`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

รางปลั๊กไฟของ Toshino

ppcboy's Photo ppcboy 16 Nov 2009

ผมใช้อยู่ Confirm ครับว่าห่วยจริงๆ

zodiac's Photo zodiac 16 Nov 2009

ลองแกะออกมาดูข้างในกันหรือยังครับ

ครั้งแรกมันเคยช็อต มีควันนิดหน่อย มีกลิ่นด้วย แต่พอแกะมาดูแล้วก็เห็นสาเหตุที่มันช็อต คือ ไอ้สายหลอดไฟของสวิทอ่ะ มันไปโดนแผ่นทองเหลืองที่ไว้เดินไฟฟ้าหลัก

ผมก็เอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ และ

ผมแกะมาดูและดันสายไฟให้ห่างจากแผ่นทองเหลือง จนตอนนี้ ใช้จนขาพลาสติกสวิช เปิดปิดมันหักไป 2 ช่องละ แต่ก็ยังใช้ต่อแบบเปิดค้างไว้ตลอด

สรุป ห่วยจริง ระวังไฟไหม้ด้วย

มียี่ห้อไหนที่ดีๆ แต่มีสวิชเปิดปิดแยกแบบ toshino บ้าง หาไม่ได้ซักทีเลยใช้อันนี้ต่อ

แต่ขอพี่ชายผมเค้าใช้ toshino 5 ช่องมา4 ปีแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยแหะ ทุกอย่างยังดีปกติ

honkdang's Photo honkdang 16 Nov 2009

ฺำbelkin มีขายใน it city กับในห้าง the mall ครับ

KaNom's Photo KaNom 16 Nov 2009

เวงกำจริงๆ พึ่งไปหลงซื้อมาคิดว่าจะดี ยังไม่ได้ใช้เลย ไม่น่าเลยเรา

MoDiFy's Photo MoDiFy 16 Nov 2009

QUOTE (zodiac @ Nov 16 2009, 11:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองแกะออกมาดูข้างในกันหรือยังครับ

ครั้งแรกมันเคยช็อต มีควันนิดหน่อย มีกลิ่นด้วย แต่พอแกะมาดูแล้วก็เห็นสาเหตุที่มันช็อต คือ ไอ้สายหลอดไฟของสวิทอ่ะ มันไปโดนแผ่นทองเหลืองที่ไว้เดินไฟฟ้าหลัก

ผมก็เอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ และ

ผมแกะมาดูและดันสายไฟให้ห่างจากแผ่นทองเหลือง จนตอนนี้ ใช้จนขาพลาสติกสวิช เปิดปิดมันหักไป 2 ช่องละ แต่ก็ยังใช้ต่อแบบเปิดค้างไว้ตลอด

สรุป ห่วยจริง ระวังไฟไหม้ด้วย

มียี่ห้อไหนที่ดีๆ แต่มีสวิชเปิดปิดแยกแบบ toshino บ้าง หาไม่ได้ซักทีเลยใช้อันนี้ต่อ

แต่ขอพี่ชายผมเค้าใช้ toshino 5 ช่องมา4 ปีแล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยแหะ ทุกอย่างยังดีปกติ

ของงี้มัน random QC ครับ lol.gif

boXy's Photo boXy 17 Nov 2009

ผมใช้ของ Toshino มาทุกอัน ก็ไม่ทราบว่าเพราะอไรมันชอบระเบิดควันขึ้นให้ตกใจประจำ เปิดดูก็เห็นแถวหลอดไฟบอสถานะว่าปิดหรือเปิด
ผมเลยต้องแกะตัดหลอดทิ้งทุกหลอดเลย

Pattrick00's Photo Pattrick00 17 Nov 2009

มาคอนเฟิร์มว่า สวยแต่บอดี้ครับ

คุณภาพพอๆ กับรางปลั๊กไฟทั่วไปที่โลตัสขาย

ปล. เอาเข้าจริงๆ มันป้องกันไฟกระชากไม่ได้นะจ๊ะ ไม่ต่างกับปลัั๊กราคาไม่ถึง 100 เลย
Edited by Pattrick00, 17 November 2009 - 11:26 AM.

classic's Photo classic 17 Nov 2009

ลองหันมาใช้ Clef PowerBar ดูครับ บริษัท Clef เป็นคนทำจัดจำหน่าย ราคา 1600 บาท มีสวิตซ์เปิดปิดด้านข้างให้ ป้องกันไฟกระชากได้ด้วยครับ

งานดี น่าใช้ เป็นรางปลั๊กรุ่นใหม่ รุ่นเล็กสุด ของบริษัท Clef ที่เพิ่งเปิดตัวครับ ใครที่ใช้ PowerBridge อยู่ คงจะทราบกิตติศักดิ์กันดีครับ

