

silapakorn's Photo silapakorn 04 Feb 2010

บทสรุปเห็นในห้อง xbox360 เคยมีแจกนะ เป็น official guide ของ prima แต่ผมอ่านแล้ว อยากบอกว่าเสียอรรถรสครับ คือมันบอกละเอียดเกินไป ลึกเกือบถึงขั้น plot analysis ไม่มีอะไรให้ค้นหาอีกเลย

ตอนนี้ผมเล่นภาคแรกอยู่ จบเมื่อไหร่คงได้ต่อภาค 2 ทันที จากเท่าที่ดู ภาคแรกมันแย่กว่าหลายอย่างในจุดที่ภาคสองปรับปรุงขึ้น ถ้าเล่นภาคสองก่อนแล้วมาเล่นภาคแรกคงหงุดหงิดน่าดู ผมเลยชิงเล่นภาคแรกก่อนเลย

ปล. ผมอ่านบทสรุปจาก gamefaqs.com แทนนะครับ อันที่แค่บอกว่าไปหาอะไรที่ไหน แค่นั้นแหละ ใช้บทสรุปเพื่อเซฟเวลาอย่างเดียว

HW-Anonymous's Photo HW-Anonymous 04 Feb 2010

ภาคแรกยังเล่นไม่จบ กำลังคิดจะลงใหม่ครับ :)

AnotherXIII's Photo AnotherXIII 04 Feb 2010

ภาคแรกลงไปดองไว้ได้เกือบเดือนล่ะ...

ปล. DA อยู่มาตั้งแต่เกมออกผมยังไม่ได้ออกจากเมืองแรกเลย...

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 04 Feb 2010

ผมอยากเห็น Krogan ตัวเมียจัง 55318906.gif

Xpert's Photo Xpert 04 Feb 2010

สำหรับผมนะครับ ยังเล่นไม่จบแต่ก็พอจะรีวิวได้

ภาคนี้กลายเป็นเกมยิงแหลกไปซะแล้วละ ภาคแรกก็ยิงแหลกแต่ความเป็น RPG ยังมีกลิ่นพอสมควร ภาคนี้ผมว่าปรับระบบให้ซับซ้อนน้อยลง คนทั่วไปเข้าถึงได้มากขึ้น แต่ความลุ่มลึกหายไปพอสมควรเลยครับ

ส่วนที่ถูกใจถูกใจที่บั๊กน้อยลง ภาพขัดเกลาสวยขึ้น ระบบการต่อสู้ก็ทำได้ดีกว่าภาคแรกครับ

eva's Photo eva 05 Feb 2010

โหลดมาแล้วๆ

WaiperWing75's Photo WaiperWing75 05 Feb 2010

โหลดแล้วมาดองไว้ สงสัยต้องลองซะแล้ว