`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

Bayonetta มีีระกับความยากสุงกว่า hrad โหมด

zineryl's Photo zineryl 01 Nov 2009

เห้นฝรั่งคนนึงเขียนว่ามี Hard และ Non-Stop Climax

There's two higher difficulties (Hard and Non-Stop Climax), costumes, extra accessories and weapons (I only know of two - handguns that look like Ebony and Ivory, and an accessory that charges your magic or something), and a theater mode similar to Okami's where you can view trailers, cutscenes, character models, music, and other things.

No one has beaten the game on Non-Stop Climax (that I know of), so I don't know what you get for that.

donutza's Photo donutza 01 Nov 2009

แค่ Hard นี่ก็แทบจะนรกแตกอยู่แล้วนะ เจอกุ้งเสย คอมโบชุดเดียว ตายอนาถ
ผมว่ายากกว่า ninja gaiden เยอะมากมาย

Binoculars's Photo Binoculars 01 Nov 2009

ผมว่ามันยากแบบไร้เหตุผลเกินไปหน่อยอ่ะ แบบ hard

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 01 Nov 2009

ยากกว่า hard เป็น inf climax ครับ กำลังพยายามเล่นอยู่ จริงๆผมว่า hard ไม่ยากนะพี่นา เพราะยังไงระบบ witch time มันโกงมากๆอยู่แล้ว

inf climax จะโดนตัด witch time ออก ตอนนี้อ้วกแตกอ้วกแตนมาก แค่ด่านแรกเจอไอ้ 2 แฝดไฟกับสายฟ้าสู้แบบไม่มี witch time ยากมากๆๆ แถมเลือดเพิ่มมาแบบเยอะโครตๆๆ ขนาดพวกลูกน้องกาไก่อัด combo ชุดเดียวยังไม่ตายเลย

วิธีที่มองไว้คือใช้ของ couter เอา witch time (อันนี้ไม่โดนล็อค) กับใส่ของที่โดนอันแล้วจะติด witch time เอา กับไปไล่เก็บของจากโหมด easy เอามมาทำยาเตรียมไว้เยอะๆก่อน น่าจะพอจบได้

Binoculars's Photo Binoculars 01 Nov 2009

yoyo_65.gif มี Witch time วิธีอื่นด้วยเหรอ ยอมรับเลยว่าอ่านแล้วไม่เข้าใจ ของเยอะไปหมด yoyo_31.gif
เด๋วต้องไปลองหน่อยละ

Nagare's Photo Nagare 01 Nov 2009

มีครับใส่ acc ที่เป็นตุ๊กตาตัวแรกอ่ะครับ เวลาเราโดนอัดเเรงๆมันจะ auto witch time แต่บอกตรงๆ ผมเล่น hard เหลืออีก 6 ด่าน
มันมีมอนคู่นึงที่ witch time ไม่ติด acc นี้ก็พอช่วยได้บ้าง (เล่นไปเล่นมาหมดความอยากเอาง่ายๆ)

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 01 Nov 2009

QUOTE (Nagare @ Nov 1 2009, 01:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีครับใส่ acc ที่เป็นตุ๊กตาตัวแรกอ่ะครับ เวลาเราโดนอัดเเรงๆมันจะ auto witch time แต่บอกตรงๆ ผมเล่น hard เหลืออีก 6 ด่าน
มันมีมอนคู่นึงที่ witch time ไม่ติด acc นี้ก็พอช่วยได้บ้าง (เล่นไปเล่นมาหมดความอยากเอาง่ายๆ)

ด่านหลังๆ มอนบางตัวทำ witch ไม่ได้ครับ ต้องใช้ของ couter ดึงเอา witch เอา บอสที่เป็นคนช่วงหลังๆด้วยล่ะ

xkalima's Photo xkalima 01 Nov 2009

ปืนเลเชอโดดยิงสบายๆเลยนะผมว่า

Nakamura Banks's Photo Nakamura Banks 02 Nov 2009

ถ้าเล่นโหมด Hard มันยากนรกแตกกว่า ไกเดน อีกเหรอครับ เดี๋ยวไว้จบ normal แล้วจะไปลอง บ้างนะครับ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 02 Nov 2009

ฮาดนี่ถามว่าไหวมั้ย... ผมว่าถ้าพยายามเล่นไปเรื่อย คอนไปเรืรอยๆก็น่าจะไปถึงด่านหลังๆไหวนะ
แต่ถามว่าจะเพลิดเพลินกับเกมมั้ย ผมว่าผมคงไม่อะ

ศัตรูมันโจมตีเร็วขึ้น บ่อยขึ้น หนักขึ้น จังหวะหลบเปลี่ยนไป
แถมต้านการโจมตีบ่อยขึ้น ในเมื่อมันเป็นเกมคอมโบแต่กลับไม่กล้าต่อคอมโบ
เพราะกลัวลีลามากเดี๋ยวเสียเลือด ต้องใช้ท่าซ้ำๆออกท่าหลากหลายมากไม่ได้เดี๋ยวเสียเลือด

