`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

เครื่อง Console ที่แพงและหายากที่สุดในชีวิ...

undkodlor's Photo undkodlor 15 Jul 2009

QUOTE (marco_o @ Jul 15 2009, 08:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเป้นการล้อเล่นผมว่าเเรงไปหน่อยนะครับ.... คนที่ไม่เคยสะสมจะไม่มีทางรู้ว่า "คุณค่าทางจิตใจ" มันคนละเรื่องกับ "มูลค่าทางตลาด" เงินเป็นเพียงสิ่งที่เอาไปแลกกับของที่เราต้องการสะสม กรุณาอย่าพูดถึง "ตัวเงิน" ถ้าสิ่งที่พูดเป้นเรื่องของสะสม เเละ คำว่าโ... มันไม่มีเหตุผลเลยที่จะเอ่ยออกมา

ใจเย็นครับคุณอุ๋ย ^ ^ ไอ้มุดรูนี่เพื่อนซี้ผมเองครับ เดี๋ยวผมโทรไปด่ามัน อิอิ ขอบคุณครับที่มาชี้แจงให้ผมนะครับ ^ ^ และขอบคุณมากครับที่เข้ามาชมครับผม yoyo_53.gif

marco_o's Photo marco_o 15 Jul 2009

QUOTE (undkodlor @ Jul 15 2009, 08:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใจเย็นครับคุณอุ๋ย ^ ^ ไอ้มุดรูนี่เพื่อนซี้ผมเองครับ เดี๋ยวผมโทรไปด่ามัน อิอิ ขอบคุณครับที่มาชี้แจงให้ผมนะครับ ^ ^ และขอบคุณมากครับที่เข้ามาชมครับผม yoyo_53.gif

yoyo_73.gif เข้ามายังไม่ได้ตอบเลยครับ พอดีเห็น rep นี้เลยขอก่อนเลยครับ อิอิ คุณอั๋นถ่ายได้สวยมากๆครับ เห้นทุกมุมชัดเจนเลยครับ ถือเป็นที่สุดของ Limted Console เครื่องนึงเลยครับ(อันดับต้นๆของ Limited Console ทั้งหมดที่เคยมีมา) ..... "สุโค่ยยยยยยยย" ครับ

golf160's Photo golf160 16 Jul 2009

เยี่ยมเลย

pinaldo's Photo pinaldo 16 Jul 2009

ด้วยความรู้อันน้อยนิดของผม เลยคิดว่าเครื่อง console ที่แพงที่สุดมันก็แค่ GC: FFCC สีขาว ตัวนั้น หารู้ไม่ว่าตัวนี้เทพยิ่งกว่าอีก สุดยอดเลยครับพี่อั๋น

ตัวผมเองไม่ค่อยได้สัมผัสเครื่อง DC สักเท่าไหร่ แต่เห็นราคาเกมRare หลายๆเกมของเครื่องนี้สูงเหลือเกิน แสดงว่ามันต้องมีอ่ะไรดีแน่ๆ

Maburu's Photo Maburu 16 Jul 2009

โคดเทพ...แห่ง Console

undkodlor's Photo undkodlor 17 Jul 2009

QUOTE (pinaldo @ Jul 16 2009, 04:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ด้วยความรู้อันน้อยนิดของผม เลยคิดว่าเครื่อง console ที่แพงที่สุดมันก็แค่ GC: FFCC สีขาว ตัวนั้น หารู้ไม่ว่าตัวนี้เทพยิ่งกว่าอีก สุดยอดเลยครับพี่อั๋น

ตัวผมเองไม่ค่อยได้สัมผัสเครื่อง DC สักเท่าไหร่ แต่เห็นราคาเกมRare หลายๆเกมของเครื่องนี้สูงเหลือเกิน แสดงว่ามันต้องมีอ่ะไรดีแน่ๆ

หวัดดีครับปริ๊น ^ ^ ไม่ค่อยได้เห็นปริ๊นเข้าในบอร์ดเลยครับ หายไปเลยยังเล่นเกมส์อยู่ป่าวครับผม ^ ^

สำหรับตัวผมก็เพิ่งมารู้ได้ไม่ถึงปีครับว่าเจ้า DC ตัวนี้แพงมหากาฬ yoyo_71.gif แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรครับเพราะผมเองก็ไม่ได้สะสม Bio ด้วย และความเข้าใจผมเหมือนปริ๊นครับว่า GC FFCC นั้นคงแพงที่สุดแล้ว 4-5หมื่นบาท และแล้วเวลาผ่านไปจนผมได้มาเห็นตัวเป็นๆก็ทำให้ผมรู้สึกว่าอืมมมมมม จะเอามาเก็บดีไหมวะเนี่ยราคามันสูงมากเลย แต่เมื่อโอกาส + กับสิ่งดีๆที่เจ้าของเก่ามอบให้ผมๆจึงขอน้อมรับมาไว้ใน Collection ของผมอีก 1 ชิ้น (คิดว่าคงรู้นะครับว่าใครคือคนนั้น อิอิ) และผมก็จะเก็บมันไว้ให้นานเท่าที่ผมจะทำได้(ถ้าผมไม่ร้อนเงินนะ อิอิ) ยังมีเครื่อง DC Gundam RX-78 ตัวโครต RARE อีกตัวครับ น่าจะ 200 ตัวเหมือนกัน ไม่เคยเห็นแม้กระทั่งรูปครับแต่ก็คงเป็นอะไรที่สุดยอดเหมือนตัวนี้เหมือนกัน แต่ตอนนี้คงพักโปรเจคต่างๆไว้ก่อนครับ จนครับตอนนี้ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

