`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

PS3 BlazBlue มาลงชื่อคนเล่นกันครับ

tak2002's Photo tak2002 26 Jun 2009

เพิ่งสอยมาวันนี้ ลองเล่นกับ พวก ญี่ปุ่นดูแล้ว ไม่แลคเลย ระบบออนไลท์ลื่นดีมาก แถมเก็บ ไฟล์ replay ดูได้ด้วย

ใครเล่น add ID : tak2002 มาได้นะครับ yoyo_53.gif

oatler69's Photo oatler69 26 Jun 2009

oatler ครับพึ่งได้แผ่นจากญี่ปุ่น รอกลับไปเล่นไทย 30 เจอกานครับ

Avant-garde's Photo Avant-garde 26 Jun 2009

มันเปลี่ยนภาษาได้ใหมครับอยากรู้ อยากได้เหมือนกัน ได้แผ่นราคาเท่าไรครับ

lucifer's Photo lucifer 26 Jun 2009

ลองเล่นแล้วเป็นไงครับ มันส์มั้ยครับ เปรียบเทียบกับ GG แล้วเป็นไงครับ หรือว่าสไตล์เดียวกันเลย

tak2002's Photo tak2002 27 Jun 2009

QUOTE (Avant-garde @ Jun 26 2009, 11:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มันเปลี่ยนภาษาได้ใหมครับอยากรู้ อยากได้เหมือนกัน ได้แผ่นราคาเท่าไรครับ

เปลี่ยนภาษาได้ครับ ทั้งเสียงพากษ์และก็ ซับ เปลี่ยนเป็น JP/Eng/Kr/Chi ได้หมดเลยครับ แผ่นก็ประมาณ Asia 1890 บาทครับ ถ้าJP ver. ขอบอกครับ หลัก 3000 ผมเลยไม่ซื้ออ่ะ

QUOTE (lucifer @ Jun 26 2009, 03:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองเล่นแล้วเป็นไงครับ มันส์มั้ยครับ เปรียบเทียบกับ GG แล้วเป็นไงครับ หรือว่าสไตล์เดียวกันเลย

เปรียบเทียบกับ GG ตัว เกมของ BB จะช้ากว่านะครับ แล้ว คอมโบนี่ก็กดคล้ายๆกัน แต่ประเภทชุดเดียวดับนี้ ยังไม่เห็นนะครับ ถามว่ามันส์ไหม ผมตอบว่า มันส์ในความรู้สึกของผมน่ะนะ แต่ถ้ายังไงคุณลองไปหา แผ่น... 360 ลองเล่นก่อนก็ดีนะครับ เผื่อไม่ถูกใจ แต่ที่แน่ๆ ลองออนไลท์กับญี่ปุ่น สัญญาณ ไม่มีสักขีด ก็เล่นได้ไม่กระตุก แถมลื่นหัวแตกเลยด้วย แต่มันจะมีการ ซิงโครระหว่างเครื่อง ตอนโหลด เข้าฉากนิดๆ ก่อนเริ่มสู้กันน่ะครับ นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไรอ่ะ อ้อ ยกเว้นเจอพวกเทพๆ yoyo_71.gif

Anubis's Photo Anubis 28 Jun 2009

ตอนนี้รอแผ่นอยู่ครับ ฝากพ่อซื้อจาก กทม. Z3 โดนฟันไป 2200

พ่อโทรมาบอกถึงกับเซ็ง ราคาเกือบเท่า limit z1 เลย

จริงๆอยากได้ limit z1 นี่แหละครับแต่หาไม่ได้ สั่งจากเว็บนอกไม่เป็น

ปล. ตัวเกมเปลี่ยนทั้ง text และ เสียงพูดได้ครับ Jap&Eng

ปล. ถ้าเป็นแฟน GG ไม่ควรพลาดครับ ลองเล่นใน 360 เพื่อนแล้วมันมากครับ

Avant-garde's Photo Avant-garde 29 Jun 2009

ลงชื่ิอครับ ตาม แืทค

Prite's Photo Prite 30 Jun 2009

ก็ดูดีนะเกมนี้ คาแรคเตอร์ดีซน์ก็โดนมี ไม่แพ้GGXเลย
ตัวเกมก็ตั้งใจทำดี มีโหมดสตอรี่ ภาพอนิเมCGตรึม กึ่งเกมVisul Novel
น่าเสียดาย ถ้าเกมนี้ไม่ดัง น่าจะต่อยอดไปหลายภาคแบบGGXเหมือนกันแหละ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 30 Jun 2009

