`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

เตือนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ภัยครับ

na2577077's Photo na2577077 12 Oct 2009

กลุ้มใจแทนจินมัน ว่าจะเอาเครื่องไปให้จินซ่อม กลัวจินจะเอาอะไหล่เครื่องแจสเปอร์ มาแทนอะไหล่ 90 นาโนของผมจริง ๆ อิอิ

bxl's Photo bxl 12 Oct 2009

โอ้ยยยเปลี่ยนซิงค์ไม่ใช่ปัญหาหลักที่จะทำให้ไฟแดงเรื้อรังหรอกพี่ป้า น้าอา ตอนไฟแดงคุณจินเขาก็แนะนำผมดีนะ แถมเอาตำรายามาเผยแพร่อีก

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 12 Oct 2009

QUOTE (Jin @ Oct 12 2009, 04:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วิธีการซ่อม รวมถึงสิ่งต่างๆที่ผมทำ ตอนซ่อมเครื่องผมแจ้งในกระทู้รับซ่อมครบหมดแล้วครับ

และอะไหล่ที่ผมถอด ผมก็ใส่ซองคืนให้ทุกคน คนที่มาซ่อมคงทราบดี เอาเป็นว่ารอเขามาตอบเพิ่มดีกว่าครับ

ตอนไปซ่อมกับท่าน ท่านก็บอกผมนะ นึกว่าท่านไม่บอก จขกท ขอโทษครับท่านดันเสนอแนะสิ่งที่ท่านทำอยู่แล้ว 5555555

TONBO's Photo TONBO 12 Oct 2009

ผมเชื่อว่าคุณ Jin ไม่ใช่คนแบบนั้นครับ
แล้วก็รูปบอร์ดที่คุณ Hayabusa โพสต์ไว้ ก็น่าจะบอกได้แล้วครับว่าอาจจะเป็นการเข้าใจผิดได้ครับ

Pongzaa's Photo Pongzaa 12 Oct 2009

ตั้งกระทู้ทิ้งไว้ แล้วก้หายไปซะงั้น

Genocide's Photo Genocide 12 Oct 2009

เค้ามาทิ้งขี้ก้อนเบอเริ่มแล้วก็จากไป......

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 12 Oct 2009

ผมว่า เราสรุปกันได้เลยว่า
จขกท เข้าใจผิด แล้วด่าก่อนเลย ซึ่งตอนนี้ จขกท ก็คงรับทราบแล้วว่า ตนเข้าใจผิด

ตอนนี้คงหายไปแล้วหละ

ปิดกระทู้เถอะ ...
Edited by Guitar_O+, 12 October 2009 - 04:33 PM.

Ducati999's Photo Ducati999 12 Oct 2009

มี 46 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 5 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)

งานเข้า ผมกำลังจะเอาไปซ่อมพอดี อ่านตอนแรกก็เดาถูกว่าใคร แต่ก็ไม่หน้าจะทำเขาซ่อมมานาน

ยังไงเด๋วผมก็เอาไปหใ้เขาซ่อมอยู่ดี

แดงไงก็พัง ยังไงถ้าจะเล่นเกมส์ต่อก้ซื้อใหม่อยู่ดี yoyo_33.gif

honmaru's Photo honmaru 12 Oct 2009

เท่าที่อ่านแล้วผมว่าน่าจะเกิดจากเจ้าของกระทู้ไม่มีข้อมูลของเครื่องรุ่น 65 nm เพียงพอว่าซิงส์มันจะปนกันมาทั้งแบบเก่าแล้วก็แบบใหม่ แต่เจ้าของคิดว่าของตัวเองเป็นแบบใหม่แต่ที่จริงแล้วมันเป็นล็อตที่เป็นแบบเก่ามาให้ พอเกะเครื่องดูปรากฎว่าเป็นแบบเก่าเลยเข้าใจผิด ไปพูดจาด้วยถ้อยคำที่หยาบคายกับกับคุณจิน ซ฿่งผมมองว่าเจ้าของกระทู้ไม่ควรอ่ะ เอาเป็นว่ายังไงเครื่องมันก็แดงอยู่แล้วยังไงมันก็คงกลับมาเหมือนเดิมไมไ่ด้แล้ว ปล่อยวางเถอะครับกับแค่ซิ๊งส์ตัวเดียวมันจะแบบเก่าแบใหม่มันก็ไม่ทำให้ 360 ของคุณฟื้นขึ้นมาหรอกครับ เอาเป็นว่าทำใจเถอะครับ อย่าทำให้มันเป้นเรื่องเลย

sheburns's Photo sheburns 12 Oct 2009

หัวหดไปเลย จขกท 555+

tagazine's Photo tagazine 12 Oct 2009

ทั้งๆที่ จขกท ก็ อ่านกระทู้อยู่ แต่เขาไม่มาตอบอะไรเลยหลังโพส คงเริ่มรู้ตัวแล้วหรือป่าวว่าเข้าใจผิด เลยวิ่งหนีไปล่ะ

