`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

ช่วยด้วยครับ dead space ด่าน 5

SHAQ's Photo SHAQ 14 Jul 2009

ตอนที่ผ่าน ไอ่ตัวที่เรายิง แล้วมันไม่ยอมตายอ่ะครับ ที่มันฟื้นคืนชีพได้เรื่อย
ผ่านมาแล้วจะเจอไอ่ตัวที่ติดกับกำแพง แล้วมันจะปล่อยลูกมันออกมายิงเรา เข้าไปใกล้ๆมันก็เด็ดหัวเราซะงั้น
ต้องยิงตรงไหนมันถึงจะตายไวที่สุดครับ ยิงยังไงก็ไม่ตาย

SHAQ's Photo SHAQ 14 Jul 2009

รู้สึกว่าจะผ่านแล้วครับ

Ongsama's Photo Ongsama 19 Jul 2009

ตกลงผ่านยังครับเนี่ย yoyo_71.gif

วิธีผ่านตอนแรกเราก็แค่ยิงให้มันขาขาด แขนขาดแล้วแช่ไว้ครับ รอเพื่อนเปิดประตูให้ แล้ววิ่งตามทางเรื่อยๆ พอเจอห้องที่มีศัตรูก็เคลียร์ให้หมดแล้วทำแบบเดิมกับบอส จนถึงไปกู้คืนระบบหายใจ จากนั้นมาเจอห้องแช่แข็ง ก็ยิงมันให้ขาดหมดทั้งตัวแช่มันไว้แล้วไปกดปุ่้มแช่แข็งครับ

morboro's Photo morboro 31 Jul 2009

วิธีฆ่า ไอตัวติดกำแพงนะครับ
สังเกตดูว่ามันจะมี สายท่อ(เส้น) ที่ยึดติดกับกำแพงอยู่
ใช้เลื่อยเทพ ของเรา ยิงเลื่อยตัดไอ้เส้นๆพวกนั้น มันก็จบชีพแล้วครับ

อาวุธที่ใช้ต่อกรกับมันคือ เลื่อย
เม็ดที่มันปล่อยมา โดนเลื่อยเราแถทีเดียวก็ตายครับ สายขาด

Boon666's Photo Boon666 13 Oct 2012

ยิงตัดแขน-ขาแล้วใช้stasisทำสโลว์ใส่ระหว่างมันรวมร่างฟื้นมาใหม่ แล้วก็เผ่นอย่างเดียวเลย