`
←  RPG Corner
Logo
»

พูดคุยเกี่ยวกับเกม Dragon Age: Origin [PC/...

Shinchiro Taiga's Photo Shinchiro Taiga 27 Nov 2009

โอ้ว มี DLC ใหม่เยอะจริงๆเกมนี้

ผมไปเล่น xxx creed แล้วอ่ะ หนุกกว่าเยอะเลย

yoyo_47.gif เกมมันคนละแนวกันครับ

Indyhell's Photo Indyhell 27 Nov 2009

xxx creed

คือเกมไรครับ

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 27 Nov 2009

a s s sassin creed ครับ บอร์ดเรามันพิมพ์ a s sไม่ได้ 55318906.gif

แด้'s Photo แด้ 27 Nov 2009

QUOTE (omunize @ Nov 27 2009, 03:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไปเล่น xxx creed แล้วอ่ะ หนุกกว่าเยอะเลย

มันคนละแนวกันเลยครับ ไหงเอามาเทียบกัน

แต่ส่วนตัว Dragon age origin ลึกล่ำกว่าเยอะครับ

Shinchiro Taiga's Photo Shinchiro Taiga 27 Nov 2009

เมื่อวันก่อนทำเควสต์ Urn of Sacred Ash

เลือกช่วยพวกลัทธิทายาท Andraste เอาเลือดเทไหกระดูก ได้อาชีพ Reaper มา

ได้มาแล้วเสร็จแล้ว ก็เชือดพวกมันต่อ (มันมีแผนกวาดล้างมนุษย์ ใน Feraden) + เชือดมังกรด้วย

(ชั่วได้ใจ 5555+)

จากนั้นพอกลับมาแคมป์ ยัยป้า Wayne มันออกจากกลุ่มไปซะนี่ แถมด่าเราชั่วเหมือน Darkspawn อีก

แบบนี้รู้ตูเชือดมันทิ้งตั้งแต่ใน Circle ซะเลย อีแก่ -*-

พอเล่นเอลฟ์ ก็เลือกเชือดมังทั้งหมาป่า และเชือดไอ้หัวหน้าเอลฟ์ด้วย 55555+

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 27 Nov 2009

QUOTE (Shinchiro Taiga @ Nov 27 2009, 03:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อวันก่อนทำเควสต์ Urn of Sacred Ash

เลือกช่วยพวกลัทธิทายาท Andraste เอาเลือดเทไหกระดูก ได้อาชีพ Reaper มา

ได้มาแล้วเสร็จแล้ว ก็เชือดพวกมันต่อ (มันมีแผนกวาดล้างมนุษย์ ใน Feraden) + เชือดมังกรด้วย

(ชั่วได้ใจ 5555+)

จากนั้นพอกลับมาแคมป์ ยัยป้า Wayne มันออกจากกลุ่มไปซะนี่ แถมด่าเราชั่วเหมือน Darkspawn อีก

แบบนี้รู้ตูเชือดมันทิ้งตั้งแต่ใน Circle ซะเลย อีแก่ -*-

พอเล่นเอลฟ์ ก็เลือกเชือดมังทั้งหมาป่า และเชือดไอ้หัวหน้าเอลฟ์ด้วย 55555+

ต้นเดือนหน้า TOKI 4 ออกใครบางคนจะยังเล่นเกมนี้อยู่ป่าวน้อ lol.gif

เดี๋ยวยิ่งพอ FF13 ออก กระทู้นี้ก็คงจะยิ่งเงียบกันไปใหญ่

PaZzyiil's Photo PaZzyiil 28 Nov 2009

ว่าจะซื้อมาเล่นบ้าง เห็นแล้วสนุกดี

PaZzyiil's Photo PaZzyiil 28 Nov 2009

ี่เล่นบน Pc กันหรอเนี่ย -*-

money's Photo money 01 Dec 2009

ภาพArt Workก่อนเข้าเกมส์อ่ะครับ โทนสีแดงๆ ที่มีหน้า Morigan แล้วก็
Gray Warden ยืนอยู่ ใส่เกราะหนัก ถือโล่ห์ใหญ่ๆ

