`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ความต้องการขั้นต่ำของตัวเกม BioShock 2

RiderXYG's Photo RiderXYG 26 Jan 2010

เกมแนว Shooting อีกหนึ่งเกมที่กำลังได้รับการจับตามองมากที่สุดไม่แพ้เกมอื่นๆ นั่นก็คือ BioShock 2 นั่นเอง ซึ่งการดำเนินเรื่องภายในเกมจะออกแนวลึกลับๆ หลอนๆ สยอง ฝันร้าย (เยอะไปเปล่าหว่านี่ - -) ก่อนหน้านี้ได้มีชื่อเต็มๆ ก็คือ BioShock 2 Sea of Dreams แต่เนื้อหาสาระภายในเกมมันไม่ไ่ด้เกี่ยวอะไรกับเจ้าชื่อที่ต่อท้ายนี่เลย (ท้องทะเลแห่งความฝัน..?? เพื่อ?) ทางทีมพัฒนาเขาจึงตัดสินใจว่าตัดเลยตัดเลย ฉับๆๆ!! ให้เหลือแต่เพียง BioShock 2 เท่านั้น

ขั้นต่ำ

Processor: AMD Athlon 64 Processor 3800+ 2.4Ghz or better, Intel Pentium 4 530 3.0Ghz Processor หรือสูงกว่า

Memory: 2GB

Graphics: NVIDIA 7800GT 256MB graphics card or better, ATI Radeon X1900 256MB graphics card หรือสูงกว่า

DirectX: DirectX 9.0c

Hard Drive: อย่างน้อย 11GB

Sound: 100% DirectX 9.0C compliant sound card or onboard sound

ขั้นแนะนำ

Processor: AMD Athlon 64 X2 5200+ Dual Core 2.60Ghz, Intel Core 2 Duo E6420 Dual Core 2.13Ghz

Memory: 3GB

Graphics: NVIDIA 8800GT 512MB graphics card or better, ATI Radeon HD4830 512MB graphics card หรือสูงกว่า

เครดิต online-station.net

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 26 Jan 2010

กินพื้นที่ตั้ง 11 กิ๊กเลยเหรอครับเยอะจริงๆนะครับ เกมสมัยนี้ ตอนนี้ผมยังเล่น แบทเทิ่ลฟิลด์ฟอร์เดอะมิดเดิ้ลเอิร์ธ2
อยู่เลยคับ yoyo_81.gif ตัวเกมรู้สึกจะมีแค่ 3-4 กิ๊กเองนะ

เกมใหม่ๆ ไม่ได้ซื้อมาเล่นเลยครับเพราะที่เชียงรายเกมแท้หายากครับ yoyo_68.gif ก็ได้แต่เอาเกมเก่าๆ ขุดมาเล่น
ไปพลางๆ ก่อน แต่ก็ปรับแบบสุดๆ ดู ภาพก็สวยสะใจดีครับ เพราะเมื่อก่อนตอนออกใหม่ๆ มันปรับสุดไม่ค่อยได้ แต่
กับเครื่องใหม่ๆ ตอนนี้ทำให้ปรับความละเอียดสูงๆ ได้ สะใจครับ yoyo_24.gif

silapakorn's Photo silapakorn 26 Jan 2010

เน€เธเธกเนƒเธซเธเนˆเธ‚เธถเน‰เธ™ hdd เธเน‡เธ–เธนเธเธฅเธ‡เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš
เธฃเธนเน‰เธชเธถเธเธงเนˆเธฒเน€เธžเธดเนˆเธ‡เน„เธกเนˆเธเธตเนˆเธ›เธตเธกเธฒเธ™เธตเน‰เน€เธญเธ‡เธ—เธตเนˆเธœเธกเธเธณเน€เธ‡เธดเธ™ 4 เธžเธฑเธ™เธเธงเนˆเธฒเธšเธฒเธ—เน„เธ›เธ‹เธทเน‰เธญ hdd maxtor 160GB
เนƒเธ™เธ•เธญเธ™เธ™เธตเน‰เน€เธ‡เธดเธ™เธˆเธณเธ™เธงเธ™เน€เธ—เนˆเธฒเน€เธเธดเธ™เธ‹เธทเน‰เธญ hdd เน„เธ”เน‰เนƒเธซเธเนˆเธ‚เธถเน‰เธ™เน€เธเธทเธญเธš 10 เน€เธ—เนˆเธฒเธ•เธฑเธง

lullaby's Photo lullaby 27 Jan 2010

ไม่กินเสปคมากยังไหว อิอิ

AnotherXIII's Photo AnotherXIII 27 Jan 2010

ภาคแรกยังเล่นไม่จบเลยเซฟเจ๊ง T.T

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 27 Jan 2010

สงสัยต้องไปถอย HDD ใหม่แล้วมั้งเนี่ย
เกมส์ใหม่ๆมาสิบกว่าๆ ตลอด

Eileen's Photo Eileen 28 Jan 2010

สเปคขั้น แนะนำนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ

XXVIII's Photo XXVIII 01 Feb 2010

เกมนี้ ไม่ไหว

supra's Photo supra 01 Feb 2010

ภาคแรกมันส์มาก แต่ภาคนี้คงอด สเปกไม่ถึง