`
←  Metal Gear Solid 4: Guns of the Patriots
Logo
»

เกมส์ metalgear หลังกล่องมี for not resale...

hello_smok's Photo hello_smok 14 May 2009

เห็นหลังกล่องมี not for resale มันเป็นรุ่น limited edition หรือปล่าวครับแล้วเอาเกมส์มาแยกขาย หรือรุ่นที่แถมกับเครื่องครับ อยากรู้นะครับ

และเกมส์อื่นๆ ที่มี not for resale คือมันเป็นรุ่นอะไรหรอครับ พอรู้ไหมครับ

MiniSize's Photo MiniSize 15 May 2009

(Not For Resale) ซึ่งเป็นสินค้าที่มักนำมาแจกจ่ายในกรณีที่เป็นการส่งเสริมการขาย หรือตัวอย่างมิได้ไว้เพื่อจำหน่าย และ UELA ของสินค้าเหล่านี้จะบุบว่า "Not For Resale

kenghot's Photo kenghot 24 Jun 2009

หรือ อาจจะเป็นเกมที่บันเดิลมากับเครื่องนะครับ ถ้าเป็นแบบนี้ก็เล่นได้จบตามปกติเหมือนกับเกมทั่วๆไป ไม่มีปัญหาใดๆ (ถ้าแผ่นยังดีอยู่นะ)
แต่โดยมากแล้ว มันจะแยกไม่ค่อยออกนะ ว่าเป็นแบบโปรโมชั่น หรือบันเิดิลมากับเครื่อง แฮ่ๆ

LUCIANOs's Photo LUCIANOs 14 Dec 2009

แก้ให้นะครับ Not For Resale เนี่ย หมายถึง ห้ามขายต่อครับ

แว่ว ๆ มาว่า ในญี่ปุ่น การขายแผ่นต่อมือสองเนี่ย เขาห้ามครับ เพราะถือว่าไม่ได้เพิ่มยอดผู้ผลิต พอ ๆ กับการขายแผ่นผีน่ะแหละครับ เขาเลยออกกฎห้าม เพราะไม่งั้นจะมีแต่คนรอเล่นแผ่นมือสองน่ะครับ

Resale คือ ขายต่อครับ