`
←  Gears Of War 3
Logo
»

รู้ลึกกับเกม GOW

GianBuffalo's Photo GianBuffalo 01 Jan 2007

ห้าม ชุมนุม พูดคุย ทางการเมืองเกิน5คน :aha: :aha: :aha:

jayluminous's Photo jayluminous 01 Jan 2007

ขอบคุณมากครับ ผมมือใหม่หัดเล่นพอดี กะลังสอยด่านแรกด้วย แทงกิ้วมักๆ อิๆ :numairu:

GianBuffalo's Photo GianBuffalo 02 Jan 2007

อยากเล่นอ่ะ จิ้มคนแก้ขัดไปก่อน :aha: :aha: :aha:

TechEnthu's Photo TechEnthu 09 Jan 2007

View Postthaiger, on Nov 16 2006, 07:56 AM, said:

ยอดเยี่ยมครับ แต่ติงนิดนึง "COG ได้ถือโอกาศประกาศตัวเป็นรัฐบาล" กรุณาอย่าวิจารณ์เกิน 5 คนนะ ขอร้องล่ะ :aha:

:aha: คิดเหมือนกัลเรย คุ้นๆ เหมือนเพิ่งเคยเห็ง

soso's Photo soso 11 Jan 2007

อ่านแล้วสนุกดีนะคับแต่ งงว่าไอ้ตักแตนน่ะมันมาจากไหน (ยังไม่มีเครื่อง) :555

Silversmoke's Photo Silversmoke 22 Jan 2007

เอ่อ ผม เซ็งมากครับ หลังจากฟาดปากกับ "ควายตุ่น"ที่โรงหลอมใต้ดินจนตั้ง resonatorได้ แล้วก้อหนีขึ้นมาหอบแห่กๆข้าง แล้วตาแก่ปากมอมก้อ ว.มาบอกว่า " ไอ้หนุ่ม resonatorเอ็งใช้ไม่ได้ว่ะ" ยังไม่พอครับ ปรากฎว่า ไอ้ลูกกมๆที่เตะเล่นไปเตะเล่นมาน่ะ..มันบรรจุข้อมูลสุดยอดดดเอาไว้

ตอนนั้นพูดจิงๆ เซ็งจนผมปิดเครื่องนอนเลย...

ขัดใจตรงที่.. บอสโหดจริงคับ พ่อ RAAMนี่โหดได้ใจมาก แต่.. แบบว่า ไม่คิดว่ามันจะจบเลยนิ.. นึกว่าจะมีเล่นต่อ.. อยากฟาดปากกะอิป้า เจ้าแม่ควายตุ่นมั่กๆ ภาคเสริม ภาคสอง ขอ เชพบ้ะๆหน่อยนะ เอาแบบ DOA มาฟาดปากกะ พ่อม้าคัด ของผมหน่อย

กะลังเล่น hardcore คนเดียว.. พบว่า เลื่อยของเพื่อน โหดกว่า สิบเท่าครับ.. :love

supernamax's Photo supernamax 01 Feb 2007

สุดยอดครับ

kujaba99's Photo kujaba99 03 Feb 2007

ชอบเล่นเป็นฝ่าย locust ครับ เพิ่งรู้ประวัติของชนเผ่าตนเอง ภาคนี้ยอมปล่อยให้ COG ไปก่อน ภาคหน้าเจอกัน ถ้าปัจจุบันเจอกันใน xbox live ครับ kujaba99 ครับ ยังเป็นตัวอ่อนอยู่ครับ กำลังเรียนรู้เทคนิกการใช้ปืนเลื่อยอยู่ครับ ตายก่อนประจำ ชอบเป็นแนวหน้าอ่ะ เพื่อนๆ ไม่ว่ากันนะครับ

harts's Photo harts 03 Feb 2007

เพิ่งได้เล่นเช่นกัน เหะๆ ดองไว้นาน :aha:

Granzon's Photo Granzon 10 Feb 2007

เยี่ยมครับ กระจ่างขึ้นเยอะเลย

ขอบคุณครับ

Bankies's Photo Bankies 13 Feb 2007

แหม เรื่องจริงๆพระเอกไม่หล่อบ้างก็ได้คับ :kanoiyom

JokeR360's Photo JokeR360 13 Feb 2007

:ohmygod สมแล้วกับตำแหน่งสุดยอดเกมส์แห่งปี :kanoiyom

blinded in chains's Photo blinded in chains 05 Mar 2007

น่าจะมีทำเป็นหนังด้วยนะ
:explain

hmashin's Photo hmashin 05 Mar 2007

ขอบคุณครับที่แปลให้ฟัง
พอดีผมไม่มีบุญได้อ่านหนังสือเล่มนั้น เพราะเล่นแผ่นก๊อป :555

Desolate's Photo Desolate 13 May 2007

กำ ตั๊กแตน หรอ ผม นึกว่า คนโดนเชื้ออะไรเข้าไปกลายเป็นซอมบี้ - - :blur

AsimuZ's Photo AsimuZ 28 May 2007

ซื้อ 360 มาเพราะเกมส์นี้เลยจริงๆ :shame2

โอ๊ค 360's Photo โอ๊ค 360 20 Oct 2007

แล้ว ฝูงตั๊กแตนปีศาจ Locust เกิดมาได้ไง มันกลายพันธุ์ หรือมีคนสร้างมา

The Brothers's Photo The Brothers 12 May 2008

Thanks a lot ครับ รู้เรื่องขึ้นเยอะเลยย 4412144b.gif

torhdmi's Photo torhdmi 27 May 2008

04a97f13.gif ขอบคุณครับสำรับคำแปล ผมพึ่งจะมีโอการได้เล่นวันนี้เอง สนุกมากๆครับภาพนี้อลังการสุดๆ สมคำล่ำลือจริงๆ ไม่เสียใจเลยจริงๆที่ซื้อ xbox360 875328cc.gif

forzamania's Photo forzamania 06 Aug 2008

แจ๋วจ๊าบไปเลยคับ แต่ผมว่า Locust มันอาจจะไม่ได้แปลว่าตั๊กแตนก็ได้นะคับ อีกความหมายนึงมันแปลได้ว่าเป็นพวกที่ระบาดไปในที่ต่าง ๆ ย้ายถิ่นฐานบ่อย ๆ ไปที่ไหนก็บริโภคทรัพยากรที่มีจนหมด แล้วก็ย้ายกันต่ออ่ะคับ คล้ายกับตั๊กแตนหน่ะครับ เหมือนที่มนุษย์เราบางครั้งฝรั่งเค้าก็มองว่าเป็น Locust ของโลกนี้อ่ะคับ ลองคิดดู ย้ายถิ่นฐานเร็วกว่าแมลงอีก ขึ้นเครื่องบินปุ๊ป ไปได้ทุกมุมโลกเลยคับ ผมคิดเอาเองว่า มันอาจจะเป็นมนุษย์หรือสัตว์ที่แพ้สงครา้มแล้วหนีอยู่ใต้ดินแล้วเกิดการกลายพันธุ์ จากฤทธิ์ของ Imulsion ก็เป็นไปได้นะคับ ไม่งั้นโผล่ออกมาจะมีเครื่องยิงระเบิด(Boomer) มีปืนกลได้ไงอ่ะ เนอะ yoyo_23.gif