`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ใครที่ผ่านไป Central พระราม 2 ระวังร้านด้ว...

chaba's Photo chaba 02 May 2009

ผมจำชื่อร้านไม่ได้นะครับแต่ชั้นก่อนถึงโรงหนังจะมีร้านเกมสองร้านติดกัน อีกร้านชื่อร้าน"ปลาวาฬ "

ร้านที่ผมไปเจอมาจะอยู่ติดกันเลยกับร้านปลาวาฬครับ เรื่องมีอยู่ว่า ...

อาทิตย์ที่ผ่านมาไปซื้อ Left4Dead มา กลับบ้านมารีบเอาแผ่นเกมใส่เครื่อง ปรากฎว่า

เอ..แผ่นมันเสียหนิก็เลยเอาแผ่นออกมา งง เลยครับ ที่แผ่นเขียนว่า DeadSpace และมีรอย

เมจิกสีดำขีดค่าเอาไว้ แล้วเขียนข้างบนว่า Left4Dead ผมเซงมากวันต่อไปรีบเอาไปเปลี่ยน

ที่ร้านบอกว่าเกมนี้หมดแล้ว ผมเลยถามหา RE5 ได้คำตอบว่า มันยังไม่ออก มึนเลย RE5 ยังไม่ออก

ก็ ok ผมรีบหาเกมอื่นเพื่อที่จะเปลี่ยนได้ ไป ๆ จากที่นี่ซะที่ เปิดไปเจอ Afro Samurai อ่าผมเอาเกมนี้ละกัน

เจ้าของร้านก็รีบไปหยิบมาใส่ซองเข้าในกล่องให้อย่างเรียบร้อยผมก็กลับมาลองเปิดดูอีก
ครั้ง [ออลืมบอกนะครับ

ว่าทางร้านไม่มี Xbox ให้ลองแผ่นด้วย] กลับมาต่อนะครับ สิ่งที่ผมเจอในกล่องนะครับ เป็นแผ่นสกรีนสวยงาม

ของ Afro Samurai ที่เขียนตัวเบ้อเริ่มว่า Wii ครับ อะเราไม่ยึดติดกับรูปลักษณ์ภายนอกใส่แผ่นเข้าไป ก็ใช้ไม่ได้อยู่ดีแหละครับ

สรุปว่าตื้นตันเหลือเกินครับ.. ไม่ได้ห้ามไม่ให้ไปซื้อนะครับ ใครจะลองดูก็ได้ เอ๊ะหรือ Afro Samurai มันลง Wii แล้วจิง ๆๆๆ

barboon's Photo barboon 02 May 2009

สุโค้ยยยยยย

แต่ผมเคยซื้อแผ่น ps2 ร้านนี้ก้ไม่เป็นไรนะ

NuttomoE's Photo NuttomoE 02 May 2009

สั่งผ่านเว็บกับคนที่ไว้ใจดีกว่าครับ

Julong's Photo Julong 02 May 2009

ผมเลิกซื้อตามร้านเกมก็เพราะแบบนี้แหละเพราะเบื่อออกไปเปลี่ยนแผ่นบ่อยๆ ทีหลังสั่งทาง OMP ดีกว่าครับ yoyo_55.gif

hoooo's Photo hoooo 02 May 2009

แผ่นเกมส่วนใหญ่ ผมจะซื้อพ่อค้าที่ omp

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 02 May 2009

แล้วไม่มาเอาที่ร้านพี่ล่ะไอน้อง ใหม่ๆมีทุกเกม yoyo_51.gif

chaba's Photo chaba 02 May 2009

QUOTE ([[[PEE]]] @ May 2 2009, 04:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วไม่มาเอาที่ร้านพี่ล่ะไอน้อง ใหม่ๆมีทุกเกม yoyo_51.gif

