`
←  HTPC and HD Media Box Club
Logo
»

sound card X-FI Xtreme Music น่าใช้ไหมครับ

KaNom's Photo KaNom 23 Nov 2009

เดือนหน้าว่าจะซื้อ bose c5 เอามาใช้กับ X-FI Xtreme Music เพื่อฟังเพลงครับ เท่าที่อ่านมาบอกว่า c5 ฟังเพลงเสียงยังไม่โดน แต่ถ้ามี sound card จะดีขึ้นอีก40%

ปล. sound on board เทียบกับ X-FI Xtreme Music ต่างกันเยอะมั๊ยครับ ลาวงการตั้งแต่ เมนบอดร์มี sound on board ให้นี่หละ
Edited by KaNom, 23 November 2009 - 07:33 PM.

gamersoul's Photo gamersoul 23 Nov 2009

Audigy 2ZS + Altec Lansing
เสียงเมพกว่า onboard หลายสิบเท่า yoyo_52.gif

KaNom's Photo KaNom 23 Nov 2009

แล้วกับ sound bluster Live สมัยพระเจ้าเหา กับ on board ตอนนี้หละครับ soundตัวสุดท้ายที่ผมซื้อหละ

gamersoul's Photo gamersoul 23 Nov 2009

on board เดี๋ยวนี้น่าจะดีกว่าแล้วมั้ง

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 23 Nov 2009

QUOTE (KaNom @ Nov 23 2009, 07:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดือนหน้าว่าจะซื้อ bose c5 เอามาใช้กับ X-FI Xtreme Music เพื่อฟังเพลงครับ เท่าที่อ่านมาบอกว่า c5 ฟังเพลงเสียงยังไม่โดน แต่ถ้ามี sound card จะดีขึ้นอีก40%

ปล. sound on board เทียบกับ X-FI Xtreme Music ต่างกันเยอะมั๊ยครับ ลาวงการตั้งแต่ เมนบอดร์มี sound on board ให้นี่หละ

C5 มันมี soundcard ในตัวครับ อีกอย่างมันใช้ช่อง USB ในการทำงาน ไม่จำเป็นต้องมี soundcard ในเครื่องคอมก็ทำงานได้ครับ

ถ้าอยากได้ใช้ soundcard จริงๆ ก็แนะนำให้ซื้อ Companion 3 ครับ อันนี้ไม่มี soundcard ในตัวครับ

ถ้าฟังเพลงผ่าน sound card เสียงจะดีกว่าครับ อ่านมาแบบนี้อะครับ ซาวในตัว c5 เอาไว้ดูหนังกะเล่นเกมครับ

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 23 Nov 2009

X-FI Xtreme Music ผมใช้อยู่ครับ เสียงดีกว่าออนบอร์ดมากมายนัก คุ้มครับ ยิ่งเดียวนี้ของหิ้วราคาอย่างถูกเลย
ลองอ่านดูตามนี้ครับ http://forums.overclockzone.com/forums/sho...ad.php?t=376696
ของผม SB460 รหัส M ไม่มีซิงค์ ครับ

เผลอตัวสั่งจาก เวบ oczไปแล้วหละครับ 55