`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

จบแล้วครับ นินจาไกเดน 2

ta.en's Photo ta.en 08 Jul 2009

หลังจากที่เพิ่งมาเล่นก็จบจนได้แล้วครับ ความรู้สึกอยากบอกว่าเกมบ้าอะไรวะ ยากจริง ๆ แต่มันส์มาก

ก็อาศัยเข้ามาสิงในห้องนี้แบบว่าเล่นติดตรงไหนก็ค่อยมาหาวิธีไปต่อจากในนี้ ต้องขอบคุณทุก ๆ กระทู้

ในนี้มาก ๆ ครับที่ช่วยให้ผมเล่นจนจบ ตอนแรกกะจะเลิกเล่นตั้งแต่เจอเกนชินที่ด่าน 2 เล่นยังไงก็ไม่ผ่าน

แต่พอผ่านไปได้ก็ยาวเลย เป็นเกมแรกที่จบแล้วรู้สึกภูมิใจจริง ๆ ผมเกมมันยากจริง ๆ

Guest_draftsmart_* 19 Jul 2009

เกมนี้ ฉากสุดท้ายหากลืม ซื้อ item แล้ว save ทับไป ซวยมากๆ= สู้ boss โดยไม่มี item ฟื้นพลังตายๆ

bluray360's Photo bluray360 22 Jul 2009

QUOTE (draftsmart @ Jul 19 2009, 03:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมนี้ ฉากสุดท้ายหากลืม ซื้อ item แล้ว save ทับไป ซวยมากๆ= สู้ boss โดยไม่มี item ฟื้นพลังตายๆ

ไม่ตายหรอกครับ ผมเองหรือหลายๆ คนก็ผ่านนรกขุมที่คุณว่ามาหมดแล้วอ่ะนะ

tkv9999's Photo tkv9999 22 Apr 2012

ขอรายงานตัวครับเพิ่งเล่นจบ Mode ง่ายสุด (หลังจากที่ไม่ได้หยิบเล่นมานานมากเล่นต่อจาก save เก่าที่ chepter 13) ได้ชุดแดงมา แล้วชุดแปลกๆ เอาไงครับ อาวุธเดียวจบนี่ ไม่รวมใช้ nippo ใช่ไหมครับ