พอดีวันนั้นไปเดินเซนทรัลพอดีอะคุณพี่

ถ้าวันไหนเดินโลตัสจะแวะไปใช้บริการ 55+ yoyo_77.gif

3MM's Photo 3MM 02 May 2009

โหลดแล้วไรท์เอาครับชัวกว่า

NUVEAU's Photo NUVEAU 02 May 2009

ขอบคุณครับที่เตือน ร้านมันบอกว่า re5 ยังไม่ออกอีกหรือครับน่ะ
ลองถามมันดูสิครับว่า final 13 ออกหรือยัง ผมว่ามันคงบอกว่าออกแล้วน่ะนะ

vutt's Photo vutt 02 May 2009

เหมือนทางร้านไม่รู้เรื่องเกมกันเลย อยากจะขายอย่างเดียว

figsonic's Photo figsonic 02 May 2009

มันขายอย่างเดียวเลย ไม่รู้เรื่องเกมส์เลยมั่งเนี่ย
RE5 ยังไม่ออก yoyo_77.gif เขาเล่นจบกันถ้วนหน้าแล้ว

RTS's Photo RTS 02 May 2009

โหลดเอง ไรท์เอง เล่นเองเลย
สบายใจกว่า

SlipknoT's Photo SlipknoT 02 May 2009

ผมคนพระราม2เหมือนกัน...

ส่วนใหญ่ผมจะไปซื้อร้านที่ร้านเค้าเป็นบู๊ตเล็กๆอ่ะครับ

มีเครื่องให้ลองด้วย...
Edited by SlipknoT, 02 May 2009 - 08:34 AM.

blueblood's Photo blueblood 02 May 2009

โหลดมา เผาเองเลยคับ ง่ายนิดเดี่ยว

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 02 May 2009

RE5 ยังไม่ออก 154218d4.gif ช่างเกล้าเน้อะ ผมว่าโหลดเองไรท์เองดีกว่า

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 02 May 2009

QUOTE (SlipknoT @ May 2 2009, 08:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมคนพระราม2เหมือนกัน...

ส่วนใหญ่ผมจะไปซื้อร้านที่ร้านเค้าเป็นบู๊ตเล็กๆอ่ะครับ

มีเครื่องให้ลองด้วย...

เจ้าอยุ่ส่วนไหนของพระราม 2 yoyo_48.gif

อ่อ ผมไม่ได้จะขายเกม จขกท นะ จะให้มันมาหาแล้วจ่ายแค่ค่าแผ่นไรท์ก็พอ กะเพื่อนกะฝูงไม่มีมาหาผลประโยชน์กันอยุ่แล้ว yoyo_51.gif
Edited by [[[PEE]]], 02 May 2009 - 09:07 AM.

por360's Photo por360 02 May 2009

ผมก็เคยโดนตอนไบโอ5 ออกใหม่ แต่ที่สะพานเหล็กนะ รีบไปซื้อกลับมาเจอแผ่นเปล่า งงเลยแต่ไม่ซีเรียด สงสัยตอนออกขายดีจัด ปล.แผ่นมิซูแผ่นเปล่าไบโอ5 โดนไป 120

pinaldo's Photo pinaldo 02 May 2009

ผมก็อยู่พระราม 2 เหมือนกัน แต่ไม่เคยซื้อที่ central เลย เพราะกลัวเจอเหตุการณ์แบบนี้แหละ ไอ่พวกนี้ก็เหลือเกินจริง สักแต่ว่าจะเปิดร้านเกม ไม่ได้รู้เรื่องอะไรกะเค้าเลย

Pkruthom's Photo Pkruthom 02 May 2009

d582d79f.gif ผมพลาดเล่นAfro SamuraiบนWiiไปได้ยังไง
เดี๋ยวนี้ซื้อของในเน็ตมีความจริงใจกว่าร้านข้างนอกทั่วไปอีก

SlipknoT's Photo SlipknoT 02 May 2009

QUOTE ([[[PEE]]] @ May 2 2009, 09:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ้าอยุ่ส่วนไหนของพระราม 2 yoyo_48.gif

อ่อ ผมไม่ได้จะขายเกม จขกท นะ จะให้มันมาหาแล้วจ่ายแค่ค่าแผ่นไรท์ก็พอ กะเพื่อนกะฝูงไม่มีมาหาผลประโยชน์กันอยุ่แล้ว yoyo_51.gif

งั้นเดี๋ยวข้าสิโทรไปบอกท่านพี่เอง555