`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

Michael Jackson Collection

Zard's Photo Zard 02 Sep 2009

เอารูปของสะสมของ Michael Jackson มาให้ชมกันครับ แบบผมก็เป็นคนนึงที่เป็นแฟนเพลงของ MJ
ชอบฟัง และดู MV ของเขามาตั้งแต่เด็กๆ แล้วครับ ก็เลยมีเก็บแผ่นเพลง และแผ่น MV ของ MJ มาเรื่อยๆ
จวบจนที่ MJ เสียชีวิตไป นั่นก็แน่นอนว่าสินค้าอะไรที่เกี่ยวกับเขาต้องราคาถีบตัวสูงขึ้นแน่ๆ
จนมีการ remaster เพลงต่างๆ ออกมาวางขายกันใหม่ (ผมก็ตามซื้อเก็บอีกเหมือนกัน ถึงจะมีของเก่าแล้ว)

ในรูปก็จะมีทั้งม้วนวีดีโอเทป (ผมมีแค่ม้วนเดียวคือ Moonwalker) นอกนั้นก็จะเป็นแผ่น LD, LP, CD, และ DVD
สำหรับแผ่น LD สมัยก่อนผมก็ซื้อจากร้านแมงป่อง แล้วก็มีซื้อมาจาก Hong Kong นอกนั้นพวกแผ่น CD และ DVD ก็ซื้อในไทย
ทั้งแผ่น import และแผ่นที่ผลิตในประเทศไทย พวกเทปเพลงที่เคยมีหายไปไหนหมดแล้วก็ไม่รู้ครับ ส่วนพวกหนังสือไม่ได้จับมาถ่ายรูปด้วย
หลังๆ ก็ซื้อและประมูลมาจาก Ebay ได้มาถูกบ้างแพงบ้างแล้วแต่โอกาส มีบางส่วนฝากคุณ GinolaBoy ซื้อให้จาก US ด้วยครับ อิอิ
อ้อ แล้วก็ที่ชอบก็มีเกม Michael Jackson Moonwalker ของ MegaDrive นี่แหละครับ แต่ก่อนเล่นประจำเลย

วันก่อนได้คุยกับทางร้าน Boomerang เห็นทางร้านแจ้งว่า Sony อาจจะทำ Box Set CD ออกมาวางจำหน่ายอีกมั๊ง ไม่รู้จริงหรือเปล่า
ถ้าขายจริง อาจจะต้องเสียตังกันอีกรอบ แต่ที่อยากได้จริงๆ คือ dvd ที่ MJ ซ้อมคอนเสิร์ต This is it มากกว่า ไม่แน่ใจว่าจะทำออกมาขายไหม
เพราะเห็นได้ข่าวมาว่าอาจจะทำออกมา สำหรับตอนนี้ก็คงต้องรอกันต่อไปหละครับ

ปล. ตอนนี้ผมทำ blog ส่วนตัวขึ้นมา เป็นชื่อเดิมที่เคยใช้ dreamzard.com
ว่างๆ ลองเข้าไปอ่านหรือคอมเม้นท์กันได้นะครับ

joamz3's Photo joamz3 02 Sep 2009

เจ๋งดีครับ

Bigpao's Photo Bigpao 02 Sep 2009

แจ่มเลยครับ yoyo_51.gif

Redarimer's Photo Redarimer 04 Sep 2009

เยี่ยมยอดไปเลยครับ yoyo_33.gif

Ryo's Photo Ryo 04 Sep 2009

ไม่มีตลับเมก้าได้หรอครับ baa60776.gif

mike63's Photo mike63 05 Sep 2009

สุดยอดครับ
ผมก็ชอบไมเคิ่ล
มีเเต่ของที่ตัวเองรักไว้ในครอบครองน่าอิจฉาจัง

piya2519's Photo piya2519 05 Sep 2009

แจ๋มมากๆเลยครับ

Zard's Photo Zard 05 Sep 2009

QUOTE (Ryo @ Sep 4 2009, 02:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่มีตลับเมก้าได้หรอครับ baa60776.gif

มีครับ เกมนี้ไม่พลาดแน่นอน อยู่ตรงซ้ายกลางของรูปเลยครับ yoyo_76.gif

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 06 Sep 2009

ชอบชุด laser Disc อ่ะ

benza15's Photo benza15 08 Sep 2009

สาวกแฟนพันธุ์แท้้้

arterart's Photo arterart 08 Sep 2009

สุดยอดครับ

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 13 Sep 2009

ลุงไม่โชว์แผ่น LP Thriller ที่เป็น picture Lp ที่ซื้อไปฝากอะ
หายากนะนั่นน่ะ...อิอิ

supernamax's Photo supernamax 17 Sep 2009

คุณ Zard นี่แฟนตัวยง ไมเคิล เลย เหรอเนี้ย แผ่นเยอะจัง yoyo_29.gif

jackseed's Photo jackseed 26 Sep 2009

ถ้ามีแบบที่สะสมเป็นกล่องๆตัวแผ่นมีสองหน้าอะครับมีด้วยจะแจ่มมากๆครับตัวนั้นเขาว่า
ตอนออกออกที่ละแผ่นให่สะสมไปเรื่อยแต่ไม่นำมาจำหน่ายในไทยลำบากมากๆ

pro4Rmz's Photo pro4Rmz 21 Jan 2011

สุดยอดครับ

tappoko's Photo tappoko 21 Jan 2011

มีแผ่นไหน ที่พิเศษบ้างครับ แบบ Exclusive มากๆ สำหรับ พี่จุน

RONAN321's Photo RONAN321 22 Jan 2011

หมดนี่ไม่ธรรมดานะนั้น...ไม่นึกว่าลุงจุนจะชอบ MJ กับเค้าด้วย

ผมรอเกม Kinect MJ ถ้าออกจะรีบซื้อมาเต้นเลย อิอิ ชอบเหมือนกัน :music:

viguana's Photo viguana 23 Jan 2011

สุดยอดจิงๆครับ

doodee24's Photo doodee24 21 Oct 2011

ครั้งแรกกับตา จริงๆ
นับถือเลยครับ กับ MJ เป็นไรที่ผมเกิดในยุคนั้น
พอมาเห็น ทุกอย่าง ดูมีชีวิตกันตรงนี้เลย