`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ถามเรื่อง ram หน่อยครับ ระหว่าง

virusman ®'s Photo virusman ® 03 Feb 2010

ระหว่าง ram ยี่ห้อ Transcend กับ Kingston ยี่ห้อไหนน่าใช้กว่ากันครบ

ขอบคุณครับ yoyo_04.gif

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 03 Feb 2010

จริง ๆ ถ้าเป็น RAM ธรรมดา ก็ให้เลือกตัวที่คิดว่าสามารถเคลมได้สะดวก ๆ ดีกว่าครับผม

silapakorn's Photo silapakorn 03 Feb 2010

อันไหนก็ได้ไม่ค่อยต่างกันหรอก

HW-Anonymous's Photo HW-Anonymous 03 Feb 2010

แล้วแต่ครับ แต่ถ้ายี่ห้อที่ได้ยินกันบ่อยๆ และ mainstream กว่าก็ Kingston ครับ

Showa's Photo Showa 03 Feb 2010

มีราคามาเปรียบเทียบไหมครับ?
น่าจะตัดสินใจได้ดีกว่า yoyo_48.gif

Xpert's Photo Xpert 03 Feb 2010

พอกันครับ แต่ผมเอา Kingston

KoRn_8221's Photo KoRn_8221 04 Feb 2010

ประสิทธิภาพพอกันครับ ถ้าจะเลือกแค่สองยี่ห้อนี่ ผมดูที่ราคาตัวไหนคุ้มกว่าก็เอาอันนั้น

zodiac's Photo zodiac 05 Feb 2010

ผมดูที่ประกันครับ

ถ้าประกันเหมือนกันที่เดียวกัน เอา kingston ครับ

SNakeza's Photo SNakeza 08 Feb 2010

เน€เธ›เน‡เธ™เธœเธกเน€เธฅเธทเธญเธ kingston เน€เธžเธฃเธฒเธฐเธญเธตเธเธขเธตเนˆเธซเน‰เธญเน„เธกเนˆเธ„เนˆเธญเธขเน„เธ”เน‰เธขเธดเธ™เธŠเธทเนˆเธญเน€เธ—เนˆเธฒเน„เธฃ