`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ร้านเนื้อย่าง aka อร่อยเหลือเกินครับผม!!!

k9999's Photo k9999 07 Oct 2009

ร้านนี้ผมเห็นมานานแล้วครับที่เซนทรัลพระราม2 ก็อยากเข้าไปทานครับ
แต่ดูเมนูหน้าร้านรู้สึกมันราคาสูงพอดู(เบี้ยน้อยหอยน้อยก็แบบนี้ละฮะ....)
แต่ตอนนี้ทางร้านมีระบบบุฟเฟ่ครับก็เลยลองซะหน่อย(รวม vat รวมน้ำก็
ตกคนละ 4**บาทนะครับ ไม่แพงเลยนะเมื่อเทียบกับคุณภาพและรสชาด) yoyo_29.gif

ผมว่าอาหารที่เขาจัดมาสะอาดมากครับมีเนื้อสันนอกออสเตรียด้วย(ซึ่งผมก็
ไม่รู้หรอกว่าของนอกจริงป่าว แต่ที่แน่ๆอร่อยเข้มข้นเกินห้ามใจจริงๆ กุ้งก็สด
มากครับหวานมากๆ(แต่ผมแพ้อาหารทะเล ทานนิดเดียวก็ปากบวมซะแล้ว)
เห็ดก็อร่อยมากๆครับ น้ำจิ้มก็รสชาติดี เข้ากะเนื้อมากๆทานไปตั้งเยอะไม่
เลี่ยนเลยครับ วันนั้นผมไปกะเพื่อนซี้ผมทานกันเหมือนเป็นอาหารมื้อวันสิ้น
โลกเลย จุกสุดๆครับ(กลับมาคุยกะอาผม เขาบอกว่าผม2คนสั่งมากกว่าที่เขา
ไปกันตั้ง6คนอีกแนะ อิอิ น้ำหนักพุ่ง 3กิโลเลยครับ.....ไม่ยอมลงด้วยนี่
อาหารมื้อเดียวนะเนี่ย แหะ แหะ) ร้านนี้แนะนำเลยครับห้ามพลาด yoyo_37.gif

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=j...ter&group=6

Jadekun's Photo Jadekun 08 Oct 2009

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ว่าแต่รูปที่ถ่ายมาเหมือนรูปที่่ถ่ายที่ญี่ปุ่นเลยเห็นสาวๆสองคนหน้าร้านแต่งตัวแนวๆ
นร.ญี่ปุ่น
ส่วนกินแล้วพุงกางขึ้น 3 โล นี่ผมว่า ทั้งน่ากิน ทั้งน่ากลัวแฮะ :D

morningglory's Photo morningglory 14 Oct 2009

ว่าจะเข้าหลายทีแล้วร้านนี้เดี๋ยวต้องไปลองบ้างแล้ว
ขอบคุณครับ

consolehuman's Photo consolehuman 14 Oct 2009

น่าไปกินจัง

ว่าแต่มันมีสาขาม่ะ ไกลบ้านผมมาก

ปล.เพิ่งไปดูบล็อกมามีที่เซนทรัลเวิลด์ด้วย เริ่มคุ้นๆละ
Edited by consolehuman, 14 October 2009 - 09:20 PM.

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 15 Oct 2009

http://www.thaipixstories.com/forum/index.php?topic=1196.0

ช่วยหามาแปะ เผื่อชวนเพื่อนๆ ไปหม่ำๆกัน ดูตอนเช้าๆก่อนกินข้าวนี่มันสุดๆจริงๆครับ โคตรหิว

Yabin's Photo Yabin 15 Oct 2009

เดี่ยวเจอกัน อ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Archangel's Photo Archangel 15 Oct 2009

ถ้าจำไม่ผิดเซ็นทรัล ปิ่น ก็น่าจะมี เดี๋ยวผมไปลองชิมบ้างดีกว่า
อยากกินเนื้อออสเตเรีย แบบบุปเฟ่มานานล่ะ

Edited by Archangel, 15 October 2009 - 02:19 PM.

