`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

Mass Effect2

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 25 Jan 2010

ส่วนตัวตอนแรกนึกว่าไม่ค่อยสนุก (เพราะไม่เคยเล่นภาคแรก)
แต่พอเข้าฉากลุย ก็ยอมรับเลยว่าสนุกมากครับ
นึกว่าจะ RPG มากกว่านี้ ดูเหมือนว่าจะเน้น Action มากกว่า
สนุกดีครับ เพื่อนๆว่ายังไงบ้าง

ส่วนตัวชอบเลยครับ
กราฟฟิกก็สวยโคตร

nakharin's Photo nakharin 25 Jan 2010

พึ่งลงเสร็จ ยังไม่ได้เล่นเลย

ไปนอนต่อดีกว่า

พรุ่งนี้ค่อยลอง...

RiderXYG's Photo RiderXYG 25 Jan 2010

ผมเล่นไป นิดเดียวเอง ยังไม่ค่อยซึมซับ ถึงความสนุกเท่าไหร่
อาจเพราะไม่เคยเล่นภาค1 แต่จะลองเล่นดูเรื่อยๆ

phoodit's Photo phoodit 25 Jan 2010

ผมสั่งไปเเล้ว รออยู่ครับ เป็น คอลเล็คเตอร์อิดิชั่น

silapakorn's Photo silapakorn 25 Jan 2010

ผมตามเก็บเล่นภาคแรกก่อนหลังจากดองมาปีกว่า ภาคใหม่อีกนานกว่าจะได้เล่นครับ รอไปก่อน

nakharin's Photo nakharin 25 Jan 2010

ใครเล่นแล้ว มา Walkthrough ให้หน่อยครับ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 25 Jan 2010

ภาค1ยังงงทางไม่หายเลย yoyo_63.gif

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 25 Jan 2010

ภาคแรกนี่ค่อนข้างยุ่งยากหลายๆอย่างนะครับ
โดยเฉพาะช่วงแรกมันจับเราโยนลงCitadelนี่มึนมากๆอะไรเป็นอะไรก็ไม่รู้ หลายคนเบื่อจนไม่อยากเล่นต่อเลยก็มี 55318906.gif

มาภาคสองนี่ดีหน่อยตัดอะไรที่มันรุงรังๆออกไปเยอะเลยครับ

t.EXIT's Photo t.EXIT 25 Jan 2010

ผมชอบมากกว่าภาคแรกเยอะครับ ดีจริง ๆ

JEDI's Photo JEDI 27 Jan 2010

ผมเล่นไปไกลใช้ได้ละเอาเพื่อนมาร่วมทีมได้ 7 คนแล้วครับ (Tali เป็นคนที่ 7) อยากบอกว่าฉากบู้ภาคนี้สะใจมากกว่าภาคแรกเยอะการเคลื่อนไหวสีหน้าท่าทางดูเป็นผู้เป็
นคนกว่าภาคแรกมากแต่ Quest ออกจะง่ายๆตรงไปตรงมาไม่ซับซ้อนเหมือนภาคแรก อาจจะเป็นข้อดีของใครหลายๆคนแต่สำหรับผมอยากให้มันซับซ้อนกว่านี้หน่อย เหอะๆ ส่วนฉากสถานที่ในเกมดูไม่ซ้ำซากเหมือนภาคแรกแล้วครับแต่การ Upgrade การค้นหาซื้อขายอาวุธชุดเกราะต่างๆถูกตัดออกไปเกือบทั้งหมด มีการ Upgrade แบบสำเร็จรูปมาให้แทน ผมให้ 9/10 ครับ เท่ากับภาคแรกครับ

nakharin's Photo nakharin 01 Feb 2010

เล่นไปได้นิดนึงเองครับ