ทำไมต้อง ลุมผมผมแค่ นักเลงคีย์บอร์ดตัวน้อยๆ

jumpman's Photo jumpman 12 Oct 2009

ไม่อยากจะว่าอะไรเจ้าของกระทู้นะครับ

แต่ว่าคุณจินเค้าซ่อมแป๊บเดียว ทำไมไม่นั่งดูเค้าซ่อมตั้งแต่ต้น จนจบล่ะ จะได้รู้ว่าเค้าเปลี่ยนของในเครื่องคุณรึเปล่า

tagazine's Photo tagazine 12 Oct 2009

เนี่ยๆ

arterart's Photo arterart 12 Oct 2009

ใช้วาจาหยาบคายเกิ๊น แค่เข้าใจผิด คิดว่าคนอื่นผิด แล้วจะด่าจะพูดไรก็ได้เหรอ เห้อ โลกช่างโหดร้ายนัก
ลุงจินไม่ต้องคิดมาก เด๋วเข้ามาให้ผมยำ Street สักหน่อยก็ดีขึ้น lol.gif

jokeza's Photo jokeza 12 Oct 2009

จขกท

สงสัยไปแล้ว คงไม่เข้ามาดู กระทู้อีกและ

อายแทนเค้าเลย จขกท

yoyo_80.gif yoyo_66.gif

notnid1521's Photo notnid1521 12 Oct 2009

นึกว่าคนเดียวกับผมซะอีก สมัยก่อนเอา PS3 ไปซ่อม ซ่อมใช้ไม่ได้ เอาเครื่องผมไปแก้ แต่เอาไปดอง ตามเท่าไหร่ก็ไม่ทำ ถ้าไม่มาต่อว่าในบอร์ดนี้ ก็คงไม่คืนเครื่องให้ผม ซึ่งแน่นอน มันมีแต่เครื่องไร้วิญญาณ

ปล. ผมแค่อยากให้ท่านที่ซ่อมเครื่องและทุกท่านใจเย็นด้วยนะครับ จขกท.เขามีสิทธิ์จะกลัวหรือสงสัยได้ครับ ถ้ามันไม่ใช่เรื่องจริงทุกอย่างก็จบครับ ถ้าคุยกันด้วยความจริงใจซะ แทนที่จะมากระัแหนะกระแหนว่าอีกฝ่ายผิด ผมเองก็เคยสงสัยคนที่เอาเครื่อง Ps3 ผมไปดองว่า เอาอุปกรณ์ผมไปหรือเปล่า สุดท้ายผมหาคำตอบไม่ได้ เพราะเครื่องมันก็ตายไปแล้ว จะรื้อมาดูก็ไม่ได้เกิดประโยชน์อะไร แค่อยากจะบอกว่า ใจเย็นทั้งคู่แล้วคุยกันด้วยเหตุผล ทุกอย่างก็จบแล้วครับ ยิ่งสุมไฟกันไปมา มันจะได้อะไรครับ หรือว่าสะใจกัน

SiR's Photo SiR 12 Oct 2009

วัยรุ่นใจร้อนไปนิดนะครับ yoyo_11.gif

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 12 Oct 2009

จขกท เอ่อเข้ามาแถลงการขอโทษอะไรบ้างสิ ลูกผู้ชายทำผิดยอมรับผิดนะครับ ไม่ใช่หายไปแบบนี้บางทีคนเรามันก็มีเข้าใจผิดกันบ้าง โดยที่ไม่ได้ศึกษาข้อมูลให้ดีเสียก่อนแต่คุณพูดแรงไปจริงๆ
ผมเชื่อว่า ทุกๆคนให้อภัยคุณได้ จริงไหมครับ

PArnKunG's Photo PArnKunG 12 Oct 2009

เห็น จขกท ออน อยู๋เลย d582d79f.gif

pixologic's Photo pixologic 12 Oct 2009

จขกท. ยังอยู่ในห้อง 360 yoyo_52.gif