k9999's Photo k9999 15 Oct 2009

นี่ผมแวะไปซ้ำมาอีก2รอบแล้วฮะ เดือนนี้กินซะ3ครั้งน้ำหนักพุ่งแน่ๆ อิอิ

zervilz's Photo zervilz 15 Oct 2009

เพิ่งไปกินที่สาขาเซ็นทรัลพระราม3 มื้อกลางวัน วันนี้เลยครับ
ก็อร่อยดี กินซะแน่น เนื้อๆ เน้นๆ บ่ายง่วงเลย

Zeroprofessional's Photo Zeroprofessional 15 Oct 2009

ไม่จำกัดเวลาใช่ไหมครับท่าน b6b25dc6.gif

Gal3l3's Photo Gal3l3 15 Oct 2009

คนรอคิวเยอะเหมือน ชาบูชิ หรือ โออิชิ ไหมคับ

k9999's Photo k9999 16 Oct 2009

จำกัดเวลาครับ 1.30ชม.มั้ง คนไม่มากนักนะฮะ แต่รสชาดผมว่าชนะทุกแบรนขาดลอยเลยละ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 16 Oct 2009

รสชาติเป็นยังไงบ้างเมื่อเทียบกับร้าน ไจแอนท์ สุขุมวิทอ่ะครับ ร้านนี้ก็ลดราคาครับ(จาก 450 เป็น 350+ แล้วมั้งพี่ชายบอก พอดีผมไปทานนานแล้ว)

รสชาติที่เคยไปทาน แซลมอน เค้าหั่นมาเป็น สี่เหลี่ยมลูกเต๋าแต่ใหญ่กว่าประมาณ 10+ เท่า ย่างสุกแค่ข้างนอกข้างในยังสด ทานเข้าไปอร่อยมากสึดยอดเลย

หวานไม่เหม็นคาว อูย พูดแล้วอยากกินจัง....

เดือนหน้าคงมีโอกาสไปทาน จะไปทานสองร้านนี้ให้ได้ โอ้ว

logica's Photo logica 19 Oct 2009

yoyo_33.gif หิว

soso's Photo soso 20 Oct 2009

ไปกินมาแล้วอร่ิอยดีครับ แต่หมดเวลาเร็วไปหน่อย

oshi146's Photo oshi146 20 Oct 2009

QUOTE (finalekung^^ @ Oct 16 2009, 02:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รสชาติเป็นยังไงบ้างเมื่อเทียบกับร้าน ไจแอนท์ สุขุมวิทอ่ะครับ ร้านนี้ก็ลดราคาครับ(จาก 450 เป็น 350+ แล้วมั้งพี่ชายบอก พอดีผมไปทานนานแล้ว)

รสชาติที่เคยไปทาน แซลมอน เค้าหั่นมาเป็น สี่เหลี่ยมลูกเต๋าแต่ใหญ่กว่าประมาณ 10+ เท่า ย่างสุกแค่ข้างนอกข้างในยังสด ทานเข้าไปอร่อยมากสึดยอดเลย

หวานไม่เหม็นคาว อูย พูดแล้วอยากกินจัง....

เดือนหน้าคงมีโอกาสไปทาน จะไปทานสองร้านนี้ให้ได้ โอ้ว

ผมว่า ไจแอนท์ เด็ดกว่าครับ

thetroy's Photo thetroy 27 Oct 2009

ร้านสาขาที่เซ้นทรัลเวิล ขายได้วันละล้านครับ!!!

jojimjew's Photo jojimjew 27 Oct 2009

เนื้อแพะอร่อยมากครับผมลองมาแล้ว

ทาโกะยากิ กะ พิซซ่าของมันก็อร่อยครับ

เห็ดผัดเนยก็ไม่เลว อร่อยมาก

Laml3o's Photo Laml3o 28 Oct 2009

เดี่ยวไปกินตอนวันไปซื้อMW2ดีกว่า

B_BanK's Photo B_BanK 09 Nov 2009

มันมี บุฟเฟ่ แล้วหรอ ครับ มีทุกสาขาไหมไม่ได้เดิน ห้าง นานแล้ว
หรือมีแต่ พระราม2