รอแผ่นลดราคาก่อน

รอมานานละแต่ผมนิยมราคาถูก yoyo_77.gif

lucifer's Photo lucifer 01 Jul 2009

รอมือ 2 ซักพัน 5 ค่อยถอยมาเล่นมั่ง อิอิ

AYAGO's Photo AYAGO 01 Jul 2009

รอมือสองด้วยคน อยากได้มาเก็บๆๆ

kunchan's Photo kunchan 02 Jul 2009

KunchanN แอดเลย

ส่้วนแผ่น ST4 ยังอยู่กับเพื่อนนะครับ ได้คืนแล้วจะไปชวนเพื่อนๆเล่นนะ

chopperkun's Photo chopperkun 02 Jul 2009

ลงชื่อด้วยอ่ะครับ Hugsama

kayjaru's Photo kayjaru 02 Jul 2009

ลงชื่อด้วยแต่ไม่ได้ออนอ่ะ นัดไปนอกสถานที่กันที่ไหนมาบอกด้วยเด้อ

Luke SkyFalling's Photo Luke SkyFalling 02 Jul 2009

Skyfalling เช่นเดิมครับ

กะลีงฝึกตัว Noel อยู่

อยากเห็น combo เทพๆก้อตามนี้เลยครับ

Noel Combo

http://www.youtube.com/watch?v=5zPso9f5wPc...feature=related

Rachel Combo

http://www.youtube.com/watch?v=uVbgi9opM7M

mirekavip's Photo mirekavip 02 Jul 2009

i7xrck11h1

nekopom's Photo nekopom 03 Jul 2009

pom027 ครับ

ตอนนี้ยังเล่นได้ไม่เต็มที่เท่าไหร่ รอเคลียนารุโตะได้ 100% แล้วจะมาเล่นแบบจริงจังอีกที เจอทักกันได้ครับ ถ้าไม่ดึกมากก็ยอมเป็นกระสอบให้ครับ

wolfgang's Photo wolfgang 09 Jul 2009

พึ่งซื้อมาเล่นเหมือนกันครับ สนุกดีแต่ยังไม่ค่อยเป็นเลยเกมแนวต่อสู้เนี่ยชอบแต่เล่นไม่เก่ง ยิ่งพวก2Dนี่ยิ่งไม่เอาไหนเลย ส่วนตัวแล้วชอบrachelนะแต่ไม่ถนัดตัวแนวนี้เอาซะเลย
darkfalz_zero นะครับ ถ้าอยากtrainingแบบonlineก็แอดกันมาได้

จะบอกว่าซื้อz3 มา2100แน่ะ คือไปมาเลเซียมาขากลับมันมีขายที่ร้านในairport เงินมันเหลืออยู่พอดี ลองคิดไปคิดมาแล้วถ้าแลกกลับเป็นเงินไทยก็ขาดทุนหลายร้อยอยู่ดี ก็ซื้อมาเลยดีกว่า

มีใครพอรู้ไหมครับว่า เครื่อง ps3 advent children limited 160G Zone2 ในไทยราคาซักเท่าไรอ่ะ เห็นที่ร้านนั้นมันขายอยู่25kแน่ะ

Lan's Photo Lan 13 Jul 2009

Lan USA ครับผม รอเจอกันได้เลย

wolfgang's Photo wolfgang 15 Jul 2009

ปกติมีใครใช้ bluetooth headsetมั้ยครับ เผื่อได้ชวนคุยเวลาเล่น+ขอคำแนะนำจากท่านๆทั้งหลายไปด้วย