`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

ได้ PS3 มา Review แล้วนะค้าบบบ

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 13 Nov 2006

คุณ hyde กับ คุณ ray อย่าลืม รีวิว ทั้งสองเกมนะครับ อยากให้ลองวิจารณ์ และให้คะแนน ในด้านต่างๆเหมือนสำนักวิจารณ์เกมทั่วๆไปครับ ขอบคุณครับ

drv's Photo drv 13 Nov 2006

อยากรู้ว่า เครื่องและกล่องใหญ่และหนักขนาดไหนครับ เห็นแต่ในรูป เดาไม่ออกว่ามันจะขนาดเท่าไหร่ ตอนอยู่ในกล่อง พอดีจะบินไป HK เดือนหน้า จะได้หิ้วกลับมาซักตัวครับ

hyde's Photo hyde 13 Nov 2006

View Postกระบี่หัก, on Nov 13 2006, 08:45 PM, said:

คุณ hyde กับ คุณ ray อย่าลืม รีวิว ทั้งสองเกมนะครับ อยากให้ลองวิจารณ์ และให้คะแนน ในด้านต่างๆเหมือนสำนักวิจารณ์เกมทั่วๆไปครับ ขอบคุณครับ

กัวรีวิวเชิงด่าจริงๆ โดยเฉพาะ กันดั้ม :jark

WRX's Photo WRX 13 Nov 2006

ศุกร์นี้ไปค้างด้วยดีไหมเนี้ย :aha:

jedimj's Photo jedimj 13 Nov 2006

ถ้าไม่คิดถึงเรื่องราคา ถ้ามีคนเอาps3มาแลกกันเล่นกับ360ของคุณซักครึ่งปี
เอาแบบสลับกันเล่นไปเลย ห้ามเล่นเกมอีกเครื่องนึง จะยอมแลกมั้ยครับ

ถามจากคนกำลังจะหวด360 ไม่รู้จะซื้อเลยดีหรือรอดูps3
ห้ามตอบว่าเอา2เครื่องนะ คงมีปัญญาซื้อได้แค่เครื่องเดียวอ่ะครับ :cry

oatkung's Photo oatkung 13 Nov 2006

ความรู้ๆ อิอิ :aha:

o2phone's Photo o2phone 13 Nov 2006

Blu-ray Movie ครับ ดูผ่าน Component, HDMI เป็นไงบ้าง

อันนี้เรื่องหลักของผมเลยจะซื้อ PS3 แต่รอสัก 25,000 ก่อน ส่วนเกมส์ตอนนี้เล่น xbox360 ไปก่อน

ตอนนี้ก็เริ่มเก็บแผ่น Blu-ray หนัง Sony ไว้บ้างแล้ว เพราะมี Sub-thai

จะรอฟัง Review ครับ

big13th's Photo big13th 13 Nov 2006

รอรีวิวอยู่นะครับ
ว่าแต่ว่ามันกินไฟเท่าตู้เย็นจริงงะ

joe-limited's Photo joe-limited 13 Nov 2006

View Posthyde, on Nov 13 2006, 08:00 PM, said:

ตอนนี้ผมลองต่อกับทีวีธรรมดาอ่ะคับ (จอแบน) ภาพที่เห็นต่างกับพวกจอ LCD TV อย่างเห็นได้ชัดครับ ดูแล้วภาพไม่เนียนเลย ต้องเล่นกับ LCD ครับ รับรองว่า ภาพเทพจริงๆ สวยสมคุณภาพอ่ะคับ ทีวีธรรมดา ผมต่อด้วยสาย AV นะคับ คือภาพมันจะชัดเหมือนกัน แต่มีรอยแตกนิดๆตรงขอบ ซึ่งเป็นเรื่องของคุณภาพทีวีผมเองแหล่ะ :her

แล้วถ้าเล่นกับทีวีจอแก้วที่มันเป็นhdtv พวก จอไวด์ sony da32 หรือ ชัมชุง slimfit มันจะโอเคไหมครับอยากรู้...

เพราะม่ายมีตงค์ชื้อ lcd มีงบแค่ทีวีรุ่นข้างต้นอ่าครับ :cry2

coco's Photo coco 13 Nov 2006

เรื่องกินไฟ เห็นมีคนวัดด้วย Wat Checker ได้ไม่เกิน 200wat ในขณะที่ข่าวออกมากิน 380wat ไม่รู้จะเชื่อแหล่งไหนดี

หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน's Photo หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน 13 Nov 2006

เอารูปมาดูเด๋วนี้เรยยยย แง่วๆๆ อยากเห็นแล้วค้าบ

asdc's Photo asdc 13 Nov 2006

อยากเห็นตอนเป็นHDTVแล้วช่วยเอาเกมไฟนอล10ของเพลย2มาเปิดแบบHDTV~หน่อยว่าเป็นจังได๋

View Posto2phone, on Nov 13 2006, 09:56 PM, said:

