`
←  ห้องรีวิวหนัง
Logo
»

[Update] ใครเป็นใคร!? ใน X-Men Origins...

SunShir0's Photo SunShir0 01 May 2009

QUOTE (กระบี่หัก @ May 1 2009, 02:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไซลอค โผล่แร้ว ภาค3 โผล่มาแบบน่าผิดหวัง เป็นตัวประกอบ แถมไม่เซ็ก ไม่เก่ง ไม่โชว์เรย

เเถมอยู่ฝั่งเเมคนีโตอีกตั่งหาก -.-

rbgel's Photo rbgel 01 May 2009

QUOTE (กระบี่หัก @ May 1 2009, 12:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เดดพูลในหนัง (ตอนท้ายนะ รุ่นปรับปรุงแล้ว) หลอนจิงๆ หลอนมาก แต่ชอบ อิๆ หุ่นดี เห็นแล้วมีอารมณ์ โอ้ย ไม่ไหวแระ

ถามน้องตูนหน่อยครับ

คนที่แสดงเป็น Emma Frost ในหนังเนี่ย เป็นดาราชื่อว่าอะไรครับ ชอบอ่ะครับ เห็นแล้วตกหลุมรักเลย หน้าตาก็ไม่ได้สวยมากนะ

แต่ตากับปาก แล้วรูปหน้าเค้า สวยมาก ชอบอ่ะ หลงรักเลย

+Spoiler+

-ตัวละคร Weapon XI หรืออาวุธหมายเลข 11-

+เป็นตัวละครออริจินอลในเรื่องค่ะ เพราะไม่ได้พูดถึงรายละเอียดในหนังสือการ์ตูน . . ส่วนในหนัง เป็นผลการทดลองโครงการ Weapon X ที่ต่อเนื่องจากวูลฟ์เวอรีนค่ะ (วูลฟ์เวอรีน มีรหัสโค้ดว่า Weapon X หรือเป็นคนที่ 10 พอดีจ้า)

+ความสามารถในหนัง เรียกได้ว่าโกงกันหน้าด้านๆ ชนิดระเบิดระเบ้อกันเลยทีเดียว . . ส่วนตัวแล้วคิดว่าน่าจะ*เป็นเดดพูล ที่ถูกจับมาทดลองเพิ่มสมรรถภาพ โดยฉีด dna ของมิวแทนต์หลายๆคนเข้าไปเหมือนกันค่ะ

+และจากการทดลองพิสดารๆแบบนี้นี่เอง ทำให้ตะแก มีพลังในการรักษาตัวแบบวูลฟ์เวอรีน แถมยังมีดาบโผล่จากมือ เหมือนกรงเล็บอดาแมนเที่ยมอีกต่างหาก, เทเลพอร์ตได้ แบบ John Wraith , ยิงแสงออกจากตาได้ แบบไซคล็อป , เก่งในการสู้ระยะประชิดตัวอย่างร้ายกาจ ทั้งมือเปล่า และใช้อาวุธ ถือเป็นโคตรบอสแล้วล่ะค่ะ . . แต่หัวหน้าโครงการดันใจเร็วด่วนได้ไปสักนิด เลย xXx อย่างผู้ชมก็รู้ๆกันดี 55

Note - ที่ใช้คำว่า "น่าจะ" เพราะถึงจะมีหลายๆอย่างที่ดูจะบ่งชี้ว่า วิลสัน หรือเดดพูลนั้น คือคนเดียวกับ Weapon XI (ชื่อ dead pool เป็นชื่อในต้นฉบับการ์ตูนค่ะ ในหนังไม่ได้เอ่ยถึงแต่อย่างใด ก็เหมือนกับชื่อ "เซเบอร์ ทูธของวิคเตอร์
ครีดนั่นเอง) อาทิ

+เวด วิลสัน เป็นคนพูดมากอยู่แล้วในตอนแรก แต่โผล่มาอีกทีช่วงท้ายเรื่อง แล้วผู้ชมเข้าใจว่าเป็น Weapon XI ที่ถูกเย็บปาก (55)

+สไตรเกอร์เองก็พูดเอาไว้ตอนต้นเรื่องแล้วว่า ถ้าวิลสันไม่พูดมาก จะเป็นทหารที่สมบูรณ์แบบมาก

+เจอกันอีกครั้ง วูลฟ์เวอรีนถามว่า "สไตร์เกอร์ ทำให้นายหุบปากได้แล้วหรือวิลสัน"

+แต่ว่า . . สิ่งที่เดดพูล (ต้นฉบับ) แตกต่างจาก Weapon XI ก็คือ เดดพูลนั้นเป็นหนึ่งในทีม Weapon X ค่ะ และ Weapon XI ในเวอร์ชั่นหนัง ทำ (โกง) สิ่งที่เดดพูลในการ์ตูนทำไม่ได้ตั้งหลายอย่างค่ะ . . ไม่แน่ว่า Weapon XI อาจจะถูกโคลนนิ่งขึ้นมาจากเดดพูล ตัวจริง (ซึ่งยังไม่ตาย) ก็เป็นได้ ซึ่งตรงนี้ ทางมาร์เวลเคยให้ข่าวว่าจะสร้างหนังภาคแยก ให้เดดพูลเป็นตัวเอกเต็มๆไปเลยเช่นกันค่ะ