eva's Photo eva 17 Jul 2009

ของดีเลยครับ

เป็นเครื่องที่ดีมากสำหรับผมเครื่องหนึ่งเลย
Edited by eva, 17 July 2009 - 11:29 PM.

winny6969's Photo winny6969 18 Jul 2009

เห็นแล้วตกใจมากๆ กับเครื่องตัวนี้ จะมีคนที่มีเกิน 5 คนในไทยมั้ยเนี่ย เทพจิงๆ

DC เป็นเครื่องเล่นเกมส์ที่มีชุด Limited เยอะมั่กๆๆๆๆๆๆๆ เอา DC Limited มาโชว์อีกเยอะๆ นะครับชอบๆ

แต่สงกะสัยเรื่องนึงอยากสอบถามเพื่อเป็นความรู้หน่ะครับว่า อย่างตัวสีแดงเนี่ย ด้านหลังเครื่องแถวๆ ปริเวณที่เสียบปลั๊กไฟ จะมีเหมือน Tag สีทอง Run number ของเครื่องเอาไว้ อาทิเช่น 100/1800

ไอ้เจ้าสีน้ำเงินนี่ มันต้องมีแบบนั้นรึเปล่าหรอครับ

undkodlor's Photo undkodlor 18 Jul 2009

QUOTE (winny6969 @ Jul 18 2009, 12:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นแล้วตกใจมากๆ กับเครื่องตัวนี้ จะมีคนที่มีเกิน 5 คนในไทยมั้ยเนี่ย เทพจิงๆ

DC เป็นเครื่องเล่นเกมส์ที่มีชุด Limited เยอะมั่กๆๆๆๆๆๆๆ เอา DC Limited มาโชว์อีกเยอะๆ นะครับชอบๆ

แต่สงกะสัยเรื่องนึงอยากสอบถามเพื่อเป็นความรู้หน่ะครับว่า อย่างตัวสีแดงเนี่ย ด้านหลังเครื่องแถวๆ ปริเวณที่เสียบปลั๊กไฟ จะมีเหมือน Tag สีทอง Run number ของเครื่องเอาไว้ อาทิเช่น 100/1800

ไอ้เจ้าสีน้ำเงินนี่ มันต้องมีแบบนั้นรึเปล่าหรอครับ

สีแดงมีรันนัมเบอร์ชัดเจนครับ แต่สีน้ำเงินตัวนี้ผมพลิกหาแล้วหาอีก หาไม่เจอเลยครับ สงสัยเหมือนกันว่าทำไมไม่รันฟระ yoyo_71.gif

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 18 Jul 2009

โอวววววว ชิ้นเดียวซื้อของเก็บของผม ผมได้เพียบเลยครับ สุดยอดมาก T_T

เรื่อง Sendo no Ronde Rev. X กับ Z.O.E 2 LE นี่ผมยังไม่หมดความพยายามนะครับ อิอิ ไว้สักวันจะเอาไปเลี้ยงไว้ที่บ้านให้ได้เลยครับ
Edited by YaKiZoBa, 18 July 2009 - 01:22 AM.

luckyboy's Photo luckyboy 18 Jul 2009

สวยงามมากครับ ขอบคุณที่ให้ได้ชม

Nero's's Photo Nero's 18 Jul 2009

สวยมาก ๆ เลยนะครับ เครื่องสีนี้ น่าเก็บเป็นที่สุดเลย แต่ส่วนตัวไม่เคยเล่นแฮะเครื่องนี้ เป็นความชอบส่วนตัวเนอะ เหอะ ๆ

Boon666's Photo Boon666 18 Jul 2009

ถามผู้ที่มีDCทีครับว่า เคยมีอาการพอร์ตเสียบจอยเสียกันบ้างป่าวครับ เครื่องผมมันเสียตรงช่องเสียบจอย1(เลข1)แล้วมันจะซ่อมได้ไหมเนี่ยหว่า??? ถ้าต้องซื้อใหม่จะพอหาได้ไหม

nokkao's Photo nokkao 18 Jul 2009

ึคาดการณ์เล่นๆว่า เจ้าของเก่าซึ่งเป็นคนเจแปน น่าจะเกิดอาการเสียดายของ เลยแกะเจ้า TAG ออกไว้เป็นที่ระลึก รึป่าวหว่า

