`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

ทำไมมันยากขนาดนี้ ฉาก 10 bayonetta

ericad555's Photo ericad555 06 Dec 2009

ยากจริงๆครับ มีเทคนิคอะไรหรือเปล่า กว่าจะปั้นคอมโบให้ได้ท่าเส้นผมได้ ปั้นๆอยู่มันเดินเข้าหาศัตรูไปฟันสะเฉยๆ ต้องมาปั้นใหม่ ผมเล่นเกมนี้แล้วไม่ค่อยเป็นเลย ไม่ได้ใช้ accessories ไรเลย (ตังหมด) แล้วมันมีอีกกี่ฉากครับเนี่ย ชักท้อแล้ว

zineryl's Photo zineryl 06 Dec 2009

ใช้ดาบ Y B Y

lcat's Photo lcat 03 Dec 2010

:cat_yes:

silapakorn's Photo silapakorn 08 Dec 2010

คอมโบสั้นสุดก็ YBY แหละครับถูกแล้ว
รองลงมาก็ติด durga (ไฟ) ที่ขาแล้ว YY เว้น B ค้าง
ถ้ามีเกจเวทย์เหลือเยอะก็นี่เลยครับ ซ้ายขวา Y หรือ B แต่ต้องทำเร็วๆ นะ ติดเร็วสุดในเกมแล้ว แต่เปลืองเกจจิ๊บเลย
ลองดูตามตัวอย่างนี้ครับ นาที 1.27 นะครับ ท่าซ้ายขวา Y ต่อด้วยซ้ายขวา B แรงสุดๆ ทำติดกัน 4-5 ทีบอสตาย

Edited by silapakorn, 08 December 2010 - 02:15 PM.