+ส่วนเรื่องสาวเอ็มม่า . . ขอโทษค่ะ ลืมลงชื่อเลย อิ อิ yoyo_55.gif

+เธอชื่อ "Tahyna Tozzi" ค่ะ เป็นนักแสดงหน้าใหม่ ชาวออสเตรเลียค่ะ อายุแค่ 23 ปี เอง . . ก่อนหน้านี้เธอเป็นนางแบบ กับมีบทรับเชิญเล็กๆ ใน
ซีรีย์สประปรายค่ะ

+รายละเอียดของเธอ แวะไปดูได้ที่นี่เลยค่ะ

http://www.imdb.com/name/nm1903153/
http://en.wikipedia.org/wiki/Tahyna_Tozzi

QUOTE (ZEFA_GUST @ May 1 2009, 02:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
x-men ที่ผมอยากจะเห็นบ้างคือตัวนี้ ( ไม่ค่อยแน่ใจว่าเคยมีโผล่แล้วหรือยัง เพราะผมไม่ได้ดูครบทุกภาค )

เห็นว่าชื่อ Psylocke หรือไงนี่ล่ะ

+ไซล็อคเคยขึ้นจอใหญ่มาแล้ว (อย่างไม่น่าจดจำ) ในหนัง X-Men : The Last Stand ของ Brett Ratner ไงคะ yoyo_79.gif

+ในหนังภาค 3 เธอรับบทเป็นฝ่ายตัวโกงค่ะ โดยเป็นลูกน้องของ (สาว) คาลิสโต้ค่ะ . . โดยจะปรากฎตัวพร้อมเพื่อนสาวอีกคนเสมอ . . บทของเธอในหนังภาคนี้ เรียกว่ามาเป็นบทวูบก็ว่าได้ค่ะ มาโผล่ให้ชื่นใจแค่แว่บๆ ก่อนจะดับอนาถ . . ลองหยิบมาดูใหม่ แล้วสังเกตมิวแทนต์สาวคนที่ผมม่วงๆนั่นแหล่ะค่ะ ไซล็อคเลย (เห็นชัดๆตอนฉากปราศรัยเปิดตัวของแม็กนีโต้ค่ะ)

+เล่นโดยคุณ Mei Malancon ค่ะ

+Psylocke หรือ Elizabeth "Betsy" Braddock ในการ์ตูนมีบทบาทค่อนข้างมาก นอกจากจะสวย และเซ็กซี่แล้ว เธอยังเป็นทั้งนักฆ่า นักบิน นางแบบ ซุเปอรโมเดลระดับโลก และเป็นสายลับของรัฐบาลอีกด้วย

+ความสามารถหลักๆของเธอคือ
+สร้างดาบพลังจิตที่มีความแหลมคม โจมตีศัตรูได้
+เคลื่อนย้ายวัตถุ รวมทั้งยังสามารถอ่านความคิด และการเคลื่อนไหวของคู่ต่อสู้ แน่นอนว่าเธฮมองเห็นอนาคตได้ด้วย
+มีทักษะการต่อสู้ระดับสูง
+มีพลังในการพรางตัว และเทเลพอร์ตได้ (เคลื่อนย้ายผ่านเงา)
Edited by rbgel, 15 November 2009 - 09:31 PM.

burger's Photo burger 01 May 2009

คือไปดูหนังมาครับ ไอตัวร้าย weapon 11 อ่ะครับ ที่มันพูดไม่ได้อ่ะ มันคือใครอ่ะครับ yoyo_71.gif

มิยาโมโต้ มูซาชิ's Photo มิยาโมโต้ มูซาชิ 01 May 2009

แฟนพันแท่เลยคนนี้ เป็นแขกรับเชินในหนัง แต่โดนตัดออกไป

piya2519's Photo piya2519 01 May 2009

อยากดูมากๆ

BonY_ThE_Star's Photo BonY_ThE_Star 01 May 2009

ยกย่องเลยครับ อ่านแล้วได้ความรู้ สนุก มากเลย

giggogs's Photo giggogs 01 May 2009

QUOTE (มิยาโมโต้ มูซาชิ @ May 1 2009, 08:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แฟนพันแท่เลยคนนี้ เป็นแขกรับเชินในหนัง แต่โดนตัดออกไป

yoyo_77.gif ฮาโคตรๆ
ปล.อย่าลืมดูจนจบเครดิตนะครับ

Darkberry's Photo Darkberry 01 May 2009

อ่านแล้วอยากไปดูเลยครับนี่

Hyuga Masho's Photo Hyuga Masho 01 May 2009

มีโชว์ 99 Hits รึเปล่าเนี่ย yoyo_77.gif yoyo_77.gif

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 02 May 2009

ข้อมูล สุโค้ย!!!!

Xeroth 'X' Xawiar's Photo Xeroth 'X' Xawiar 04 May 2009

ชอบ Gambit ครับ
ไปดูมาละ บทไม่เยอะ แต่ออกมาดีครับ

แต่ดูแล้วบุคลิกไม่ค่อยจะกร้านโลก และกวนโอ๊ยอย่างในหนังสือครับ
ออกไปทางกะล่อนนะ ตามความรู้สึกผม

ถ้าจะให้ดี ต้องทำเป็นหนังแยกเดี่ยวออกมาอีกที คริคริ yoyo_37.gif