ส่วนเจ้า RX-78 ผลิตออกมา 78 เครื่องเท่านั้นครับ ^_^ สวยจริงๆคอนเฟิร์ม

อั๋นต้องหามาให้ได้นะครับ เดี๋ยวจะไปฟ้องเมีย 55555

namco_bsd's Photo namco_bsd 18 Jul 2009

เข้ามาอึ้งกับราคาครับ สุดยอด 1894c7a1.gif

undkodlor's Photo undkodlor 18 Jul 2009

QUOTE (YaKiZoBa @ Jul 18 2009, 01:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โอวววววว ชิ้นเดียวซื้อของเก็บของผม ผมได้เพียบเลยครับ สุดยอดมาก T_T

เรื่อง Sendo no Ronde Rev. X กับ Z.O.E 2 LE นี่ผมยังไม่หมดความพยายามนะครับ อิอิ ไว้สักวันจะเอาไปเลี้ยงไว้ที่บ้านให้ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ อิอิ เรื่อง Sendo no Ronde Rev. X กับ Z.O.E 2 LE เนี่ยสนใจยังไงบอกผมนะครับ เด๋วผมลดให้สุดๆเลยครับ แค่ที่ผมลงขายนั่นก็ขาดทุนบานแล้วคร้าบบบบ yoyo_71.gif

QUOTE (Nero's @ Jul 18 2009, 10:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวยมาก ๆ เลยนะครับ เครื่องสีนี้ น่าเก็บเป็นที่สุดเลย แต่ส่วนตัวไม่เคยเล่นแฮะเครื่องนี้ เป็นความชอบส่วนตัวเนอะ เหอะ ๆ

ยุคนั้นเครื่อง DC ก็เป็นที่นิยมพอสมควรเลยนะครับ เกมส์ดีๆของค่าย sega มีให้เล่นเพียบ ลองหามือ 2 มาเล่นดูสิครับ ราคาไม่แพงด้วยนะครับ ^ ^

QUOTE (Boon666 @ Jul 18 2009, 01:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามผู้ที่มีDCทีครับว่า เคยมีอาการพอร์ตเสียบจอยเสียกันบ้างป่าวครับ เครื่องผมมันเสียตรงช่องเสียบจอย1(เลข1)แล้วมันจะซ่อมได้ไหมเนี่ยหว่า??? ถ้าต้องซื้อใหม่จะพอหาได้ไหม

ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ผมว่าซื้อเครื่องมือ 2 นั้นน่าจะคุ้มกว่าครับ ไม่แพงเลยครับ
QUOTE (nokkao @ Jul 18 2009, 03:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ึคาดการณ์เล่นๆว่า เจ้าของเก่าซึ่งเป็นคนเจแปน น่าจะเกิดอาการเสียดายของ เลยแกะเจ้า TAG ออกไว้เป็นที่ระลึก รึป่าวหว่า

ส่วนเจ้า RX-78 ผลิตออกมา 78 เครื่องเท่านั้นครับ ^_^ สวยจริงๆคอนเฟิร์ม

อั๋นต้องหามาให้ได้นะครับ เดี๋ยวจะไปฟ้องเมีย 55555

ฮืออออ ???? มันมีแทครันนัมเบอร์ด้วยรึคับตั้ม ถ้าคนเจแปนมันเก็บไว้จิงแมร่งน่าโขกกบาลมากๆๆๆๆ แต่ผมเคยเห็นมีฝรั่งขายตัวนี้ดูรูปก็ไม่มีนัมเบอร์นะ แต่ก็ไม่แน่ใจว่ามีรึไม่

อ่า RX-78 ออกมา 78 เครื่องเองรึคับ จะไปหาที่ไหนล่ะนั่น ค่าตัวคงแพงระดับ คริสเตียโน แน่เยย อะจึ๋ยยยย yoyo_71.gif

gap555gboy's Photo gap555gboy 19 Jul 2009

ราคานี้นี่ได้ next gen ยุคนี้เป็นสิบเลยนะนั่น yoyo_77.gif

フェイト's Photo フェイト 19 Jul 2009

เวรเเล้วๆ อะไรมันจะทุ่มเทขนาดนั้น 5555 yoyo_77.gif มูลค่าสูงจริงๆให้ตายเถอะ ให้ตอนกำลังจะควักเงินจ่ายไปรู้สึกยังไงมั่งครับ รู้สึกมันควักยากมั้ยครับเนี่ย หึๆๆๆ

ป.ล. ผมก็เคยซื้อของที่มีมูลค่าทางจิตใจของผมเเบบเเพงๆออกไปเหมือนกัน ไอ้ตอนจะซื้อนี่ยอมทุกอย่างคิดว่าเท่าไรก็จ่าย พอเวลาจะจ่ายตังค์ทำไมรู้สึกใจมันเเป้วๆ ยังไงไม่รู้เเฮะ yoyo_71.gif

Guest_draftsmart_* 19 Jul 2009

แพงขนาดนี้เป็นผมนะ ซื้อตู่กระจกมาเลยครับ
ไม่กล้าวางไว้เกิดทำน้ำหกไปบนกล่องนี่ เครียดเลย

bank522's Photo bank522 19 Jul 2009

yoyo_89.gif สุดยอดเลยครับ...