Blu-ray Movie ครับ ดูผ่าน Component, HDMI เป็นไงบ้าง

อันนี้เรื่องหลักของผมเลยจะซื้อ PS3 แต่รอสัก 25,000 ก่อน ส่วนเกมส์ตอนนี้เล่น xbox360 ไปก่อน

ตอนนี้ก็เริ่มเก็บแผ่น Blu-ray หนัง Sony ไว้บ้างแล้ว เพราะมี Sub-thai

จะรอฟัง Review ครับ
เท่าที่เคยเห็นที่ MBK เค้าลองนะคับ ภาพชัดมากครับ แต่ก็ไม่ต่างกับพวกหนังแบบ HD เท่าไร หรืออาจจะเพราะการปรับด้วยหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ ตัวผมเองตอนนี้ก็ยังไม่มี LCD TV อ่ะคับ เลยคงลองให้ไม่ได้ T_T แต่ก็อย่างที่บอกอ่ะคับ มันก็ชัดมากนะคับ

View Postjoe-limited, on Nov 13 2006, 10:08 PM, said:

แล้วถ้าเล่นกับทีวีจอแก้วที่มันเป็นhdtv พวก จอไวด์ sony da32 หรือ ชัมชุง slimfit มันจะโอเคไหมครับอยากรู้...

เพราะม่ายมีตงค์ชื้อ lcd มีงบแค่ทีวีรุ่นข้างต้นอ่าครับ :cry2

โอเคเลยล่ะคับ แต่ต้องปรับเป็น 720p หรือ 1080i ได้นะคับ จะยิ่งดีเลย รู้สึกโซนี่จะมีรุ่นนึงราคาหมื่นกว่าๆอ่ะคับ

gght's Photo gght 13 Nov 2006

หุหุ R7 เนี้ยจะลองวันไหนอะป๋า ไปเล่นด้วยดิ นะนะนะนะนะนะ ขอร้องๆ พรีส ไปแปบเดียว

loof's Photo loof 13 Nov 2006

เครื่องนี้ใครซื้อเหรอครับ ray หรือ hyde เเล้วซื้อจากไหน เเล้วซื้อมาราคาเท่าไหร่เหรอครับ

The Gamer's Photo The Gamer 13 Nov 2006

ไม่โพสถามอะไรแล้วครับ แค่อยากบอกว่าชอบลายเซ็นต์คุณ Newhandman ครับ :aha:

View Postloof, on Nov 13 2006, 10:46 PM, said:

เครื่องนี้ใครซื้อเหรอครับ ray หรือ hyde เเล้วซื้อจากไหน เเล้วซื้อมาราคาเท่าไหร่เหรอครับ

เครื่อง PS3 นี้ พี่บอล ร้าน Jzone ให้ยืมมาลองเล่น เพื่อ Review ให้เพื่อนๆเวป DGO และ Gconsole ได้อ่านกันน่ะครับ ก็ถือว่าเป็นน้ำใจมากๆเลยนะครับเนี่ย สำหรับเพือ่นๆที่สนใจอยากจะลองเล่น หรือสัมผัส Next Gen ที่ทรงพลังที่สุด ก็ไปที่ร้าน Jzone ชั้น 7 มาบุญครอง ได้อ่ะคับ ที่นั้นหน้าร้านมีให้ลองเล่น หรือถ้าอยากซื้อ ก็สอบถามราคากันได้เลยครับ ที่ร้านดูจากกล่องแล้ว ท่าทางจะมีเยอะเหมือนกันครับ ลองไปเล่นดูสิคับ แล้วจะแปลกใจเหมือนผมที่ เครื่อง ps3 ทยอยขายได้เรื่อยๆเลยอ่ะ :mad

peak1451's Photo peak1451 13 Nov 2006

อยากรู้ว่า เครื่องและกล่องใหญ่และหนักขนาดไหนครับ เห็นแต่ในรูป เดาไม่ออกว่ามันจะขนาดเท่าไหร่ ตอนอยู่ในกล่อง พอดีจะบินไป HK เดือนหน้า จะได้หิ้วกลับมาซักตัวครับ

กล่องใหญ่กว่า 360 นะึครับ ที่สำคัญ มันหนักตัวละ 7Kg

View Postpeak1451, on Nov 13 2006, 11:47 PM, said:

กล่องใหญ่กว่า 360 นะึครับ ที่สำคัญ มันหนักตัวละ 7Kg

ประมาณเกือบๆ 7 กิโล ได้ครับ หม้อแปลงไปอีกตัว ก็สุดๆเลย กล้ามขึ้น :blur

P' Nick's Photo P' Nick 14 Nov 2006

hyde ได้เครื่อง PS3 มาลองเล่นที่ห้องนอนเลยหรือเปล่า และได้มาลองกี่วัน เดี๋ยวพี่นิคไปขอลองเล่นด้วยคนสินะ..นะ :numairu: