`
←  Gears Of War 3
Logo
»

Beserker โผล่มาอีกครั้งในเรือนต้นไม้ หาฟ้า...

thaiger's Photo thaiger 16 Nov 2006

- ให้มันวิ่งชนทุกเสาแล้ว และ ไฟไหม้เปิดทางแล้ว คล้ายมีตัวหมุนท่อน้ำดับไฟ นึกว่าหมุนได้ก็ไม่ได้ ต้องทำไงครับ จะได้ไปต่อให้จบ

noototo's Photo noototo 16 Nov 2006

ของผมเล็งไปเรื่อยๆอ่ะคับ แร้วมันก้อยิงได้เอง :blur

bird3d's Photo bird3d 16 Nov 2006

หาตำแหน่งที่แสงส่อง ของผมให้มันไปยืนอยู่หลังต้นไม้ที่ล้มเพราะจุดนั้นแสงสอ่ง แล้วปืนจะทำงาน ฆ่ามันก่อนถึงจะไปปิดวาลน้ำได้ครับ

Pretoe's Photo Pretoe 16 Nov 2006

ให้เราไปยืนกลางแดดนะครับ แล้วเล็งไปที่ berserk มันก็ขึ้นมาเอง

NUVEAU's Photo NUVEAU 16 Nov 2006

ตรงสวนต้นไม้มันจะมีอยู่2ที่ ไอ้ตรงที่สุดท้ายที่ไม่มีประตูไปต่อนั่นล่ะ ที่ๆเราต้องใช้ปืนยิง ไปอยู่ตรงกลางแดดแบบข้างบนว่าล่ะครับ แล้วยิงมัน

penqin's Photo penqin 16 Nov 2006

ล่อมาตรงแดดแล้วกดเลยคับอิอิ :aha:

Pretoe's Photo Pretoe 16 Nov 2006

ผมนึกได้วิธีผมนะครับ

ตอนที่เราเข้ามาในห้องที่ 2 ได้แล้ว ยอมตายเลยครับ แล้วมันจะโหลด checkpoint ให้ตอนที่ berserk พังกำแพงเข้ามาพอดี ให้เรายืนเฉย ๆ เลยครับ มันจะเดินงุ่นง่านไปทางมุมขวาบน ทีนี้เราค่อย ๆ ขยับมายืนกลางแดด (ตรงนั้นมันจะมีแดดส่องมาหน่อยนึง) ย้ำตัวเราต้องยืนกลางแดดนะครับ ทีนี้ส่อง hammer ไปหามันเลยครับ พอดาวเทียมมันยิงมาโดน กะจังหวะดี ๆ เล็งซ้ำไปอีกที ทำยังงี้สัก 4 ครั้ง มันก็ตายแล้ว เราไม่ต้องขยับไปไหนเลย

Zard's Photo Zard 16 Nov 2006

ที่ผมเล่นก็ล่อให้มันชนเสาให้หมดทุกต้นเลย หลังคาจะถล่ม แล้วล่อให้มาตรงกลาง ที่แดดส่องลงมา
ก็ใช้ hammer of dawn เล็งยิงมันได้เลยครับ พอฆ่าได้ ก็ไปหมุนวาวน้ำเพื่อดับไฟและไปต่อได้ครับ

hamtaro's Photo hamtaro 16 Nov 2006

ผมให้มันชนเสาต้นแรกตอนที่checkpoint หลังตายที่หนึ่งรอบแล้วมันจะงงๆ อยู่แล้วก็เอาเลเซอร์ส่องเลยครับชนเสาต้นเดียวก็ได้ครับ

Zard's Photo Zard 16 Nov 2006

View Posthamtaro, on Nov 16 2006, 01:36 PM, said:

ผมให้มันชนเสาต้นแรกตอนที่checkpoint หลังตายที่หนึ่งรอบแล้วมันจะงงๆ อยู่แล้วก็เอาเลเซอร์ส่องเลยครับชนเสาต้นเดียวก็ได้ครับ
แจ่มครับ อิอิ

oatkung's Photo oatkung 16 Nov 2006

ตอนแรกผมก็ไม่รู้ครับ โง่อยู่นาน ไปยืนล่อมันให้วิ่งชนประตูนึกว่าประตูจะพัง - - :ah
จิงๆแล้วให้มันวิ่งชนกับพนังห้องอะครับแล้วกระจกข้างบนเพดานจะแตกครับ ซึ่งเราก็จะยิงมันได้แล้วครับ ล่อมันมายืนตรงแถวๆที่กระจกแตกแล้วอะครับ :explain

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 16 Nov 2006

View PostZard, on Nov 16 2006, 02:38 PM, said:

แจ่มครับ อิอิ

นั่นอะจิคับ

nano.'s Photo nano. 16 Nov 2006

มีน้อยไปนิด........ :aha:

ballayo's Photo ballayo 16 Nov 2006

อ้าว :ah คุณ Thaiger ยังไม่จบเหรอครับ นักว่าจบแล้วซะอีก เห็นเล่น Live เก่งขนาดนั้น :cry2

thaiger's Photo thaiger 16 Nov 2006

เก่งอะไรครับ เมื่อวานแพ้ตลอดตายคนแรกเป็นส่วนใหญ่ วันนี้ค่อยดีขึ้นหน่อย
: ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ผ่านแล้วครับ พอมันชนเสาจนไฟไหม้ เกมส์ก็ย้ายมาให้ Save แล้วเล่นต่อ ตรงนั้นเลย
: เพิ่งสังเกตุว่าเรื่อนต้นไม้นี้หลังคาเป็นกระจกใส สลับขุ่น
: ต้องยืนที่มีแดด แล้วยิง Laser กดค้างจะเผาเจ้า Beserker ต่อเนื่องได้ครับ 2 ทีจอดแล้ว
: หลังออกไปยังใช้ Laser ต่อได้อีกจนเวลาเป็น 0 ครับ เผาศัตรูซะวอดเลย
Edited by thaiger, 17 November 2006 - 08:06 AM.