`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

อะจ๊าก map หน้าตัวเองเข้าไปในเกม Rainbow S...

Zard's Photo Zard 23 Nov 2006

แบบว่าตลกดีแฮะ แต่ก็ใช้ได้เหมือนกันนะเนี่ย
ใครมีเกมนี้และมีกล้องอย่าลืม map หน้าตัวเองลงไป
แล้วไว้มา multiplayer กันนะครับ ท่าจะมันส์ + ขำๆ
เลยเอามาให้ดูกัน อิอิ ว่าเป็นอย่างไร

การ map จะต้องตั้งหน้าตัวเองให้อยู่ในกรอบสีแดงนะครับ
ครั้งแรกจะถ่ายหน้าตรง ครั้งที่สองต้องหันซ้าย 90 องศา
จากนั้น เครื่องจะทำการ map หน้าให้ ซึ่งตรงนี้รอนานพอสมควร
ครั้งแรก รอนานจนเครื่องค้างไปเลยครับ
เลยปิดเครื่อง เปิดเครื่องเข้าเกมและลองทำใหม่
คราวนี้สำเร็จแล้วครับ ใครทำแล้วถ่ายรูปมาให้ดูกันเล่นๆ หน่อยก็ดีนะครับ :shame

ปล. พอ map หน้าเสร็จ ได้ Achievement Unlock ทันทีเลยครับ :aha:

B'o'NK's Photo B'o'NK 23 Nov 2006

5555 ไว้สว่างๆก่อนครับเด็วลอง มืดแล้วทำกลัวหลอน

madkai's Photo madkai 23 Nov 2006

โอววว เท่ ผมไม่เคยเจอคุณ Zard เลยไม่ทราบได้ว่า หล่อเท่าตัวจริงหรือเปล่า
ยังไม่มีกล้องเลยแฮะ แต่น่าสนเหมือนกัน ถ้าใช้กะ gow ได้ จะเยี่ยม มาก หน้าผมคงไปอยู่ใต้ฝาเท้าหลายคน เหอๆ :cry

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 23 Nov 2006

ทำไมส่วนหัวดูใหญ่ๆ ไม่สมตัวเลยอะครับ :ah
หรือว่าการถ่ายใกล้ไกลมีผลเ อย่างนี้หมือนตัว SD เลยอะ :blur
แต่ว่าถ่ายแค่2มุม นี่สร้างMODELได้ดีขนาดนั้นเลยเหรออออ สุดยอดดดดด :ah

therooks's Photo therooks 23 Nov 2006

ตอนโดดยิงหัวคงสยองอะ :ohmygod

WednesdayBoy's Photo WednesdayBoy 24 Nov 2006

:ah ทำเอาไม่กล้ยยิงเลย....น่าสนใจมากครับผม!!!

kongto's Photo kongto 24 Nov 2006

ฮ่าๆ พี่ Zard ผมสุดหล่อไปเลย ไว้เจอจะยิงที่หน้าเลยละกันฮ่าๆ

Burm's Photo Burm 24 Nov 2006

View PostPoOnO_o, on Nov 23 2006, 11:44 PM, said:

แต่ว่าถ่ายแค่2มุม นี่สร้างMODELได้ดีขนาดนั้นเลยเหรออออ สุดยอดดดดด :ah

จริงๆมันจะให้เราเลือก model ของหัวก่อนน่ะครับ
ก็เลือกจาก model ที่มีให้ในเกม
การถ่ายรูปเป็นแค่การ "แปะ" หน้าของเราลงไปบนหัวที่เราเลือก
แต่ที่เจ๋งคือ เราไม่ต้องเสียเวลามานั่งจัดรูปให้พอดีตำแหน่ง
โปรแกรมมันจะหาตำแหน่ง ตา-จมูก-ปาก จาก 2 รูปที่เราถ่ายไปนั่นแหละ
ซึ่งก็ถือว่าเยี่ยมมากแล้วครับ เพราะผลลัพธ์ก็อย่างที่เห็นวางได้พอดีมากๆ

Zard's Photo Zard 24 Nov 2006

มันทำลายพรางที่หน้าได้ครับ ถึงเวลากลัวคนจำหน้าได้ง่าย สงสัยต้องพรางหน้ากันสักหน่อยละ 555 :555

nuttdev's Photo nuttdev 24 Nov 2006

อิอิ เท่ดีครับ
เห็นแล้วอยากได้เครื่องมาเล่นเร็วๆจัง

Beemer's Photo Beemer 24 Nov 2006

เจ๋งแฮะ

๏ Webspin ๏'s Photo ๏ Webspin ๏ 24 Nov 2006

น่าจะเขียนลายบนหน้าก่อนถ่ายนะคุณ Zard :555
มีกล้องแล้วแต่ยังไม่มีเกม แหะ ๆ :her

อ้อ ถามหน่อยนะครับ ทำออกมาแล้วคุณ Zard คิดว่าหน้าคล้ายตัวเองไหมครับ
หรือมันไม่ค่อยเหมือนเท่าไหร่ อันนี้อยากทราบจริง ๆ ครับผม
Edited by ๏ Webspin ๏, 24 November 2006 - 12:58 AM.

Zard's Photo Zard 24 Nov 2006

อ้อ ที่ว่าหัวโต คล้ายๆ sd มันจะเป็นบางมุมครับ เพราะตอนที่ถ่ายภาพเสร็จ ตัวเรามันจะยืนโยกไปมา เอียงหัวไปมา
ทำให้บางมุมอาจดูเพี้ยนไปบ้างครับ :explain

ohnut7's Photo ohnut7 24 Nov 2006

อ่าแจ่มดีจังคับ

karasu's Photo karasu 24 Nov 2006

ผมว่าหน้าครึ่งบนใกล้เคียงตัวจริงเลยอ่ะครับ

คุณ Zard นี่สุดยอดเจงๆ

อยากให้เกมไฟท์ติ้งทำแบบนี้ได้มั่งคงมันส์ดีพิลึก 555

คิดเล่นๆถ้า Def Jam ทำได้นี่เด็ดเลย อิอิอิ

SawMan's Photo SawMan 24 Nov 2006

เดวได้เสียตังซื้อก้องอีกและ :cry

sillycabon's Photo sillycabon 24 Nov 2006

เอ....ผมสร้างตัวละครไปแล้วอ่ะครับ จะสร้างตัวละครใหม่ได้ไหมครับ คือผมอยากลอง map หน้าตัวเองเหมือนกัน :numairu:

the red's Photo the red 24 Nov 2006

ให้ตายก็ไม่แมปหน้าตัวเองลงไปอย่างเด็ดขาด เพราะหน้าดีมากเกินกว่าSVจะรองรับได้ :ohmygod เดี๋ยวของเค้าพังหมด :ohno

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 24 Nov 2006

อ้าว นั่นคุณ นิติภูมิ เนาวรัตน์ นี่นา หวัดดีคับน้า

TONBO's Photo TONBO 24 Nov 2006

แม๊พจากภาพนิ่งได้ไหมครับ แบบว่าเตรียมภาพมาแล้วหันให้กล้องถ่าย