`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ตอนนี้สามารถลงทะเบียน online ps3 บน server...

sirowzkung's Photo sirowzkung 16 Nov 2006

จากที่เวลาจะเล่น online จะต้องลงทะบียนก่อน
ซึ่งพอผมลงไปตอนแรก มันมีให้เลือกแต่ ที่ jp ซึ่งมันจะมีผล เวลา เรา download content ต่างก็จะไปที่ server ของ jp
เหมือน xbox360 ทุกยย่างให้ ใส่ เลขที่บัตรเครดิต ที่อยู่ เพื่อที่เอาไว้ ซื้อ content download ซึ่งต้องลงะเบียน เมือง ให้ตรงกับ รหัสไปรษณีย์นะคับ

ตอนนี้สามารถ ลงทะเบียน ที่ usa canada hongkong ได้แล้วนะคับ
ผมลงเทีบน ที่ usa ไปหลังจากเสร็จแล้วลองเขาไป download content ต่างๆ มันก็เป็น server ของฝั่ง usa คับ
ซึ่งจากที่ผมคิด ว่าลงทะเบียน ฝั่ง
1. usa กับ canada จะได้ download content ผ่าน server ฝั่ง อเมริกา ภาษาอังกฤษ
2. honkong กับ jp ก็คง download content ผ่าน server ฝั่ง jp ภาษาอังกฤษ

เพื่อนๆชอบของที่ไหนก็ลงทะเบียนที่นั่นนะคับ

id ผม sirowzkung
อีกคน Buujee
add ไว้เลยนะคับ
Edited by sirowzkung, 16 November 2006 - 10:08 PM.

Kyle's Photo Kyle 16 Nov 2006

ID ผม
Kyle ครับ
:explain

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 17 Nov 2006

BrutalMethod ครับ :explain

ปล. ผมลงทะเบียน US ครับ

The Gamer's Photo The Gamer 17 Nov 2006

View PostBrutal-Method, on Nov 17 2006, 01:05 AM, said:

BrutalMethod ครับ :explain

ปล. ผมลงทะเบียน US ครับ
>> ซื้อเร็วเหมือนกันนะครับเนี่ย :ah

...

** เรื่องลงทะเยียน Server แต่ละที่ เราไปลงได้หมดเลยใช่มั้ยครับ เข้าใจว่า content ในตอนนี้มันก็ยังต่างกันอยู่บ้าง และมันจะเข้าไปยัง Server ที่ไหนก็คือเลือกจากชื่อที่เราลงทะเบียนไป(ที่แตกต่างกัน)ใช่เปล่าครับ ?
Edited by The Gamer, 17 November 2006 - 09:02 AM.

nonp's Photo nonp 17 Nov 2006

โอวว์

ไปๆมาๆ มันขายดีเหมือนกันนะเนี่ย

Pepo's Photo Pepo 17 Nov 2006

ID ผม ..... ลืม ไปยังไม่มี :her

แต่คงใกล้แล้วละครับ ช่วงนี้ก็ภาวนาให้มันต่ำลงไปเรื่อยๆ :aha:

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 17 Nov 2006

ID ผม NeoTokyo ครับ

แต่ยังไม่ต้อง Add นะครับเพราะยังไม่มีเครื่อง 55555

อยากได้อะ เมื่อไรจะ 25000 ซักทีนี้

อยากเล่นวุ่ย

Kyle's Photo Kyle 17 Nov 2006

View PostThe Gamer, on Nov 17 2006, 09:01 AM, said:

>> ซื้อเร็วเหมือนกันนะครับเนี่ย :ah

...

** เรื่องลงทะเยียน Server แต่ละที่ เราไปลงได้หมดเลยใช่มั้ยครับ เข้าใจว่า content ในตอนนี้มันก็ยังต่างกันอยู่บ้าง และมันจะเข้าไปยัง Server ที่ไหนก็คือเลือกจากชื่อที่เราลงทะเบียนไป(ที่แตกต่างกัน)ใช่เปล่าครับ ?

เราสามารถลงทะเบียนได้หลักๆ มี ประเทศ ญ๊ปุ่น อเมริกา ฮ่องกง แล้วอะไรอีกประเทศ จำไม่ได้ครับ
เราสามารถเลือกลงประเทศอะไรก็ได้

แต่ถ้า ลง อเมริกา ก็จะไปเข้า server อเมริกา ครับ
ลง ญี่ปุ่น ก็จะเข้าไป server ญี่ปุ่น

ซึ่งของผม สมัคร 2 ID ลง ทะเบียนไว้ ทั้ง 2 ประเทศ ครับ

แต่ ID ที่ใช้เล่น จริง คงจะเป็น ID ญี่ปุ่น

JP: Kyle
US : Kyleandreala

มา add กันได้ ครับ :explain

o2phone's Photo o2phone 22 Nov 2006

ของผม ID us : KhajonBOY ครับ

yahoooo's Photo yahoooo 07 May 2007

ขุดดดด

gole's Photo gole 03 Jan 2009

butabuta's Photo butabuta 10 Dec 2009

dgo