`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

คะแนน Review 3 เกมของ Wii จาก IGN ครับ

LarPhaeL's Photo LarPhaeL 15 Nov 2006

เกมแรก Wii Sports 7.5 คะแนน

โดยคน review เรียงลำดับกีฬาตามลำดับดังนี้คือ

1.Bowling เข้ากันได้ดี
2.Tennis ควบคุมได้เฉพาะในส่วนของการตีลูก
3.Baseball ควบคุมได้แค่การขว้างกับตีเท่านั้น ส่วนอื่นๆเป็นหน้าที่ของ AI
4.Golf ดีในแง่ของ concept การใช้ wiimote แต่การออกแบบตัวเกมให้เข้ากับการใ้ช้ wiimote ยังทำได้ไม่ดี ไม่ว่าจะเป็นในแง่ของการควบคุมทิศทางและแรงในการตี
5.Boxing ไม่ work

โดย 3 กีฬาแรกได้รับคำชมว่ามีระบบเข้ากับ wiimote ได้ดีโดยเฉพาะ Bowling
หรือว่าเราอาจจะได้เห็น Mario Bowling ใน project ต่อไป ส่วน Mario Boxing ท่าทางจะยาก :555

เกมที่ 2 Trauma Center : Second Opinion 8.0 คะแนน

โดยรวมค่อนข้างดี สำหรับเกมหมอผ่าตัด ตัว wiimote และ nunchuck ใช้งานได้ง่ายกว่า stylus
ในส่วนของการเลือกใช้อุปกรณ์ต่างๆในการรักษา

เกมที่ 3 กับ Super Monkey Ball : Banana Blitz 8.4 คะแนน

ใช้งาน wiimote ได้ดี เมื่อฝึกจนคุ้นแล้วจะไม่อยากกลับไปใช้ controller แบบเดิมอีกเลย

แถมอีกเกมกับ Call of Duty 3 7.7 คะแนน

เกมสงครามโลกครั้งที่ 2 เกมนี้ เหมาะสำหรับคนที่ต้องการสัมผัสประสบการณ์การเล่นเกม FPS โดยใช้ wiimote
เพราะนอกเหนือจากการบังคับแล้ว ตัวเกมที่ไม่มีโหมด multiplayer ทั้ง online และ split screen
และ graphic ที่ไม่ต่างจาก xbox/gc ทำให้ได้คะแนนไม่มากนัก คงต้องรอจน Metroid 3 ออกครับ
Edited by LarPhaeL, 15 November 2006 - 03:35 PM.

คนจริงเขย่าจอ's Photo คนจริงเขย่าจอ 15 Nov 2006

ทำไม wii sport ได้น้อยจังเลยอ่ะ หนูว่ามันน่าจะสนุกที่สุดในกลุ่มข้างต้นแล้วนะค่ะ

blue_key's Photo blue_key 16 Nov 2006

View PostLarPhaeL, on Nov 15 2006, 05:23 PM, said:

เกมแรก Wii Sports 7.5 คะแนน

5.Boxing ไม่ work

!!!Ahh too bad~~~
monkey ball get score more than Trau center??? :ah

tre's Photo tre 20 Oct 2009

ronan's Photo ronan 30 Jan 2017

:mario:

Master job's Photo Master job 11 Apr 2017

ตาม