ผมว่ามันไม่ใช่อะ... ว่าแล้วกลับไปเล่นนอมอลอีกรอบ ยังมันอยู่เลย

มีวิธีให้ผมได้ของ และท่า ต่อจากการเล่นรอบที่แล้วมั้ยครับ ถ้าเล่นโหมดเดิม

donutza's Photo donutza 02 Nov 2009

QUOTE (Nakamura Banks @ Nov 2 2009, 01:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเล่นโหมด Hard มันยากนรกแตกกว่า ไกเดน อีกเหรอครับ เดี๋ยวไว้จบ normal แล้วจะไปลอง บ้างนะครับ

ที่ยากไม่ใช่ไรหรอกคับ เจ๊แกบอบบางมาก ตายง่ายมากๆ ผมขี้เกียจมานั่ง con อ่ะ พอจบฉากแล้วได้ถ้วยห่วยๆ แล้วมันหงุดหงิด และน่าเบื่อนะ yoyo_08.gif
ไกเดน Hard มันไม่ยากเท่านี้ พอเล่นได้ชิวๆ ผ่านได้เรื่อยๆ ผมเล่นจบไปหลายรอบและ เพลินๆเลย
Edited by donutza, 02 November 2009 - 11:18 AM.

ppao's Photo ppao 02 Nov 2009

ขอผมไล่จาก v.easy ไปล่ะกันนะขอรับ เหอๆ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 02 Nov 2009

เพิ่งรู้วิธีเล่น ฮาดนิวเกม+ นะครับ เหอะๆ....

ผมดันไปเล่นนิวเกมฮาด เพียวๆโดนเล็บจ่ก 3ทีดับ - -
ถ้าโดนเสยต่อคอมโบ ตอนยังไม่มีท่าหลบกลางอากาศก็ชุดเดียวดับดิ้น

Barrettez's Photo Barrettez 02 Nov 2009

ผมเล่น ard ไม่เห้นยากเลยอะครับ เจอใช้ witch time ไม่ได้เราก้ใช้ ระเบิดสิครับ ฆ่าง่ายกว่า witchtime อีก ที่ เครื่องประดับเป้นลูกประคำนะ

bankbank's Photo bankbank 02 Nov 2009

ถ้าจบโหมดปกติแล้วได้ฮารด์มาให้เลือกอันไหนครับถึงจะได้ท่าแ้ล้วของครบจากคราวที่แล้
ว ??

QUOTE (bankbank @ Nov 2 2009, 01:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าจบโหมดปกติแล้วได้ฮารด์มาให้เลือกอันไหนครับถึงจะได้ท่าแ้ล้วของครบจากคราวที่แล้
ว ??

หลังจากจบแล้วมันจะมีให้เซฟเกม ให้คุณโหลดเซพนั้นขึ้นมาครับ
ส่วนระดับความยากให้ไปปรับเอาเมนูก่อนเข้ามิชชั่น โดยกดRB

แล้วความมันที่แท้จริงจะบังเกิด...

อย่าเผลอไปเล่นนิวเกมเพียวๆฮาดล่ะ นรกชัดๆ...

QUOTE (Barrettez @ Nov 2 2009, 01:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่น ard ไม่เห้นยากเลยอะครับ เจอใช้ witch time ไม่ได้เราก้ใช้ ระเบิดสิครับ ฆ่าง่ายกว่า witchtime อีก ที่ เครื่องประดับเป้นลูกประคำนะ

จริงครับ...

ระเบิดแรงมากๆ ศัตรูก็โดนบ่อย แต่มันมีข้อเสียครับ เมื่อระเบิดงอกออกมา วิชไทม์ จะไม่เกิดครับ
พอระเบิดออก มันจะเป็นเวลาปกติเลย

ผมเลยว่ามันไม่ได้ต่อคอมโบ มันไม่ใช่เบยอเยตต้าครับ..

มันเหมาะกับศัตรูที่วิชไทม์ไม่ได้อย่าง เล็บทองด่านหลังๆ

bankbank's Photo bankbank 02 Nov 2009

(^_^) ขอบคุณครับ เล่นระดับปกติผมยังไม่เก่งเลยเพิ่งถึงด่าน 8 เองครับ ตายเยอะ เล่นไปเรื่อยๆ เจอยากนี่อาจเลิกได้ (^_^)

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 04 Nov 2009

มีคนจบ ไคลแมก มั่งปะครับ...

พอดีผมคิดจะเล่น แต่ถ้าไม่มีคนจบผมจะได้ไม่เล่นอะ

Barrettez's Photo Barrettez 07 Nov 2009

ไคลแมกเพิ่งเล่นไปด่านมอไซค์ โคดน่าเบื่อเลย เลยเลิกก่อนเด๋วค่อยเล่นใหม่