ตอนนี้ผมเลิกใช้ Toshino ล่ะ กลัวเหมือนกันนะเนี่ย เสียดายซื้อมา 2 ตัว ต้องวางทิ้งไว้เฉยๆ หุๆ yoyo_11.gif

xlove's Photo xlove 19 Nov 2009

ผมใช้มาสามปีแล้วนะไม่มีปัญหาเลยแห่ะเจ้า toshino เนี่ย

แต่ toshino มันยังมีของปลอมเลยนะเออ แต่เอาเป็นว่า toshino ตอนนี้ผมดูแล้วไม่น่าซื้อเลย เพราะมันต่างกับตอนที่ผมซื้อค่อนข้างเยอะมาก

แนะนำก็ Belkin มั้งราคากับคุณภาพน่าคบ

aordy's Photo aordy 19 Nov 2009

พวกปลั๊กที่มี switch ปิดเปิดแยกให้เป็นรู ๆ ใช่ว่าดีน่ะครับ
สังเกตุให้ดีจะเห็นว่าถ้าเราใช้นาน ๆ ประเภทบิทข้ามวัน จับที่ตัวสวิทช์ไปปิดเปิด มันจะร้อนเน้อ

อันนี้ระวังให้มาก ส่วน toshino ทำออกมาได้ห่วยมาก ที่เคยใช้ไปนานเข้า สวิทช์ปลั๊กมันจะปิดไม่ได้คือไฟจะติดตลอด off แล้วไฟก็ยังติด

บางอันลองใช้ไขควงวัดไฟเช็ค ไฟมันมาทั้ง 2 รู เอากับมันดิ yoyo_63.gif

repeiam's Photo repeiam 22 Nov 2009

QUOTE (boXy @ Nov 17 2009, 11:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมใช้ของ Toshino มาทุกอัน ก็ไม่ทราบว่าเพราะอไรมันชอบระเบิดควันขึ้นให้ตกใจประจำ เปิดดูก็เห็นแถวหลอดไฟบอสถานะว่าปิดหรือเปิด
ผมเลยต้องแกะตัดหลอดทิ้งทุกหลอดเลย

ผมก็ทำตามนี้อะครับ

ToomToom's Photo ToomToom 23 Nov 2009

ผมใช้ตัวที่มันมีหลายๆ swith...ต้องบอกว่าไม่ work ครับ swith เสียง่ายมาก...

sarunyu_a's Photo sarunyu_a 26 Nov 2009

แนะนำยี่ห้อ Wonpro ครับ
1. ผมมีปลั๊กรางแบบ 5 ช่อง แยกสวิสต์เปิดปิด ใช้มาไม่ต่ำกว่า 3 ปี สวิสต์ยังใช้ได้ดี ไม่มีเสีย
2. แล้วก็มีแบบที่เป็นเดี่ยวอีก 3 ตัว ไว้เสียบกับปลั๊กไฟที่มีสายดิน อายูการใช้งานพอ ๆ กับอันแรก ยังไม่เสียสักตัว

หาซื้อได้ตามร้านค้าในพันธ์ทิพย์ได้เลย

zodiac's Photo zodiac 27 Nov 2009

QUOTE (หนุน @ Nov 19 2009, 05:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พวกปลั๊กที่มี switch ปิดเปิดแยกให้เป็นรู ๆ ใช่ว่าดีน่ะครับ
สังเกตุให้ดีจะเห็นว่าถ้าเราใช้นาน ๆ ประเภทบิทข้ามวัน จับที่ตัวสวิทช์ไปปิดเปิด มันจะร้อนเน้อ

อันนี้ระวังให้มาก ส่วน toshino ทำออกมาได้ห่วยมาก ที่เคยใช้ไปนานเข้า สวิทช์ปลั๊กมันจะปิดไม่ได้คือไฟจะติดตลอด off แล้วไฟก็ยังติด

บางอันลองใช้ไขควงวัดไฟเช็ค ไฟมันมาทั้ง 2 รู เอากับมันดิ yoyo_63.gif

แกะออกมาดู ข้างใน สายของหลอดไฟมันต่ำไปแตะกับ ขาทองเหลือง ทำให้ช็อต โดนตั้งแต่แรก แต่ที่ยังไม่ช็อตเพราะ ฉนวนยังไม่ละลาย พอละลายถึงเนื้อใน ก็ ปั้ง ล่ะ

