`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

คิดว่าWiiจะมีออกสีอื่นอีกมั้ย??

snksnk's Photo snksnk 21 Nov 2006

คิดกันมั้ยว่าNintendoจะออกWiiสีอื่นๆออกมาอีก...เหมือนเครื่องรุ่นก่อนๆทั้งgb nds gc มีหลายสีเหลือเกิน แต่จริงๆก็ชอบสีขาวนะดูสะอาดดี แต่กลัวจะสกปรกง่าย......ถ้าใครรู้ว่ามันออกสีอื่นแน่ๆช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :kanoiyom

oshi146's Photo oshi146 21 Nov 2006

มีแหงๆอ่ะครับ ส่วนสีขาวภ้าสกปรกเช็ดออกง่ายครับเพราะมันเปนมันๆ

oatkung's Photo oatkung 21 Nov 2006

ผมไม่เกี่ยงครับ ขอสีอารายก็ได้ :aha:

the red's Photo the red 21 Nov 2006

มีแน่อนครับ นินเทนโดจะพลาดเ้หรอ ปกติถนัดเรื่องแบบนี้อยู่แล้ว

แล้วก็เคยเอามาโชว์ด้วยนะ เมื่องานE3 2006มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

Me_Va's Photo Me_Va 21 Nov 2006

สีอื่นมีแน่ๆ ตั้งแต่ยุคเกมบอย เกมคิวบ์ ds dsl โดยเฉพาะตัวที่ขายดีๆ
แต่กลัวแบบ เครื่องยุคเดียวกันแต่ค่อยๆเพิ่มประสิทธิภาพทีละนิดอ่ะ
gb -> gb pocket (เล็กลง) ->gb lite(เพิ่มแสง) -> gb color (เพิ่มสี)
gba -> gba (แบบพับ) -> gbm
nds -> ndsl -> ?
เพราะคิดว่าด้านกราฟฟิคยังไปต่อได้อีก
แต่ที่ไม่ทำตั้งแต่แรกอาจจะอยากให้เครื่องราคาถูกก่อน
ดึงตลาดให้มากๆก่อน พอคนได้ลองแล้วชอบ
ก็ต้องซื้อตามกันต่อไปเหมือนผม T_T

Marioget's Photo Marioget 21 Nov 2006

มีสีอื่นแน่นอน 100เปอร์เซ็นต์ครับ แน่ๆที่มีก็สีดำ สีแดง สีเขียว ถ้าจำไม่ผิดนะ เคยเห็นมีโฆษณาเปิดตัวให้เห็นอะครับ แต่คงออกมาทีหลัง^^

Lips Of An Angel's Photo Lips Of An Angel 22 Nov 2006

Red, Green, Black ,and Platinum but don't know when will them be launch.

snksnk's Photo snksnk 22 Nov 2006

ว้าว......รอดูสีใหม่พร้อมกับเก็บเงินพอดี ขอบคุณมากครับ

d-loop's Photo d-loop 22 Nov 2006

nintendo ชอบเล่นกับสี และรุ่น limited
แต่nintendoคงไม่ทำแบบเปลี่ยนหน้ากากหรอกครับ

สีเขียวดูสวยดี

lunartear's Photo lunartear 22 Nov 2006

JET BLACK มาแน่นอนครับ เพราะตั้งกะ GC NDS มีสีนี้หมดครับ :ah

BankjaNarak's Photo BankjaNarak 23 Nov 2006

ขอสีหิบได้มั๊ย :her
อยากได้สีแรงๆ มาตั้งสงสัยจะเด่นกว่าทีวี

blue_key's Photo blue_key 24 Nov 2006

Wanna green one^ ^