`
←  DGO Collector Club - พื้นที่แสดงของสะสมที่คุณภูมิใจ
Logo
»

อุปกรณ์ตกปลา

thinkmean's Photo thinkmean 12 Apr 2009

อุปกรณ์ตกปลา
ขอเป็นรอกก่อนน่ะครับ
แล้วอย่างอื่นจะตามๆมา...

เท่าที่มีตอนนี้นะครับ....รูปรวมๆ เหลือแค่นี้แล้วครับ...ที่หายๆไปเพราะตกทะเล

มาดูอันแรกกันนะครับ Abu Garcia <สวยมั๊ยล่ะครับ แม้ว่าอายุมากแล้ว>

ต่อไปเป็น PENN สีแดง... <ถึงตัวนี้ไม่เตะตา แต่หวดปลาใหญ่มาแล้ว>

คราวนี้มาดูรอกที่ชินตากันมั้ง...
เป็น Diawa BG...เมื่อก่อนมาครบ 3 ไซส์...หายหมดแล้วครับ เหลือตัวเล็กอันเดียว...

ต่อไปเลยครับ Shimano

สุดท้ายขอเป็น Gold series แล้วกัน....พระเอกของผม
เป็น PENN ทั้ง 3 ตัว....

มุมบน...

อีกมุมนึง...

เจ้าตัวเล็ก...<เล็กพริกขี้หนู>

เจ้าตัวกลาง...<ขนาดกลางก็จริง แต่เจ๋งมากๆ>

สุดท้ายก็เจ้าตัวใหญ่...<ไม่ต้องถึงขั้นปลากินเบ็ด ถือไว้ก็เมื่อยแขนแล้วครับ>

แถมโลโก้เจ้าคนโตครับ...

แล้วจะมาเพิ่มเติมในส่วนคันเบ็ด เยื่อปลอม อุปกรณ์ต่างๆ ฯลฯ นะครับ...
Edited by thinkmean, 12 April 2009 - 12:13 AM.

FONGBEER's Photo FONGBEER 12 Apr 2009

แนวนี้ต้องคุยกับพ่อผมอะ ท่านตกปลามา 30 ปีแล้ว

ล่า + สะสม ถ้วยรางวัล

อายุ จะ 60 แล้ว มีถ้วยตอนนี้ประมาณ 55 กะว่าได้ครบอายุ จะเลิกตก

เด๋วถ่ายรูปมาให้ดู

The Great Wall's Photo The Great Wall 12 Apr 2009

ผมชอบ Diawa BG มากเลย มันคลาสิคดี
แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ไปตก แม่ชอบด่าเวลาที่ไปตกปลา ถ้ามีโอกาสจะไปหามาเก็บสักตัวครับ

Pkruthom's Photo Pkruthom 12 Apr 2009

สวยงามมากคับแต่ราคาคงไม่ใช่เล่นๆ yoyo_53.gif

Machismo's Photo Machismo 17 Apr 2009

โธ่มีน...น่าจะรู้จักกันเร็วกว่านี้จะได้ไปเล่นด้วย...

suphasit's Photo suphasit 20 Apr 2009

ผมชอบบรรยากาศนั่งเรือไปตกปลาทะเล แต่ตกปลาไม่เป็น

Blackpearl's Photo Blackpearl 27 Apr 2009

แต่ผมชอบ แทยอนคับ b6b25dc6.gif

iceKr3w's Photo iceKr3w 01 May 2009

มี Abu ด้วย สมัยเด็กๆ ดังมากยี่ห้อนี้ สำหรับรอก เบส yoyo_67.gif

icemansix's Photo icemansix 13 May 2009

มะก่อนชอบมากครับ ชอบทำรอกฟู่ b048a2d2.gif b048a2d2.gif b6b25dc6.gif

golf160's Photo golf160 11 Aug 2009

โห ชอบมากๆๆ เบ็ดตกปลาอ่า แต่ไม่ชอบฆ่าสัตว์ๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่เพื่อนผมเค้าสอบสุดๆๆเหมือนกาน ที่บ้านมันเพียบเลย รอกแบบนี้อ่า บ้านมันอยู่ถ้ำสิงค์ อ่า

benza15's Photo benza15 10 Sep 2009

ตกไม่เป็นแต่ มาชมก็สวยดีครับ

pinocchioboy's Photo pinocchioboy 29 Nov 2009

ก็แปลกแนวดีนะ

Master job's Photo Master job 06 Feb 2015

อย่างสวย

Marko's Photo Marko 20 May 2015

โหยย... ดูแล้วมันจิ๊ดเลย คิดถึงสมัยวัยรุ่นเมื่อ เกือบยี่สิบปีก่อน ออกตะเวนตกปลากับพี่ผม และเพื่อนๆ ตะเวนตกปลาไปทั่วทั้งชายฝั่ง กับออกเรือ
อย่าง Daiwa BG นี่ชุดเก่งชายฝั่งผมเลย ผมชอบรอกเบรคหน้า มันทนดี พวก Shimano เบรคหลังก็เคยมีแต่เบรคหลัง ชอบเจ๋งก่อน วงแหวนแตกฝาหลุด 555+

ส่วน Abu กับ Penn เห็นแล้วคิดถึงมาก โดยเฉพาะ Penn ฝาแดง กับฝาดำ เคยใช้มาหมด
ตัว Penn Inter ผมก็มีตัว Inter 30tw ใส่สาย 30 ลาก ราพาล่าขาวหัวแดง ตก กระโทงอย่างมันส์

เมื่อก่อนบ้าตกปลาขนาดพวกคันเบ็ดสั่งคันเปล่า สั่งแบงค์ สั่งโรลเลอร์ มาติด พันคันลงนำยาเองเลย สนุกดี

แต่มา หลังๆเริ่มทำงานเยอะขึ้น โอกาสออกทริปก็มีน้อยลงเรื่อยๆ จนเลิกตกปลาไปในที่สุด อุปกรณ์เดี๋ยวนี้ไม่รู้กระจัดกระจายอยู่ไปไหนละ
ไว้กลับบ้าน ตจว. ต้องลงไปหาที่ห้องเก็บของอีกที ... คิดถึงจริงๆ

ขอบคุณ จขกท. สำหรับรูปที่เอาโชว์นะครับ ทำให้ผมนึกถึงอีกเสี้ยวหนึ่งของความทรงจำดีๆ :cat_dance:
Edited by Marko, 20 May 2015 - 01:34 PM.

aspirin's Photo aspirin 21 May 2015

คนล่ะแนวกับผมแฮะผมนี่เล่นแต่พวกเหยื่อปลอม ตอนปลามันกัดเหยื่อนี่มันส์โครต