`
←  Gears Of War 3
Logo
»

Gear of war เล่นออนไลน์ยังไง

maicmman's Photo maicmman 13 Nov 2006

ลองเปิดเกม Gear of War แล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะเล่นออนไลน์กับคนอื่นอย่างไร ต้องเข้าไปในหมวดไหน Versus หรือเปล่า เวลาผมเข้าไปบางหมดจะขึ้นภาษาอักฤษว่า Your Cerrent Game profile setting do not allow Playing online games.To continue,all signed-in gamer profile must be allowed to play online. แบบนี้แสดงว่าผมเซตติ้งอะไรกับการเล่นออนไลน์ผิดหรือเปล่า เพราะเข้าไปดูก็ไม่ได้ล็อคไม่ให้ออนไลรน์อะไรเลย หรือจะต้องมีชื่อเพื่อนถึงจะเล่นร่วมกันได้ ไปเล่นผ่านเซิร์ฟเวอร์แบบเคาท์เตอร์ได้มั้ย ใครรู้ช่วยแนะนำที งง มานาน

thaiger's Photo thaiger 13 Nov 2006

สมัครแบบ xbox live gold ไว้แล้วยังครับ

ohnut7's Photo ohnut7 13 Nov 2006

ขึ้นแบบนั้นน่าจะเพราะเป้นแบบ silver member นะครับ

maicmman's Photo maicmman 13 Nov 2006

ของผมหมดโปรโมชั่น Gold ไปหมาดๆพอดี เศร้าๆ อดออนไลน์ ต้องใช้บัตรเครดิตจ่ายเงินใช่มะ...เดี๋ยวขโมยของแฟนมาใช้ดีก่า อิอิอิอิ

ohnut7's Photo ohnut7 13 Nov 2006

View Postmaicmman, on Nov 13 2006, 04:17 PM, said:

ของผมหมดโปรโมชั่น Gold ไปหมาดๆพอดี เศร้าๆ อดออนไลน์ ต้องใช้บัตรเครดิตจ่ายเงินใช่มะ...เดี๋ยวขโมยของแฟนมาใช้ดีก่า อิอิอิอิ
ลองซื้อพวกบัตรเติมเงินกับคนในเวปก็ได้ครับ ไม่ต้องรูดครับ

thaiger's Photo thaiger 13 Nov 2006

ให้ตั้ง Email ใหม่ แล้วสมัครใหม่ จะได้เล่นฟรีอีก 1 เดือนครับ แต่ชื่อใหม่ที่เล่นไว้ ก็เท่ากับ achievement เท่ากับ ศูนย์ หมดครับ

ใครมีบัตรเติมเงิน Xbox360 ขายติดต่อผมได้ทันทีนะครับ หรือว่าใครรู้ว่าสะพานเหล็กร้านไหนขายบอกด้วย

managernew@hotmail.com ขอบพระคุณอย่างสูง ...แทบว่างไม่ลงเลยเกมนี้ เหลือแต่เข้าไปเล่นออนไลน์อย่างเดียว

อ้อ..ผมใช้ชื่อใน Xbox Live ว่า FMMAN นะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย มือใหม่ Xbox360 จริงๆ ผมเพิ่งแอดชื่อหลายๆคนในนี้ไป

มี 2 ทาง คือ ซื้อด้วยบัตรเครดิตผ่าน Xbox ไปเลย แต่แนะนำเหมา 13 เดือน ดีกว่าจ่ายรายเดือนนะครับ ไม่อยากเสี่ยงบัตรเครดิตก็ดูตามลายเซ็นต์ ArtDVD, Timegame, Tehmujin, Bonk นะครับ ให้เขาบอกเลขมาทางโทรศัพท์แล้วเราโอนเงินให้ทีหลังก็ได้ครับ

ขอบคุณทุกคนที่ชี้ทางสว่าง

ohnut7's Photo ohnut7 14 Nov 2006

View Postmaicmman, on Nov 13 2006, 08:38 PM, said:

ขอบคุณทุกคนที่ชี้ทางสว่าง
ต่ออายุแล้วอย่าลืมแอดเพื่อนๆด้วยนะครับ ไว้ไปลุยกันครับ :eiei

pumpuy001's Photo pumpuy001 19 Apr 2009

QUOTE (thaiger @ Nov 13 2006, 03:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สมัครแบบ xbox live gold ไว้แล้วยังครับ

มีวิธีสมัครไหมครับ ตอนนี้กำลังอยากเล่นแบบออนไลน์ครับ เด็กใหม่ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