อยากถามว่าชุดเกราะอันนั้น มันมีให้ใช้จริงในตัวเกมส์มั้ยอ่ะครับ

MikAFeveR's Photo MikAFeveR 01 Dec 2009

นี่หรือเปล่าครับ คิดว่าไม่มีนะครับ

Shinchiro Taiga's Photo Shinchiro Taiga 01 Dec 2009

เล่นจบครบ 4 แบบแล้ว

ปิดท้ายเกมนี้ด้วยการโหลด Mod สยิวกิ้ว Nude Patch มาลองใช้ดีกว่า เอิ๊กกก

Indyhell's Photo Indyhell 01 Dec 2009

QUOTE (Shinchiro Taiga @ Dec 1 2009, 03:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ปิดท้ายเกมนี้ด้วยการโหลด Mod สยิวกิ้ว Nude Patch มาลองใช้ดีกว่า เอิ๊กกก

จบทั้ง 4แบบ มีอะไรแตกต่างมั่งไหมครับ บอกทีครับ
แล้ว แพช เอามาให้โหลดมั่งสิ yoyo_33.gif

lullaby's Photo lullaby 02 Dec 2009

QUOTE (Shinchiro Taiga @ Dec 1 2009, 03:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เล่าให้ฟังบ้างครับผม แบ่งปัน mod หน่อยครับ ขอบคุณคร้าบ

Shinchiro Taiga's Photo Shinchiro Taiga 02 Dec 2009

http://game.sanook.com/Dragon_Age_hf_arm_nuda_Textures.zip
อันนี้ของตัวเอกหญิง

อันนี้ของมอริแกน
http://game.sanook.com/Zylch000_nude_overr...gan_v1_2-62.zip

ถ้า Mod บอร์ดว่าไม่เหมาะสม ลบได้เลยนะครับ
วิธีลง อ่านใน Read Me เอาเลยครับ ไม่ยาก

ส่วนฉากจบ 4 แบบก็ไม่มีไรหรอกครับ หลักๆก็คล้ายๆกันแหละ

1. สละชีวิตตัวเอง ฆ่า Archdemon
2. สั่ง Alistair ไปฆ่าแทน (เอามันไปในตี้ด้วยนะ)
3. สั่ง Loghain ไปฆ่าแทน (ต้องเลือกไว้ชีวิตมัน แล้วเอามันไปสู้ด้วย ฉากสุดท้าย)
4. วู้ฮูกับมอริแกน ทำพิธีล่อวิญญาณ

Indyhell's Photo Indyhell 07 Dec 2009

กระทุ้นี้ประโยชน์มาก สำหรับคนที่เริ่มเล่น

http://forums.overclockzone.com/forums/sho...ad.php?t=656760

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 15 Dec 2009

ถามหน่อยครับ พอดีผมเปิดอ่านคู่มือเกมส์นี้ในกล่อง (PS3)

แล้วมันมีหัวข้อออนไลน์ แปลEng ได้ประมาณว่า

ถ้าต้องเล่นออนไลน์ให่ Sign in !!

เลยงงว่าตกลงมันมีออนไลน์ด้วยหรอ -.- หรือแค่ DLC

แต่อยากให้มีเหมือนกัน ถ้ามีรับรองยอดขายกระฉูดแน่ๆ เอิ้กๆ

Shinchiro Taiga's Photo Shinchiro Taiga 15 Dec 2009

QUOTE (GodSlaYeRz @ Dec 15 2009, 10:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามหน่อยครับ พอดีผมเปิดอ่านคู่มือเกมส์นี้ในกล่อง (PS3)

แล้วมันมีหัวข้อออนไลน์ แปลEng ได้ประมาณว่า

ถ้าต้องเล่นออนไลน์ให่ Sign in !!

เลยงงว่าตกลงมันมีออนไลน์ด้วยหรอ -.- หรือแค่ DLC

แต่อยากให้มีเหมือนกัน ถ้ามีรับรองยอดขายกระฉูดแน่ๆ เอิ้กๆ

ไม่มีออนไลน์ครับ มีแต่ DLC

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 15 Dec 2009

QUOTE (Shinchiro Taiga @ Dec 15 2009, 11:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่มีออนไลน์ครับ มีแต่ DLC

ขอบคุณครับ T_T อนาคตน่าจะมีเนอะ อิอิ

ว่าแต่ในนี้มีใครเล่นใน PS3 บ้างครับ

noialb's Photo noialb 15 Dec 2009

เวทฮิล มันขึ้นอยู่กับความแรงเวทม่ะ

กะเล่นใหม่
ตัวเอกสายบัปกับฮิล