`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

ไม่ผ่านบอสตัวสุดท้ายค่ะช่วยหน่อย

pookpik's Photo pookpik 09 Nov 2009

ไม่ผ่านบอสตัวสุดท้ายค่ะช่วยหน่อย beyoneta พอมันมันนั่งคู้เข่าแล้วต้องทำไงต่อคะ เข้าใกล้มันไม่ได้เลยค่ะ yoyo_04.gif

filmman's Photo filmman 09 Nov 2009

ไม่แ่น่ใจว่าช่วงที่มันใกล้จะตายรึเปล่านะครับ

จะมีแท่ง ๆ อะไรซักอย่างปักลงมาให้รีบวิ่งเข้าไปฟันครับ ระหว่างนั้นจะมีหลุมอาอาศ กับเวทย์ที่ทำให้เรากลายเป็นเซเรซ่า

หลุมอาอากศก็วิ่ง ๆ เข้าไว้อย่าให้ตกไปงั้นตาย ส่วนถ้าโดนสาปเป็นเซเรซ่า ยังไงก็โดนกำปั้นทุบ แต่ช่วงที่กำลังจะโดนทุบ

ให้กะจังหวะดี ๆ จะเข้าโหมด slow ได้ครับ แต่ถ้าเข้าไม่ทันก็ยังพอฟันได้อยู่

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 09 Nov 2009

ย้ายเข้าห้อง bayonetta ให้นะครับ yoyo_52.gif

BF2142's Photo BF2142 09 Nov 2009

ถ้ามันใกล้ตาย (ผ่านช่วงโซนที่มันเปลี่ยmapเป็น หิมะ ไฟ ไฟฟ้า ไปแล้ว)

เราจะตีมันได้น้อยลงครับ ให้กะจังหวะตีปีกมันตอนมันปักปีกลง

หรือไม่ก็กะวิชไทม์ดีๆตอนมันต่อยลงมาก็ได้ครับ

ท่าระเบิดช่องอากาศทีเดียวตายวิธีหลบง่ายๆครับแปลงเป็นเสือแล้ววิ่งออกห่างๆ

ส่วนท่าย้อนเวลาที่โดนแล้วเป็นเด็กให้แปลงเป็นเสือแล้ววิ่งหนี พอลูกพลังกำลังจะไร่

ทันให้โดดกลับหลังครับ เท่านี้ก็ไม่โดนแล้ว yoyo_33.gif

พออาเจ๊เราปล่อยผมไปยึดที่ตัวมันให้วิ่งไปตามผมที่ปล่อยออกไปครับ(มันจะเป็นทางวิ่งใ
ห้เราวิ่งขึ้นไปหาบอส)

ก็วิ่งขึ้นไปเจียนมันครับ
Edited by BF2142, 09 November 2009 - 03:43 PM.

okitadg's Photo okitadg 09 Nov 2009

บอสตัวสุดท้าย ผมว่าต้องอดทนนะ อาศัย จังหวะ เข้าไป ตีตอนมันปักปีก หน่ะครับ อีกช่วงก็ตอนที่มันปล่อยหมัดลงมาใช้ witch time เเล้วอัดเลยครับ

ASH's Photo ASH 09 Nov 2009

ลงมันจังหวะที่มันชกพื้น(จริงๆจะต่อยเรานั่นแหละ)3ที พอถึงครั้งที่3หลบตามสเต็ปให้ได้วิชไทม์ แค่นี้ก็เรียกดาเมจได้เยอะแล้ว
จังหวะอื่นก็ลบเอา ตีได้ตีไม่ได้ก็อย่างฝืน โดนสูบทีเดียวตายมันไม่คุ้มนะ