Jakk's Photo Jakk 28 Nov 2009

Toshino นี่แค่ชื่อก็บอกแล้วครับ แฮะๆ
คุณภาพงานไม่ได้เรื่องเลย แต่ pack มาดูดีหน่อยแค่นั้นเอง

morigan's Photo morigan 30 Nov 2009

อยากได้ Toshino มาเอาที่ผมครับ มีโล๊ะทิ้ง ให้ฟรีๆ 2 ตัว

ที่ซื้อมานี่เจ๊งทุกตัวเลยครับ อย่างน้อย 1 ช่อง ไม่รู้เป็นไร

Showa's Photo Showa 30 Nov 2009

กำ........
ใช้อยู่จะเสียเมื่อใหร่ฟะเนี่ย yoyo_63.gif

Dr_Moshiro's Photo Dr_Moshiro 25 Dec 2009

เนเธ™เธฐเธ™เธณเนƒเธซเน‰เนƒเธŠเน‰ Wonpro เธ”เธตเธเธงเนˆเธฒเธ„เธฃเธฑเธš

Dr_Moshiro's Photo Dr_Moshiro 25 Dec 2009

เนเธ™เธฐเธ™เธณเนƒเธซเน‰เนƒเธŠเน‰ Wonpro เธ”เธตเธเธงเนˆเธฒเธ„เธฃเธฑเธš

gt41's Photo gt41 26 Dec 2009

toshino เน€เธชเธตเธขเธšเนเธฅเน‰เธง เน€เธŠเนˆเธ™เธเธฑเธ™เธ„เธฃเธฑเธš เน€เธกเธทเนˆเธญเธงเธฒเธ™เธ™เธตเน‰เน€เธญเธ‡ เธžเธญเธ”เธตเน€เธชเธตเธขเธšเธญเธขเนˆเธฒเธ‡เธซเธฅเธฒเธขเธญเธขเนˆเธฒเธ‡เนƒเธ™เธ›เธฅเธฑเนŠเธเธญเธขเธนเนˆเนเธฅเน‰เธง เนเธ•เนˆเน€เธ”เน‡เธเธ—เธตเนˆ เธญเธญเธŸเธŸเธดเธ•เธ”เธฑเธ™เน€เธญเธฒเธ—เธตเนˆเธ”เธนเธ”เธเธธเนˆเธ™เธกเธฒเน€เธชเธตเธขเธšเน€เธžเธดเนˆเธก

เธญเธฒเธเธฒเธฃเธ„เธทเธญเน„เธŸเน„เธกเนˆเธกเธฒเธ—เธตเนˆเธฃเธนเน€เธชเธตเธขเธš เนเธ•เนˆเน„เธŸเนเธ”เธ‡เน† เธ•เธฃเธ‡เธชเธงเธดเธ—เธŠเนŒเธ•เธดเธ” เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธเธฅเนˆเธญเธ‡เธกเธฑเธ™เน€เธ‚เธตเธขเธ™เธงเนˆเธฒ เธกเธตเธŸเธดเธงเธชเนŒเธญเธขเธนเนˆเธ‚เน‰เธฒเธ‡เนƒเธ™ เนเธเนŠเธฐเธญเธญเธเธกเธฒเธ”เธนเธเน‡เน„เธกเนˆเธ‚เธฒเธข เนเธ•เนˆเธ‚เน‰เธฒเธ‡เนƒเธ™เธ™เธตเนˆเธชเธดเธ„เธฃเธฑเธš เธซเนˆเธงเธขเน„เธ”เน‰เนƒเธˆเธˆเธฃเธดเธ‡เน†

เธชเธฒเธขเน‚เธขเธ‡เน„เธ›เธกเธฒ เธ‚เน‰เธฒเธกเธกเธฒเธ—เธฑเธšเธเธฑเธ™เธเน‡เธกเธต ...

เน€เธงเธฃเธˆเธฃเธดเธ‡เน†

เน„เธกเนˆเธฃเธนเน‰เธงเนˆเธฒ เน€เธ›เน‡เธ™เธšเธฃเธดเธฉเธฑเธ— เธ—เธตเนˆเธญเธขเธนเนˆเนเธ–เธง เน€เธฅเธข 5 เนเธขเธ เธงเธฑเธŠเธฃเธžเธฅ เธซเธฃเธทเธญเน€เธ›เธฅเนˆเธฒ เธ™เธฐ .. เธ•เธฃเธ‡เธ—เธตเนˆ เน„เธ›เธ—เธฒเธ‡ เธชเธฒเธขเน„เธซเธก ... เนเธงเนŠเธšเน† เธงเนˆเธฒเน€เธ„เธขเน„เธ› เธ—เธตเนˆเธ™เธฑเน‰เธ™เธกเธฒเน€เธซเธกเธทเธญเธ™เธเธฑเธ™ ...

เธ›เธฅ. เธ„เธ™เธ‚เธญเธ‡ toshino เนเธงเธฐเธกเธฒเธญเนˆเธฒเธ™เธเน‡เธ›เธฃเธฑเธšเธ›เธฃเธธเธ‡เธ„เธธเธ“เธ เธฒเธžเธšเน‰เธฒเธ‡เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš