`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ชาว PC ใน DGO ท่านใดได้ลอง BF:BC2 beta กัน...

KoRn_8221's Photo KoRn_8221 30 Jan 2010

ช่วงนี้ สำรวจ google หรือเว็บไซท์เกมใหญ่ ๆ ดี ๆ นะครับ เพราะตอนนี้จะเป็นช่วงปล่อยของ key beta ซึ่งมันปล่อยหมดเร็วมากในแต่ละวัน

ยังไงแนะนำว่าถ้าอยากเล่นจริง ๆ โหลดตัวเกมไว้รอเลยก็ได้ เพราะตัว code มันใส่ได้ในเกมอย่างเดียวเท่านั้น บางทีจะมีพวกแจกโปรย ซึ่งถ้าไม่ลงเกมไว้ก่อนอาจจะไม่ทัน
ส่วนตัว game client ผมโหลดจากเว็บบิทชั้นนำเอา เน็ตทรู 3mb ประมาณ ชั่วโมงนึงเสร็จ

บรรยากาศ ภายในเกมส์ ผมว่ากินสเปคพอสมควรถ้าปรับสุด ตัวเกมค่อนข้างแปลกนิดนึงในการ control ถ้าคุณชิน กับ MW2 มาจับเกมส์นี้ อาจจะต้องปรับตัวกันใหม่เลย ภาคนี้ไม่มีการนอน มีแต่การนั่ง ซึ่งต้องกดปุ่มค้างไว้ด้วย เช่นเดียว
กันกับการวิ่ง ซึ่งต้องกดปุ่มวิ่งข้างไว้ แถมขณะวิ่งไม่สามารถ strafe ซ้ายขวา ได้อีก >< การยิง วิถีกระสุนยังคงคล้าย ๆ กับ ตระกูล BF ดั้งเดิมคือมีระยะห่างที่ต้องกะระยะเอา ตัวเกมส์ยังคงมี หลอดเลือดอยู่ซึ่งทำให้คนเล่น MW2 รู้สึกว่า
ทำไมมันตายกันยากจังวะ สำหรับแมป ที่มีให้เล่น ใน beta นั้นมีอยู่แมปเดียว ส่วนเรื่องเซิฟเวอร์ สำหรับคนที่กังวลว่า จะมีเซิฟไทยไหม ตรงนี้ผมว่าตัดไปได้เลย เพราะ beta ผมลองเซิฟ fragnetic (มั้งนะถ้าจำไม่ผิด) ของ SG ping
ลื่นมาก ประมาณ 60-100 ไม่มีการ lag เลย ส่วนระบบเสียง ภาคนี้ผมถือว่าได้อารมณ์ สงครามจริง ๆ มากถ้าคุณใส่ headset เสียงระเบิด เสียงกระสุนต่าง ๆ นี่ทำออกมาได้ดีมาก ส่วนระบบ squad ก็กลุ่มละสี่คน มีสี่อาชีพให้เลือกเล่น
ภารกิจใน beta ก็ ทำลาย กับ ป้องกัน M-SAT ผมว่า ขารบ BF ได้กลับมาสมรภูมิ กันเยอะเหมือนเมื่อก่อนแน่ ๆ

ส่วนตัวผมได้ key มาจากเว็บ http://planetbattlefield.gamespy.com/ ซึ่งจะมี เจ้าหน้าที่มาจัดกิจกรรม ใน irc ของเว็บ เช่นอาจจะถามคำถาม อะไรทำนองนั้นแล้วแจกใน irc น่าจะเป็นทางเืลือกสำหรับคนที่ยังไม่ได้ pre order

ยังไงช่วงนี้ key free ผมว่าน่าจะยังมีแจกเป็นระยะ ๆ ตามเว็บถ้าตามดี ๆ ก็อาจจะพอได้สัมผัส beta แบบไม่ต้องเสียตัง pre order ก็ได้

http://www.i3d.net/bf-bc2-beta-keys-signup.php เว็บนี้เห็นว่าจะแจก อีกทีตอนตีสอง
Edited by KoRn_8221, 30 January 2010 - 01:19 AM.

KunJOBz's Photo KunJOBz 30 Jan 2010

ผมเล่นของ Xbox360 มันมีปแต่ ด่านหิมะ อะ
ของเพล3 ด่านทะเลทราย
ของ pc ด่านอะไรครับ

HW-Anonymous's Photo HW-Anonymous 30 Jan 2010

Port Valdez, หิมะ map เดียวครับ

dy_break's Photo dy_break 30 Jan 2010

คอมสเปกก้ไม่ผ่าน เซ็งมากครับ

KunJOBz's Photo KunJOBz 02 Feb 2010

ของ pc กับ ps3 เป็น Beta ครับ ต้องสั่งจองถึงเล่นได้
แต่ของ Xbox360 เป็น Multiplayer Demo ผมจึงได้เล่น

tort2003's Photo tort2003 02 Feb 2010

Demo PS3 วันที่ 4 ก.พ. ก็มาแล้วครับ yoyo_57.gif

HW-Anonymous's Photo HW-Anonymous 03 Feb 2010

ไว้ว่างๆ จะ cancel pre-order

ไม่ค่อยประทับใจ beta เท่าไหร่ รอซื้อ SC Conviction ดีกว่า haha